75/18-20-22 Đường Hoàng Sa, Phường Sài Gòn
Ảnh thật Tìm Nhà Phố
75/18-20-22 Đường Hoàng Sa, Phường Sài Gòn
75/18-20-22 Đường Hoàng Sa, Phường Sài Gòn
75/18-20-22 Đường Hoàng Sa, Phường Sài Gòn

Khách sạn Mặt Tiền Đường Hoàng Sa Quận 1 - 1 hầm 8 tầng - Giá Chỉ 180 Tỷ

📍 75/18-20-22 Đường Hoàng Sa, Phường Sài Gòn
Phường Đa Kao, Quận 1
Tin đã xác minh – Địa chỉ thật, Giá thật
Cập nhật: 19/05/2026
tg
180 Tỷi
~ 762,7 Triệu/m² (còn thương lượng)

Diện tích đất
12 x 16 m (236 m²)
📏
Diện tích sử dụng
593,7 m²
🧱
Kết cấu
8 tầng • 1 hầm
🛏️
Phòng ngủ
36
📄
Hợp đồng thuê
500 Triệu/tháng • Tỷ suất 3.33%

Mô tả chi tiết

Cơ Hội Vàng Sở Hữu Khách Sạn Mặt Tiền Đường Hoàng Sa - Vị Trí Kinh Doanh Đắc Địa

Ở Quận 1, một bất động sản sinh lợi có thể đem lại dòng tiền ổn định hàng tháng. Bán khách sạn 75/18-20-22 Đường Hoàng Sa Quận 1 không chỉ là một tài sản, mà là một cỗ máy kiếm tiền với khả năng tăng giá lâu dài. Bạn đang tìm cách đầu tư thông minh? Tin này chính là điều bạn cần xem.

Với thu nhập hiện tại 500 triệu đồng mỗi tháng, tỷ suất lợi nhuận 3.33% hàng năm, và mức giá 180 tỷ đồng, đây là thời điểm vàng để bắt tay vào một khoản đầu tư bất động sản cao cấp tại trung tâm Sài Gòn.

Thông Tin Chi Tiết Bất Động Sản

Bán khách sạn 75/18-20-22 Đường Hoàng Sa, Phường Sài Gòn, Quận 1, Thành Phố Hồ Chí Minh**

  • Diện tích mặt tiền: 236 m² (12 m × 16 m)
  • Diện tích sử dụng: 593,7 m²
  • Kết cấu: 1 hầm + 8 tầng
  • Số phòng: 36 phòng nghỉ
  • Giá bán: 180 tỷ đồng (tương đương 762,7 triệu đồng/m²)
  • Thu nhập cho thuê: 500 triệu đồng/tháng
  • Tỷ suất lợi nhuận: 3.33%/năm
  • Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, công chứng giao dịch nhanh

Vị trí:** Mặt tiền chính Đường Hoàng Sa, Phường Đa Kao - khu vực sầm uất nhất Quận 1

Vị Trí Và Tiềm Năng Khu Vực

Tuyến Đường Hoàng Sa - Con Đường Vàng Của Kinh Doanh

Đường Hoàng Sa không phải tên tuổi xa lạ với bất kỳ nhà đầu tư nào. Đây là tuyến đường nằm ngay trong trái tim Quận 1, nối liền các khu vực thương mại, du lịch và dịch vụ cao cấp. Mặt tiền trực tiếp trên Hoàng Sa có nghĩa là khách hàng dễ dàng tìm thấy, lưu lượng người qua lại liên tục, và nhu cầu phòng nghỉ không bao giờ thiếu.

Phường Đa Kao được xem là phường có mật độ nhà hàng, khách sạn cao nhất Quận 1, và cũng là nơi có giá đất cao nhất trên bộ máy hành chính Sài Gòn. Bất cứ khoản đầu tư nào ở đây đều có khả năng tăng giá vượt bậc.

Tiện Ích Xung Quanh

Không cần tìm xa, các tiện ích đã có sẵn ngay tại cửa nhà:

  • Trung tâm thương mại Ben Thanh Market, Diamond Plaza (cách 500 m)
  • Bờ kè sông Sài Gòn - điểm hút khách du lịch quanh năm
  • Nhà thờ Đức Bà Sài Gòn - biểu tượng du lịch (cách 1 km)
  • Bệnh viện Thống Nhất, phòng khám quốc tế (cách gần)
  • Nhà hàng, quán cà phê đắp liền - một khu phố chuyên kinh doanh ăn uống
  • Hệ thống giao thông công cộng: xe buýt, taxi, Grab
  • Gần Bến xe Miền Đông, sân bay Tân Sơn Nhất (khoảng 20 km)

Dự Án Hạ Tầng - Những Yếu Tố Nâng Tầm Giá Trị

Quận 1 đang và sẽ tiếp tục nhận được những dự án phát triển lớn:

  • Tuyến Metro số 1: Dự án kéo dài từ Bến Thành đến Suối Tiên, sẽ làm tăng mạnh giá trị bất động sản ở những vị trí gần ga metro
  • Tuyến Metro số 2: Kết nối Bến Thành - Thủ Thiêm, làm phát triển chuỗi kinh doanh du lịch
  • Cải tạo bờ kè sông Sài Gòn: Dự án lớn giúp khu vực thêm hấp dẫn, tăng lưu lượng khách
  • Nâng cấp hệ thống giao thông: Đường Hoàng Sa sẽ được cải thiện kết nối, tăng giá trị mặt tiền

Những yếu tố này dự báo rằng giá bất động sạn ở khu vực này sẽ không ngừng tăng trong 5-10 năm tới.

Phân Tích Giá Cả Và Tiềm Năng Đầu Tư

Giá So Với Thị Trường Khu Vực

Giá 762,7 triệu đồng/m² cho một khách sạn 8 tầng, 36 phòng, mặt tiền chính trên Đường Hoàng Sa là giá rất hợp lý so với các căn tương tự trong khu vực:

  • Các khách sạn 3-4 sao ở Bến Thành thường có giá từ 900-1.200 triệu/m²
  • Các tòa nhà cho thuê ở Quận 1 trung bình 800-1.000 triệu/m²
  • Mặt bằng này mang lại tiết kiệm 10-15% so với thị trường, tạo cơ hội mua vào thấp

Yếu Tố Ảnh Hưởng Đến Giá

Giá trị nằm ở đâu?**

  1. Mặt tiền chính - Lưu lượng khách cao tự nhiên
  2. 8 tầng + 36 phòng - Quy mô tối ưu cho kinh doanh khách sạn 3-4 sao
  3. Sổ hồng riêng chính chủ - Không cần lo pháp lý, công chứng giao dịch nhanh
  4. Vị trí Quận 1 - Trung tâm du lịch, thương mại, luôn tăng giá
  5. Hoàn công đầy đủ - Sẵn sàng kinh doanh, không phải đầu tư thêm xây dựng

Đánh Giá Tiềm Năng Tăng Giá

Không cần phải là nhà phân tích thị trường để thấy rằng bất động sạn ở Quận 1 tăng giá ổn định khoảng 5-8% mỗi năm. Trong 10 năm tới, giá trị bất động sạn này có thể tăng gấp đôi hoặc hơn, đặc biệt khi các dự án hạ tầng hoàn thành.

Thêm vào đó, việc cho thuê hàng tháng giúp bạn không chỉ sở hữu một tài sản tăng giá, mà còn có dòng tiền mặt đều đặn để reinvest hoặc tiêu dùng.

Phân Tích ROI - Lợi Nhuận Rõ Ràng

Thu nhập hiện tại:**

  • 500 triệu đồng/tháng = 6 tỷ đồng/năm
  • Tỷ suất lợi nhuận: 3.33%/năm

Nếu bạn đầu tư:**

  • Mua với giá 180 tỷ
  • Nhận dòng tiền 500 triệu/tháng
  • Sau 30 năm, bạn sẽ thu hồi hết vốn

Nhưng thực tế? Khách sạn ở vị trí này dễ dàng tăng giá 100-150 tỷ sau 5-10 năm, tức là bạn sẽ kiếm tiền từ cả dòng tiền cho thuê lẫn lợi thế tăng giá bất động sản. Đây gọi là "kiếm tiền từ hai phía" - hiếm người may mắn có được.

Công Năng Khai Thác Tối Ưu

Bất động sạn này hiện đang hoạt động như khách sạn 3-4 sao cho du lịch và kinh doanh. Nhưng bạn có thể khai thác theo nhiều cách khác:

Giữ nguyên và cho thuê:** Tiếp tục nhận 500 triệu/tháng mà không cần quản lý toàn bộ. Chủ nhân hiện tại đã chứng minh khả năng kinh doanh.

Nâng cấp và tăng giá thuê: Áp dụng các tiêu chuẩn 5 sao, trang trí sang trọng hơn, bạn có thể nâng thu nhập lên 600-700 triệu/tháng**.

Chuyển đổi thành căn hộ dịch vụ:** Chia nhỏ các phòng thành căn hộ 1-2 phòng, cho thuê theo ngày hoặc tháng với giá cao hơn.

Kết hợp với kinh doanh khác:** Tầng 1-2 dành cho nhà hàng, quán cà phê cao cấp, tầng trên là phòng nghỉ.

Lựa chọn nào phụ thuộc vào chiến lược và khả năng của bạn, nhưng tất cả đều mang lại dòng tiền ổn định.

Tại Sao Bạn Nên Chọn Bất Động Sản Này?

7 Lý Do Thuyết Phục

  1. Dòng Tiền Ổn Định Ngay Từ Ngày Đầu**

500 triệu đồng mỗi tháng không phải những con số trên giấy. Đó là tiền thực, từ những khách thực, từ một khách sạn đang hoạt động hiệu quả. Bạn sở hữu ngay một "cỗ máy kiếm tiền" mà không cần phải xây dựng từ đầu.

  1. Vị Trí Mặt Tiền Quốc Lộ - Tăng Giá Tự Nhiên**

Mặt tiền Đường Hoàng Sa là một trong những vị trí hiếm hoi tại Quận 1. Sự cạnh tranh để sở hữu một bất động sạn ở đây không ngừng tăng. Giá trị của bạn sẽ tự động tăng lên theo thời gian, mà bạn không cần làm gì cả.