Nhà phố Hẻm Đường Bình Lợi Bình Thạnh - 1 hầm 4 tầng - Giá Chỉ 45 Tỷ
Thông tin nhanh
Mô tả chi tiết
Cơ Hội Vàng Chờ Bạn: Bán Nhà phố 106/47/2 Đường Bình Lợi Bình Thạnh
Trong thị trường bất động sản Sài Gòn ngày nay, tìm được một nhà phố vị trí vàng với giá hợp lý không phải dễ. Nhưng tin vui đã đến – chúng tôi có cơ hội để bạn sở hữu một tài sản bất động sản quý giá tại trung tâm quận Bình Thạnh, chỉ với mức giá 45 tỷ đồng.
Đây không chỉ là ngôi nhà thường thường. Đây là cơ hội đầu tư mà bất kỳ nhà đầu tư khôn ngoan nào cũng không muốn bỏ qua. Vị trí chiến lược, pháp lý sạch sẽ, tiềm năng tăng giá mạnh – tất cả những gì bạn cần đều có.
Thông Tin Chi Tiết Bất Động Sản
Bán Nhà phố 106/47/2 Đường Bình Lợi Phường Bình Lợi Trung, Quận Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh**
- Vị trí chính xác: Hẻm đường Bình Lợi, Phường 13 (Phường Bình Lợi Trung), Quận Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh
- Diện tích sử dụng: 270 m² (chiều ngang 15m × chiều sâu 18m)
- Cấu trúc xây dựng: 1 hầm + 4 tầng, 30 phòng ngủ
- Tình trạng: Nhà đẹp, hoàn công đầy đủ, sẵn sàng sử dụng
- Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ, công chứng giao dịch nhanh chóng (trong ngày)
- Giá bán: 45 tỷ đồng (tương đương 166,7 triệu đồng/m²)
- Tính chất: Thương lượng cho khách hàng có thiện chí, mua bán nhanh gọn
Với 30 phòng ngủ, ngôi nhà này có khả năng sinh lợi cao nếu khai thác cho thuê hàng ngắn hạn hoặc dài hạn. Điều này khác biệt so với các nhà phố thông thường – bạn không chỉ sở hữu một địa chỉ, mà sở hữu một cơ sở kinh doanh tiềm năng.
Vị Trí & Tiềm Năng Khu Vực
Tuyến Đường & Kết Nối Giao Thông
Đường Bình Lợi không phải là một con đường ngẫu nhiên. Đây là tuyến giao thông chính** nối liền nhiều khu vực sầm uất của quận Bình Thạnh. Vị trí này giáp ranh với các quận trung tâm như Quận 1, Quận 3, giúp bạn dễ dàng tiếp cận các tiện ích chính của thành phố.
Khu vực này nằm trên hành lang phát triển của TP. Hồ Chí Minh, với kế hoạch nâng cấp hạ tầng liên tiếp. Giao thông công cộng ngày càng hoàn thiện, kết nối đường bộ mạnh mẽ – điều này tạo điều kiện cho giá trị bất động sản tăng trưởng bền vững.
Tiện Ích Xung Quanh – Mọi Thứ Bạn Cần Đều Có
Sống hay kinh doanh tại đây, bạn sẽ được hưởng lợi từ:
- Trung tâm thương mại & mua sắm: BigC, các cửa hàng bán lẻ cao cấp phân bổ khắp khu vực
- Y tế: Bệnh viện Quốc tế, phòng khám chuyên khoa uy tín gần kề
- Giáo dục: Các trường học uy tín, từ cấp 1 đến trung học phổ thông, cơ sở đào tạo chuyên nghiệp
- Nhà hàng & ẩm thực: Không thiếu các cơ sở ăn uống từ bình dân đến cao cấp
- Công viên & giải trí: Khu vực có công viên, những điểm vui chơi giải trí công cộng
- Ngân hàng & dịch vụ: Chi nhánh các ngân hàng lớn, dịch vụ tài chính, bưu chính
Đây là lợi thế cạnh tranh lớn nếu bạn muốn cho thuê hoặc kinh doanh. Khách hàng tiềm năng sẽ dễ dàng tìm đến bạn.
Dự Án Hạ Tầng & Phát Triển Đô Thị
Quận Bình Thạnh nằm trong kế hoạch phát triển trọng điểm của TP. Hồ Chí Minh. Những dự án hạ tầng sắp tới bao gồm:
- Các tuyến đường mới, nâng cấp giao thông (kết nối tới sân bay, cảng...)
- Mở rộng hệ thống công viên, không gian xanh công cộng
- Dự án quy hoạch lại nhiều khu vực với mục tiêu tăng mật độ dân cư chất lượng cao
Những đầu tư hạ tầng này sẽ kéo theo tăng giá bất động sản trong 3-5 năm tới. Bạn mua vào bây giờ, nắm bắt được đà tăng trưởng này.
Phân Tích Giá Cả & Tiềm Năng Đầu Tư
So Sánh Với Giá Thị Trường
166,7 triệu đồng/m²** – con số này như thế nào so với thị trường hiện tại?
Ở quận Bình Thạnh, giá bình quân các nhà phố có pháp lý rõ ràng thường dao động từ 180-220 triệu đồng/m². Điều này có nghĩa mức giá 166,7 triệu/m² của tin đăng này thấp hơn thị trường khoảng 10-15% – đó là lợi thế giá rõ ràng.
Điều đó lý giải tại sao chúng tôi nói "Bán Nhanh Giá Hấp Dẫn" – vì chủ nhân ngôi nhà này quyết định bán gọn, không kéo dài, nên sẵn sàng nhượng bộ giá.
Yếu Tố Ảnh Hưởng Đến Giá
Giá của nhà phố 106/47/2 Đường Bình Lợi Bình Thạnh được hỗ trợ bởi nhiều yếu tố:
- Pháp lý hoàn thiện: Sổ hồng riêng chính chủ, không rắc rối – đây là yếu tố an tâm tuyệt đối cho người mua
- Diện tích lớn (270m²) + Cấu trúc 4 tầng 1 hầm: Cho phép nhiều cách khai thác (ở, cho thuê, kinh doanh)
- 30 phòng ngủ: Đặc biệt hiếm trên thị trường, tạo giá trị khác biệt
- Vị trí chiến lược: Cách trung tâm quận chỉ vài km, dễ tiếp cận
Đánh Giá Tiềm Năng Tăng Giá
Lịch sử bất động sản Bình Thạnh cho thấy: Giá nhà phố tăng trưởng 5-8% hàng năm trong điều kiện hạ tầng được cải thiện. Với những dự án phát triển sắp tới, con số này có thể cao hơn.
Nếu bạn mua với giá 45 tỷ hôm nay, có khả năng cao trong 2-3 năm nữa, giá sẽ lên 55-60 tỷ (tăng 20-30%). Đó là lợi nhuận vốn tạo ra từ sự phát triển khu vực, không cần làm gì cả.
Phân Tích ROI – Khả Năng Sinh Lợi
Nếu bạn không muốn sông ở mà muốn cho thuê sinh lợi, hãy xem xét điều này:
- Mô hình cho thuê 30 phòng: Với giá cho thuê phòng 8-12 triệu/phòng/tháng (tùy mùa, vị trí), bạn có thể thu 240-360 triệu đồng/tháng (theo tối đa công suất)
- Tuy nhiên, thực tế cho thuê thường duy trì 70-80% công suất, tương đương 170-280 triệu/tháng
- Thu nhập năm: 2-3 tỷ đồng
- ROI hàng năm: 4.4-6.7% (tính trên 45 tỷ vốn)
Con số này cao hơn lãi suất ngân hàng đáng kể và vẫn có tiềm năng tăng giá gốc. Đó gọi là đầu tư tỷ suất kép – vừa có dòng tiền hiện tại, vừa có tăng giá.
Công Năng Khai Thác & Phương Án Kinh Doanh
Với 30 phòng và cấu trúc 4 tầng 1 hầm, ngôi nhà này linh hoạt trong khai thác:
-
Cho Thuê Phòng Trọ/Chia Sẻ Nơi Ở Thị trường sinh viên, lao động phổ thông ở Bình Thạnh rất lớn. Bạn có thể chia nhỏ, cho thuê phòng đơn hoặc chia sẻ – dòng tiền ổn định hàng tháng**.
-
Cho Thuê Căn Hộ Theo Tiêu Chuẩn Dài Hạn Nếu thiết kế tối ưu, có thể chia thành 10-15 căn hộ nhỏ tiêu chuẩn, cho thuê gia đình trẻ hoặc bộ công sở** – lợi nhuận cao hơn, khách hàng ổn định hơn.
-
Khách Sạn/Hostel Với vị trí gần trung tâm, có thể chuyển đổi thành hostel cao cấp hoặc khách sạn hạng III** – dòng tiền mùa du lịch cao hơn cho thuê dài hạn.
-
Văn Phòng Chia Sẻ (Co-working) Quận Bình Thạnh có nhu cầu cao về không gian làm việc nhỏ. Bạn có thể chuyên biệt hóa thành co-working space** – số lượng khách hàng đông, giá cho thuê cao.
-
Kết Hợp – Mô Hình Hỗn Hợp Tầng dưới cho thuê kinh doanh, tầng trên cho thuê phòng – tối đa hóa doanh thu**.
Tại Sao Phải Chọn Bất Động Sản Này? 7 Lý Do Thuyết Phục
-
Vị Trí Chiến Lược, Tăng Giá Chắc Chắn Quận Bình Thạnh nằm trên trục phát triển chính của TPHCM. Lịch sử cho thấy giá nhà phó ở đây tăng 5-8% hàng năm. Bạn mua vào bây giờ, coi như khóa lợi nhuận tương lai**.
-
Pháp Lý Sạch Sẽ, An Tâm Tuyệt Đối Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ – không lo rắc rối pháp lý, công chứng nhanh trong ngày. Này là điều tư nhân bất động sản không bao giờ bớt lo lắng**.
-
Diện Tích Lớn, Tiềm Năng Sinh Lợi Cao 270 m² với 30 phòng – số phòng này hiếm gặp trên thị trường. Nếu cho thuê, bạn có cơ sở kinh doanh sẵn sàng**, dòng tiền ổn định từ ngày đầu tiên.
-
Giá Hợp Lý, Đã Chiết Khấu So Thị Trường 166,7 triệu/m² thấp hơn giá khu vực 10-15%** – không phải đùa. Chủ nhà quyết tâm bán nhanh, bạn là người mua lợi.
-
Không Bị "Kẹt" – Dễ Tìm Khách Hàng Tiếp Nhà phố vị trí tốt, pháp lý rõ ràng ở Bình Thạnh luôn có thị trường. Nếu sau này muốn bán hay cho thuê dài hạn, bạn không sợ bị kẹt tài sản**.
-
Hạ Tầng Phát Triển Liên Tục Các dự án cải thiện giao thông, không gian xanh sắp được triển khai – những đầu tư công này sẽ kéo tăng giá trị** không động sản trong khu vực.
-
Chủ Nhân Sẵn Sàng Thương Lượng Với khách hàng có thiện chí, chủ nhà mở cửa đàm phán – bạn có cơ hội mua thêm lợi hoặc sắp xếp thanh toán linh hoạt**.
Câu Hỏi Thường Gặp – FAQ
❓ Phải trả bao nhiêu để sở hữu ngay? Có cách nào thanh toán linh hoạt không?
Mức giá 45 tỷ đồng là giá bán nhanh hiện tại. Với chủ nhân sẵn sàng thương lượng cho khách hàng có thiện chí, bạn có thể trao đổi về cách thanh toán:
- Trả trước 30-50% (13.5-22.5 tỷ), ký công chứng
- Công chứng từng đợt khi có khả năng – tuy nhiên chủ nhân yêu cầu hoàn thành trong khoảng thời gian hợp lý
Liên hệ 090.118.4444 (anh Quách Cường) để thương lượng chi tiết, chủ nhân sẵn sàng nghe phương án của bạn.
❓ Giá 45 tỷ có phải giá thực sự hay được đề ra để sau đó "hạ giá" để thu hút khách?
Không. Chúng tôi làm việc với chủ nhân thực sự, những người bán với thiện chí. Giá 45 tỷ đã là giá "bán nhanh" – chủ nhân sẵn sàng nhượng bộ 10-15% so giá thị trường để giao dịch nhanh chóng, không kéo dài**.
Nếu bạn có điều kiện khác biệt (thanh toán nhanh, khách nghiêm túc), chủ nhân có thể linh hoạt hơn nữa. Tiền nào của nấy – mua bán bất động sản là cái duyên, bạn đã xem tin này, đã là duyên rồi.
❓ Với 30 phòng, nếu cho thuê sinh lợi, tôi có thể kiếm bao nhiêu hàng tháng?
Mô hình cho thuê phòng lẻ:**
- Giá phòng 8-12 triệu/phòng/tháng (tùy tình trạng, vị trí phòng)
- Với 70-80% công suất (con số thực tế): 170-280 triệu/tháng
- Sau chi phí quản lý, bảo trì (khoảng 15-20%): Lợi nhuận ròng 140-240 triệu/tháng
Mô hình cho thuê căn hộ:**
- Nếu chia thành 10-15 căn nhỏ, giá 12-18 triệu/căn/tháng
- Thu nhập ước tính: 200-250 triệu/tháng (công suất tốt)
Con số này có thể biến động tùy mùa, khả năng quản lý, dịch vụ đi kèm. Nhưng nhìn chung, 4-5% ROI hàng năm từ dòng tiền cho thuê là cao hơn lãi suất ngân hàng và vẫn có tiềm năng tăng giá gốc**.