Cơ Hội Sở Hữu Karaoke Mặt Tiền Kinh Doanh Vàng Tại Quận 7 – Giá Hấp Dẫn 107 Tỷ
Ai cũng biết một điều: mua bán nhà là cái duyên. Mà khi đã xem tin này, đó chính là duyên số của bạn rồi!
Tìm Nhà Phố hiện đang mở bán karaoke 144 Đường Nguyễn Thị Thập, Quận 7 (Phường Tân Hưng), Thành Phố Hồ Chí Mình – một cơ hội hiếm hoi để sở hữu bất động sản mặt tiền hạng A với mục đích kinh doanh lâu dài hoặc đầu tư sinh lời cao. Với diện tích khủng 462m² và vị trí giao thương sầm uất, đây không chỉ là một ngôi nhà, mà là một tài sản kinh doanh có giá trị gia tăng lâu dài.
Thông Tin Chi Tiết Bất Động Sản
- Địa chỉ: 144 Đường Nguyễn Thị Thập, Phường Bình Thuận, Quận 7 (Phường Tân Hưng), Thành Phố Hồ Chí Minh
- Diện tích đất: 462m² (chiều dài 21m × chiều rộng 22m)
- Kết cấu: Nhà đẹp 1 hầm 7 tầng, xây dựng hiện đại, hoàn công đầy đủ
- Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ, rõ ràng, sẵn sàng công chứng giao dịch trong ngày
- Vị trí: Mặt tiền Đường Nguyễn Thị Thập – tuyến đường kinh doanh sầm uất
- Giá bán: 107 tỷ VNĐ (tương đương 231,6 triệu/m²)
- Vị trí GPS: https://maps.google.com/?q=10.73924,106.70976
Bất động sản này không phải ngẫu nhiên được gọi là karaoke. Công trình với chiều cao 7 tầng, diện tích quỳnh diễm cùng bề ngang mặt tiền 21m là điều kiện lý tưởng cho những doanh nghiệp giải trí cao cấp, nhưng không giới hạn chỉ với ngành kinh doanh này. Quán cà phê cao cấp, coworking space, showroom, văn phòng hạng A hoặc thậm chí các cơ sở y tế tư nhân – đều có thể hoạt động hiệu quả tại vị trí này.
Vị Trí Vàng: Đường Nguyễn Thị Thập – Tuyến Đường Kinh Doanh Sầm Uất
Đường Nguyễn Thị Thập không phải là một tuyến đường bình thường. Đây là trục giao thương chiến lược của Quận 7, nối liền từ trung tâm TPHCM đến các khu dân cư và khu thương mại sầm uất. Bạn có thấy tuyến này luôn tắc đúc vào giờ cao điểm? Điều đó chứng tỏ lưu lượng khách hàng tiềm năng đi qua mỗi ngày vô cùng lớn.
Phường Tân Hưng (cũ gọi là Phường Bình Thuận) là khu vực có mức độ phát triển kinh tế cao, với rất nhiều dự án bất động sản cao cấp, khu thương mại hiện đại và cơ sở hạ tầng hoàn thiện. Mặt tiền Đường Nguyễn Thị Thập luôn được các nhà đầu tư coi là "vàng thau" – mỗi mét vuông mặt tiền tại đây đều có giá trị giao dịch thực sự.
Tiện Ích Xung Quanh Tạo Giá Trị Gia Tăng
Khu vực này sở hữu một hệ thống tiện ích liên hoàn:
- Trung tâm thương mại & mua sắm: Crescent Mall, The Vista, các quầy hàng cao cấp dọc Nguyễn Thị Thập
- Khách sạn & nhà hàng: Các tòa nhà khách sạn 4-5 sao, nhà hàng sang trọng phục vụ đám đông khách du lịch và doanh nhân
- Giao thông: Gần trạm buýt nhanh BRT, tiếp cận dễ dàng tới các tuyến xe công cộng chính
- Tài chính & dịch vụ: Các ngân hàng, văn phòng công ty đa quốc gia, trung tâm dịch vụ tài chính
- Y tế: Bệnh viện Quốc tế, phòng khám tư nhân hạng A
- Giáo dục: Trường quốc tế, trường tư thục hạng I
- Giải trí: Công viên Landmark 81, các khu vui chơi giải trí cao cấp
Mỗi một yếu tố này đều tạo ra nhu cầu thực tế cho các hình thức kinh doanh tại vị trí này.
Dự Án Hạ Tầng Trọng Điểm Đang Triển Khai
Quận 7 đang được Thành phố Hồ Chí Minh ưu tiên phát triển với các dự án hạ tầng quy mô lớn:
- Metro tuyến 1: Dự kiến hoàn thành các giai đoạn tiếp theo, tăng cường kết nối Quận 7 với các khu vực khác
- Cầu Thủ Thiêm: Nâng cấp hạ tầng giao thông, rút ngắn khoảng cách vận chuyển
- Khu đô thị Thủ Thiêm: Phát triển liên tục, tạo nhu cầu cho các cơ sở dịch vụ giải trí, ẩm thực cao cấp
Những dự án này không chỉ tăng giá trị bất động sản hiện tại, mà còn mở rộng thị trường khách hàng cho các kinh doanh tại vị trí này.
Phân Tích Giá Cả & Tiềm Năng Đầu Tư
Giá So Với Thị Trường
Với mức giá 231,6 triệu/m² trên diện tích 462m², bất động sản này nằm trong khoảng giá hợp lý khi so sánh với các mặt tiền kinh doanh khác trên tuyến Nguyễn Thị Thập. Tại khu vực Quận 7, mặt tiền hạng A thường dao động từ 200 triệu đến 300 triệu/m² tùy theo tình trạng công trình và pháp lý.
Nhưng cái hay của bất động sản này là nó không phải một mảnh đất trống. Đây là nhà đã xây dựng, có sổ hồng, hoàn công rõ ràng – tức là bạn có thể bắt đầu kinh doanh ngay lập tức, không phải chờ đợi xin phép hay xây dựng.
Yếu Tố Ảnh Hưởng Đến Giá
Tại sao giá lại hấp dẫn?** Vì còn rất nhiều yếu tố đang thúc đẩy:
- Diện tích lớn + mặt tiền rộng → Khó tìm được diện tích 462m² mặt tiền như thế này
- Kết cấu 7 tầng + 1 hầm → Dung tích lớn cho kinh doanh đa chức năng
- Pháp lý rõ ràng, sổ hồng chính chủ → Giảm rủi ro pháp lý, giao dịch nhanh gọn
- Vị trí trục Nguyễn Thị Thập → Một trong những tuyến đường lợi nhất để kinh doanh ở TPHCM
Tiềm Năng Tăng Giá & ROI
Theo xu hướng bất động sản mặt tiền kinh doanh ở TPHCM, những dự án hạ tầng lớn đang triển khai sẽ kéo theo tăng giá 8-15% trong 2-3 năm tới. Cụ thể:
- Nếu giữ cho thuê: Tuyến Nguyễn Thị Thập có tỷ suất cho thuê dự kiến 6-8% năm cho các bất động sản kinh doanh hạng A
- Nếu chờ bán lại: Với các dự án hạ tầng đang triển khai, giá có thể tăng lên 130-140 tỷ trong vòng 3 năm, tức lợi nhuận khoảng 20-30 tỷ
Đây không phải con số đỏm tưởng, mà dựa trên xu hướng thực tế của bất động sản mặt tiền tại các khu vực phát triển giống như vậy.
Công Năng Khai Thác & Các Phương Án Kinh Doanh
Bất động sản này không bị "khóa" vào một hình thức kinh doanh duy nhất. Sở dữ diện tích khủng, đã hoàn công, lại nằm trên tuyến đường vàng, nó có thể linh hoạt phục vụ nhiều loại hình:
- Karaoke hạng A: Dễ dàng tạo thành không gian giải trí cao cấp với sức chứa 150-200 khách/đêm
- Nhà hàng, lẩu nướng: Tạo thành chuỗi nhà ăn đa tầng với sức chứa 300-500 khách
- Spa, massage cao cấp: Các căn hộ nhỏ với dịch vụ cao cấp
- Coworking space hoặc văn phòng cho thuê: Cho các startup và công ty nhỏ
- Showroom thực phẩm, mỹ phẩm hoặc ô tô: Diện tích lớn phù hợp cho trưng bày
- Trường dạy nghề, anh ngữ hoặc trung tâm đào tạo: Các tầng có thể chia thành lớp học
Tính linh hoạt này chính là yếu tố khiến bất động sản này có giá trị bán lại cao** – bất kỳ nhà đầu tư nào cũng có thể tìm thấy hình thức kinh doanh phù hợp với vốn và năng lực của mình.
7 Lý Do Thuyết Phục Để Chọn Bất động Sản Này
1. Vị Trí Chiến Lược Trên Tuyến Đường Kinh Doanh Hạng A
Mặt tiền Đường Nguyễn Thị Thập là tuyến đường "tiền nào của nấy" – bạn đầu tư vào vị trí, đó là tài sản không bao giờ mất giá. Nhu cầu thị trường luôn có, lưu lượng khách hàng luôn qua.
2. Diện Tích Lớn + Kết Cấu Vững Chắc
462m² với 7 tầng + 1 hầm là điều kiện lý tưởng cho hầu hết các loại hình kinh doanh. Không phải tất cả mặt tiền đều có dung tích như vậy, nên đây thực sự là hiếm. Khi có hiếm, giá trị lại tăng.
3. Pháp Lý Sạch Sẽ, Giao Dịch Nhanh Gọn
Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ – tức là không có vấn đề pháp lý nằm ngoài, không cần lo chuyện tranh chấp hay thủ tục phức tạp. Công chứng trong ngày? Điều đó có nghĩa là chủ nhân không đợi, tài sản có thể là của bạn rất nhanh.
4. Thu Nhập Kinh Doanh Ngay Từ Ngày Đầu
Khác với bất động sản ở để ở, bất động sản kinh doanh bắt đầu sinh tiền ngay. Bạn có thể cho thuê lại hoặc tự kinh doanh từ ngày sở hữu, không cần chờ hàng năm.
5. Tiềm Năng Tăng Giá Vì Hạ Tầng Phát Triển
Metro, cầu vượt, khu đô thị Thủ Thiêm – tất cả đều đang bị "nâng cấp". Khi hạ tầng phát triển, mặt tiền kinh doanh là những cái "bắt tay" làm tăng giá trị. 2-3 năm tới, giá này có thể nhảy vọt.
6. Linh Hoạt Kinh Doanh – Nhiều Công Năng
Không bị "khóa" vào một hình thức duy nhất. Hôm nay là karaoke, mai có thể chuyển thành nhà hàng, thứ ba là coworking – mọi thứ đều có thể. Điều này tạo giá trị bán lại cao khi bạn quyết định thoái vốn.
7. Giá Hấp Dẫn, Còn Thương Lượng
107 tỷ không phải giá không suy động. Chủ nhân sẵn sàng thương lượng với khách hàng có thiện chí, mua bán nhanh gọn, người thật việc thật – đây là thái độ chứng tỏ chủ nhân không chèo kéo, giá có thể linh hoạt.
Tại Sao Bây Giờ Là Lúc Thích Hợp Để Xuống Tiền?
Nếu bạn từng theo dõi bất động sản Quận 7, bạn sẽ thấy mặt tiền kinh doanh đang khan hiếm. Nhiều mặt tiền lâu nay bị "nhốt" trong các công ty hay gia đình, chủ nhân không muốn bán. Khi khan hiếm, người mua phải chấp nhận giá cao hơn.
Bất động sản này đang mở bán chính là cơ hội vàng – bạn có cơ hội chọn lựa trước khi thị trường bị "nuốt chửng" bởi các nhà đầu tư khác. Mà khi đã vào được tay bạn, nó là của bạn mãi mãi, dù giá có tăng gấp 2-3 lần.
Thông Tin Liên Hệ & Cơ Hội Sở Hữu
Khi nhìn thấy một cơ hội tốt, người thông thái không nên chần chừ. Mua bán nhà là cái duyên – mà mọi duyên đều bắt đầu từ một cuộc gọi điện thoại.
🏠 Cơ Hội Sở Hữu Bất Động Sản Vàng Đang Chờ Bạn
Bán Karaoke 144 Đường Nguyễn Thị Thập Quận 7 – mặt tiền hạng A với diện tích 462m², 7 tầng + 1 hầm, pháp lý sạch sẽ. Giá bán 107 tỷ VNĐ** (231,6 triệu/m²), còn thương lượng cho khách hàng có thiện chí.
💬 Liên Hệ Ngay:
- Điện thoại: 090.118.4444 (gặp anh Quách Cường)
- Zalo / Viber: 090.118.4444
- Xem nhà trực tiếp: Sắp xếp theo thời gian bạn
📍 Bán Karaoke 144 Đường Nguyễn Thị Thập Phường Tân Hưng, Quận 7 – Địa chỉ chính xác để bạn dễ tìm và xem nhà.
⏰ Lưu ý quan trọng: Tin đăng có thể được gỡ bất cứ lúc nào sau khi bán. Những bất động sản mặt tiền như thế này không nằm lâu trên thị trường. Hãy nhanh tay liên hệ để được ưu tiên xem nhà và thương lượng giá bán.
Mỗi ngày trôi qua, bạn có thể mất mất một cơ hội vàng. Anh Quách Cường từ Tìm Nhà Phố sẵn sàng tư vấn và xem nhà trực tiếp – chỉ cần một cuộc gọi SMS, Zalo hoặc Viber. Chủ nhân vô cùng thân thiện, không chèo kéo, giao dịch nhanh gọn.
Câu Hỏi Thường Gặp (FAQ)
- Bất động sản này có thể sử dụng cho những loại hình kinh doanh nào?**
Bất động sản 7 tầng + 1 hầm với diện tích 462m² và mặt tiền Đường Nguyễn Thị Thập có thể phục vụ nhiều loại hình: karaoke, nhà hàng, lẩu nướng, spa, coworking space, showroom, hoặc thậm chí trung tâm dạy nghề. Tính linh hoạt này chính là điểm mạnh làm cho bất động sản này có giá trị bán lại cao.
- Pháp lý của bất động sản này như thế nào? Có rủi ro gì không?**
Bất động sản có sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ – tức là pháp lý sạch sẽ, không có rủi ro ẩn. Chủ nhân sẵn sàng công chứng giao dịch trong ngày, điều này chứng tỏ tình trạng của tài sản là rõ ràng, không có tranh chấp hay thủ tục phức tạp. Bạn hoàn toàn yên tâm khi sở hữu.
- Giá 107 tỷ có cơ hội giảm không? Có thương lượng được không?**