Bán Nhà Phố 207/80 Đường 3 Tháng 2 Quận 10 - Tài Sản Sinh Lời Đỉnh Cao
Bạn đang tìm kiếm một tài sản bất động sản không chỉ để sở hữu mà còn để sinh lợi nhuận ngay từ ngày đầu? Tin tuyệt vời - chúng tôi có một cơ hội hiếm hoi: bán nhà phố 207/80 Đường 3 Tháng 2, Phường Hòa Hưng, Quận 10 với tiềm năng sinh lời ấn tượng và vị trí vàng giữa lòng thành phố.
Đây không phải là một căn nhà thông thường. Với thu nhập cho thuê 70 triệu đồng mỗi tháng và tỷ suất sinh lời 3.91% hàng năm, đây chính là tài sản mà các nhà đầu tư tinh tế đang tìm kiếm. Hãy cùng khám phá chi tiết về căn nhà này - một cơ hội sở hữu bất động sản sinh lời tại vị trí đắc địa của Quận 10.
Thông Tin Chi Tiết Bất Động Sản
- Địa chỉ: 207/80 Đường 3 Tháng 2, Phường 11, Quận 10 (Phường Hòa Hưng), Thành Phố Hồ Chí Minh
- Loại bất động sản: Nhà phố hẻm
- Diện tích: 84 m² (kích thước: 5,6m × 15m)
- Kết cấu: Nhà đẹp 5 tầng, 11 phòng ngủ
- Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, công chứng giao dịch nhanh trong ngày
- Giá bán: 21,5 tỷ đồng (đơn giá 256 triệu đồng/m²)
- Thu nhập cho thuê hiện tại: 70 triệu đồng/tháng
- Tỷ suất sinh lợi: 3.91% hàng năm
- Liên hệ: 090.118.4444 (Quách Cường) - SMS, Zalo, Viber
Tọa độ Google Maps: https://maps.google.com/?q=10.77202,106.67478
Vị Trí Chiến Lược - Tại Sao Đây Là Khu Vực Tiềm Năng?
Bán nhà phố 207/80 Đường 3 Tháng 2 Quận 10 là vị trí đẳng cấp bởi vì nó nằm ở trung tâm Phường Hòa Hưng** - một trong những phường trọng điểm phát triển của Quận 10.
Đường 3 Tháng 2 là tuyến đường chính kết nối các khu vực kinh tế trọng yếu của TP.HCM. Từ vị trí này, bạn dễ dàng tiếp cận các trung tâm thương mại lớn, khu văn phòng, bệnh viện hạng nhất. Khả năng kết nối giao thông cực kỳ thuận tiện với hệ thống đường lớn và các tuyến xe buýt phục vụ khu vực.
Tiện ích xung quanh:**
- Trường học danh tiếng Quận 10 (Trường tiểu học, trung học)
- Bệnh viện Chợ Rẫy, Bệnh viện Đại học Y Dược TP.HCM trong bán kính 2-3 km
- Siêu thị, trung tâm thương mại (Big C, Aeon, các cửa hàng bán lẻ cao cấp)
- Công viên, khu vui chơi giải trí
- Nhà hàng, quán cà phê, dịch vụ ăn uống đa dạng
- Trạm xe buýt BRT, hệ thống giao thông công cộng phát triển
Đặc biệt, Quận 10 hiện là khu vực tập trung hạ tầng trọng yếu. Dự án mở rộng đường Nguyễn Huệ, cải tạo khu vực quanh Bến Thành, và các dự án phát triển đô thị khác đang triển khai sẽ gia tăng giá trị bất động sản** trong vùng một cách đáng kể.
Phân Tích Giá Cả & Tiềm Năng Đầu Tư
Giá bán 21,5 tỷ đồng - Liệu có hợp lý?**
Với diện tích 84m², đơn giá 256 triệu/m² là mức giá cạnh tranh so với thị trường Quận 10 hiện tại. Các nhà phố tương tự tại khu vực này thường dao động từ 250-280 triệu/m², vì vậy giá này nằm trong tầm bình ổn và có chỗ để thương lượng với chủ nhân có thiện chí.
Yếu tố ảnh hưởng đến giá:**
- Vị trí hẻm (diện tích nhỏ gọn, phù hợp khai thác cho thuê)
- Kết cấu 5 tầng với 11 phòng ngủ (tối ưu cho người thuê nước ngoài, ký túc xá, căn hộ dịch vụ)
- Pháp lý rõ ràng, sổ hồng riêng (không có rủi ro tranh chấp)
- Vị trí tuyến đường chính Đường 3 Tháng 2 (tăng khả năng cho thuê)
Đánh giá tiềm năng tăng giá:**
Quận 10 được xác định là khu vực phát triển bền vững với lợi thế:
- Trung tâm hành chính, kinh tế của TP.HCM
- Hạ tầng giao thông được đầu tư mạnh mẽ
- Khu vực dân cư dày đặc, nhu cầu thuê nhà cao
- Giá bất động sản có xu hướng tăng 8-12% mỗi năm (theo báo cáo thị trường bất động sản TP.HCM gần đây)
Phân tích ROI - Tính toán sinh lợi:**
Hiện tại, căn nhà này sinh lợi 70 triệu đồng mỗi tháng = 840 triệu đồng/năm. Tỷ suất sinh lợi 3.91% là rất ấn tượng trong bối cảnh lãi suất ngân hàng hiện nay ở mức 3-4%/năm.
Nếu bạn mua với giá 21,5 tỷ và giữ lại thu nhập thuê:
- Thu nhập năm đầu: 840 triệu đồng
- Sau 25 năm: Tài sản này hoàn vốn + giữ nguyên tài sản
- Nếu giá tăng 10%/năm: Giá trị tài sản lên ~57 tỷ sau 10 năm + thu nhập cộng dồn
Đây là kết hợp lý tưởng giữa dòng tiền ngay lập tức và tăng trưởng vốn dài hạn.
Công Năng Khai Thác & Kinh Doanh Tối Ưu
Bán nhà phố 207/80 Đường 3 Tháng 2 Phường Hòa Hưng** có nhiều cách khai thác kinh doanh thông minh:
- Cho thuê theo phòng: 11 phòng ngủ cho phép bạn cho thuê từng phòng cho sinh viên, lao động nước ngoài - dòng tiền ổn định từ nhiều khách hàng
- Ký túc xá hoặc căn hộ dịch vụ: Vị trí tuyến đường chính, gần các khu công nghiệp, trường học làm cho đây là địa điểm lý tưởng
- Nhà trọ cao cấp: Với kiến trúc 5 tầng, có thể tách biệt thành nhiều căn để cho thuê giá cao hơn
- Văn phòng/ studio creative: Khu vực Quận 10 đang trở thành tâm điểm các startup và dự án sáng tạo
- Kết hợp ở + cho thuê: Sử dụng một số phòng cho bản thân, cho thuê phần còn lại
Tại Sao Nên Chọn Bất Động Sản Này?
- Dòng tiền ngay lập tức**
70 triệu đồng mỗi tháng là dòng tiền thực tế bạn có thể rút ra từ ngày đầu. Không phải chờ đợi, không phải dự đoán - đây là con số đã có khách hàng, đã được chứng thực.
- Pháp lý chắc chắn, không rủi ro**
Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, công chứng nhanh trong ngày. Bạn không cần lo lắng về những vấn đề tranh chấp hay pháp lý rối ren - mọi thứ sạch sẽ, rõ ràng.
- Vị trí trung tâm, dễ cho thuê**
Đường 3 Tháng 2 là tuyến đường chính, giao thông thuận tiện, tiện ích đầy đủ. Việc cho thuê 70 triệu/tháng chứng tỏ nhu cầu cao, không khó tìm khách hàng.