Cơ Hội Vàng Sở Hữu Nhà Phố Tại Vị Trí Đắc Địa Tân Bình - Giá Hấp Dẫn Chỉ 8.3 Tỷ
Bạn đang tìm kiếm một ngôi nhà phố với vị trí chiến lược, pháp lý rõ ràng và khả năng sinh lời cao? Bán nhà phố 686/78/2 Đường Cách Mạng Tháng Tám, Phường 5, Tân Bình (Phường Tân Sơn Nhất), Thành phố Hồ Chí Minh là lựa chọn tuyệt vời mà bạn không nên bỏ lỡ. Với giá chỉ 8.3 tỷ đồng và mức giá từng mét vuông chỉ 169 triệu đồng/m², đây là cơ hội để sở hữu một tài sản bất động sản chất lượng tại khu vực sôi động nhất thành phố.
Hãy để tôi kể cho bạn chi tiết về ngôi nhà này - một tài sản mà chắc chắn bạn sẽ yêu thích ngay từ cái nhìn đầu tiên.
Thông Tin Chi Tiết Bất Động Sản
- Địa chỉ: 686/78/2 Đường Cách Mạng Tháng Tám, Phường 5, Tân Bình (Phường Tân Sơn Nhất), Thành phố Hồ Chí Minh
- Loại bất động sản: Nhà phố đẹp 2 tầng
- Diện tích sử dụng: 93.7 m²
- Diện tích nền đất: 49.1 m² (8m × 6m)
- Kết cấu xây dựng: 2 tầng, kiến trúc hiện đại
- Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, công chứng giao dịch nhanh trong ngày
- Giá bán: 8.3 tỷ đồng (169 triệu đồng/m²)
- Vị trí: Hẻm Đường Cách Mạng Tháng Tám - tuyến đường trọng yếu của quận Tân Bình
- Tọa độ Google Maps: [10.79008, 106.66062]
Những con số này không chỉ đơn thuần là thông số kỹ thuật. Chúng là bằng chứng cho một bất động sản được thiết kế thông minh, sử dụng diện tích hợp lý và có khả năng tối đa hóa giá trị sử dụng.
Vị Trí Chiến Lược - Trái Tim Kinh Tế Quận Tân Bình
Bán nhà phố 686/78/2 Đường Cách Mạng Tháng Tám Tân Bình** không phải ngẫu nhiên trở thành tâm điểm của thị trường bất động sản Tân Bình. Vị trí này nằm trên tuyến đường Cách Mạng Tháng Tám - một trong những tuyến đường kinh tế sôi động nhất của quận.
Những lợi thế vị trí**
Đường Cách Mạng Tháng Tám kết nối seamless giữa các khu vực trọng yếu của TPHCM. Từ vị trí này, bạn có thể dễ dàng tiếp cận Trung tâm Tài chính Bitexco, khu vực Tân Bình Office Tower, và các dự án thương mại lớn khác. Giao thông rất thuận lợi với các tuyến xe buýt chính, cho phép di chuyển nhanh chóng đến mọi nơi trong thành phố.
Phường 5 Tân Bình (hay Phường Tân Sơn Nhất) là một trong những phường sầm uất nhất, nơi tập trung nhiều hoạt động thương mại, dịch vụ và sinh hoạt cộng đồng. Điều này có nghĩa là nếu bạn định cho thuê, sẽ không thiếu khách hàng tiềm năng.
Tiện ích xung quanh liễu**
Tại khu vực này, bạn sẽ tìm thấy:
- Các trung tâm thương mại lớn như Tân Bình Office Tower, Saigon Square
- Siêu thị Go!, siêu thị Metro gần nhất khoảng 500m
- Bệnh viện Chợ Rẫy, Bệnh viện Tân Bình nằm trong bán kính 2km
- Các trường học danh tiếng: Trường THPT Tân Bình, trường liên cấp quốc tế ở các khu phía nam
- Khu vui chơi, công viên Tao Đàn cách không xa (khoảng 1.5km)
- Hệ thống nhà hàng, quán ăn, cà phê đa dạng dọc Cách Mạng Tháng Tám
Bạn có thể tưởng tượng mức độ thuận tiện của cuộc sống hàng ngày tại địa điểm này.
Hạ tầng và dự án phát triển đô thị**
Một điểm đặc biệt quan trọng cho nhà đầu tư: Tuyến metro số 1 (Bến Thành - Suối Tiên) đã hoàn thành và đi vào hoạt động, với một số trạm dừa gần khu vực Tân Bình. Điều này không chỉ nâng cao giá trị bất động sản mà còn tạo thuận lợi vô cùng cho giao thông công cộng trong tương lai.
Các dự án hạ tầng lớn khác như: mở rộng tuyến metro số 2, các tuyến đường nội khu được cải tạo, và những dự án khu đô thị hiện đại đang trong giai đoạn hoàn thiện sẽ tiếp tục góp phần nâng cao giá trị của bất động sản tại đây.
Phân Tích Giá Cả - Tại Sao Đây Là Thời Điểm Lý Tưởng?
So Sánh Với Thị Trường Tân Bình**
Hiện tại, giá bán nhà phố tại Tân Bình dao động từ 150 đến 200 triệu đồng/m². Với mức giá 169 triệu đồng/m², bán nhà phố 686/78/2 Đường Cách Mạng Tháng Tám Phường Tân Sơn Nhất đang nằm ở mức trung bình thị trường, thậm chí hơi thấp hơn so với những năm trước - điều này rất hiếm gặp.
Các nhà phố cạnh đó với diện tích tương tự được rao bán với giá 9-10 tỷ đồng. Vì vậy, 8.3 tỷ là con số mà bạn không nên bỏ qua.
Các Yếu Tố Ảnh Hưởng Đến Giá**
Giá của bất động sản không phải là ngẫu nhiên. Nó phản ánh:
- Diện tích hợp lý: 49.1m² là kích cỡ hoàn hảo cho một nhà phố - không quá lớn để khó bán, không quá nhỏ để mất giá trị
- Kiến trúc 2 tầng: Cho phép sử dụng linh hoạt (cả ở lẫn kinh doanh), không bị hạn chế như các nhà 1 tầng
- Pháp lý sạch sẽ: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ - điều này loại bỏ tất cả rủi ro pháp lý, giúp giao dịch nhanh chóng
- Vị trí trung tâm: Đường Cách Mạng Tháng Tám là tuyến đường chính, không phải hẻm sâu
- Tiềm năng cho thuê: Khu vực này có nhu cầu cho thuê rất cao từ các công nhân, nhân viên, sinh viên
Tất cả những yếu tố này cộng lại làm cho giá 8.3 tỷ là một con số hợp lý và cơ bạn có cơ hội sở hữu tài sản này với mức giá tốt.
Đánh Giá Tiềm Năng Tăng Giá**
Bất động sản tại Tân Bình trong 3-5 năm qua đã tăng giá trung bình 8-12% mỗi năm. Với sự phát triển của hạ tầng giao thông (đặc biệt là metro), con số này có khả năng cao sẽ duy trì hoặc tăng lên.
Nếu bạn mua với giá 8.3 tỷ hôm nay và giữ 3-5 năm, khả năng cao bạn sẽ có thể bán lại với giá 10-11 tỷ. Đó không phải chỉ là một ngôi nhà mà còn là một khoản đầu tư thực sự.
Phân Tích ROI - Cơ Hội Sinh Lời Ngay Cả Khi Cho Thuê**
Nếu bạn định cho thuê, thị trường hiện nay cho phép bạn thu được khoảng 10-15 triệu đồng/tháng từ một nhà phố 2 tầng tại vị trí này. Đó là 120-180 triệu đồng/năm.
Điều này có nghĩa ROI hàng năm là 1.4-2.2% - không quá cao, nhưng khi cộng thêm tiềm năng tăng giá vốn (8-10% mỗi năm), tổng lợi tức có thể lên đến 9-12%/năm. Đó là một con số khá hấp dẫn so với các kênh đầu tư truyền thống.
Cách Khai Thác Bất Động Sản Này Để Tối Đa Hóa Giá Trị
Cho Thuê Nhà Nguyên Căn**
Với vị trí này, bạn có thể cho thuê nguyên căn với giá 10-15 triệu đồng/tháng cho các khách hàng là chủ hộ kinh doanh nhỏ, gia đình trẻ, hoặc nhân viên công ty. Phường Tân Sơn Nhất có nhu cầu rất cao cho loại hình này.
Cho Thuê Theo Phòng (Boarding House)**
Nếu bạn muốn tối đa hóa doanh thu, có thể chia 2 tầng thành các phòng nhỏ và cho thuê theo phòng với giá 3-5 triệu đồng/phòng/tháng. Với 4-5 phòng, bạn có thể thu 12-25 triệu đồng/tháng - cao hơn đáng kể.
Kinh Doanh Nhỏ Lẻ**
Tầng 1 có thể dùng làm cửa hàng, quán cà phê, cửa hàng bán lẻ, trong khi tầng 2 vẫn ở được hoặc cho thuê. Vị trí đường Cách Mạng Tháng Tám có lưu lượng khách đi lại cao nên kinh doanh nhỏ sẽ có cơ hội tốt.
Giữ Lâu Dài Để Tăng Giá**
Đơn giản nhất: mua và giữ lâu. Với hạ tầng phát triển, khu vực này sẽ tiếp tục tăng giá. Sau 5-10 năm, giá trị tài sản này sẽ tăng lên đáng kể.
Tại Sao Bạn Nên Chọn Ngôi Nhà Này Ngay Hôm Nay?
Có rất nhiều lý do để bạn quyết định sở hữu bán nhà phố 686/78/2 Đường Cách Mạng Tháng Tám Tân Bình:
- Pháp Lý Hoàn Toàn Rõ Ràng - Không Rủi Ro**
Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, sẵn sàng công chứng giao dịch ngay. Bạn không cần lo lắng về những vấn đề pháp lý phức tạp - mọi thứ đều sạch sẽ và minh bạch. Đây là yếu tố quan trọng nhất khi mua bất động sản, và tài sản này đạt điểm tối đa.
- Vị Trí Tuyệt Vời - Tâm Điểm Kinh Tế**
Đường Cách Mạng Tháng Tám là tuyến đường chính, giao thông thuận tiện, kết nối dễ dàng đến các khu vực quan trọng. Bạn sẽ không bao giờ cảm thấy bị cô lập hoặc thiếu tiện ích.
- Giá Hợp Lý - Thậm Chí Hơi Rẻ So Với Thị Trường**
169 triệu đồng/m² là giá khá lý tưởng so với mức giá 150-200 triệu đồng/m² hiện nay. Bạn đang mua đúng lúc, đúng giá.
- Tiềm Năng Sinh Lời Cao - Vừa Ở Vừa Đầu Tư**
Cho dù bạn ở hay cho thuê, bất động sản này đều có khả năng sinh lời. ROI không chỉ đến từ tiền cho thuê mà còn từ tiềm năng tăng giá vốn (8-10%/năm).
- Diện Tích Hợp Lý - Dễ Bán, Dễ Cho Thuê**
49.1m² không quá lớn cũng không quá nhỏ. Đối với người mua hoặc người thuê, đây là kích cỡ được ưa chuộng nhất - dễ quản lý, chi phí vận hành thấp, dễ tìm khách.
- Tiềm Năng Phát Triển Khu Vực**
Với các dự án hạ tầng lớn (metro, mở rộng đường) đang triển khai hoặc sắp bắt đầu, giá trị bất động sản tại khu vực này sẽ tiếp tục tăng. Bạn đang đầu tư vào một khu vực đang bùng nổ.
- Thương Lượng Được - Chủ Nhà Cốt Bán Nhanh**
Chủ nhà có thiện chí tốt và sẵn sàng thương lượng với khách hàng có nhu cầu thực sự. Nếu bạn có khả năng thanh toán nhanh hoặc thanh toán ngay một phần, có thể đạt được giá tốt hơn.
Thông Tin Liên Hệ - Đừng Bỏ Lỡ Cơ Hội
🏠 Cơ Hội Sở Hữu Tài Sản Vàng Đang Chờ Bạn
Bạn đã đọc xong tất cả những điều tuyệt vời về ngôi nhà này. Giờ là lúc để hành động.
Nhà phố tại vị trí đắc địa này phù hợp cả ở và đầu tư.** Với mức giá 8.3 tỷ đồng và tiềm năng tăng trưởng 8-10% mỗi năm, đây chính là thời điểm lý tưởng để xuống tiền. Những ngôi nhà như thế này hiếm gặp trên thị trường, và khi cơ hội đến, bạn phải nắm bắt ngay.
📞 Liên hệ ngay hôm nay:
- Điện thoại / Zalo / Viber: 090.118.4444 - Anh Quách Cường
- Địa chỉ xem nhà: 686/78/2 Đường Cách Mạng Tháng Tám, Phường 5, Tân Bình, TPHCM
- Website tư vấn: timnhapho.vn
Hãy gọi ngay để được tư vấn chi tiết và xem nhà trực tiếp. Chủ nhà sẵn sàng thương lượng giá với khách hàng có thiện chí. Một cuộc gọi là tất cả những gì bạn cần để bắt đầu hành trình sở hữu tài sản này.
⏰ Lưu ý quan trọng: Tin đăng này có thể bị gỡ bất cứ lúc nào sau khi bán được. Những ngôi nhà phố ở vị trí tốt luôn được ưa chuộng - bạn không nên chờ đợi lâu. Hãy nhanh tay liên hệ ngay để không bỏ lỡ cơ hội này!
Những Câu Hỏi Thường Gặp
Câu 1: Tại sao giá 8.3 tỷ lại rẻ hơn những nhà phố khác tại khu vực?**
Các nhà phố khác ở gần đó đang được rao bán từ 9-10 tỷ đồng, nhưng tài sản này đã sẵn sàng bán nhanh. Chủ nhà cốt bán nhanh hơn là đợi giá cao, vì vậy họ đã định giá hợp lý. Đây là lợi thế cho người mua - bạn có thể sở hữu tài sản chất lượng với giá công bằng, thậm chí tốt hơn những lựa chọn khác.
Câu 2: Có khó khăn gì trong việc cho thuê nhà này không?**
Hoàn toàn không. Vị trí Phường Tân Sơn Nhất là khu vực sôi động với nhu cầu cho thuê rất cao từ nhân viên công ty, lao động phổ thông, sinh viên. Với giá cho thuê 10-15 triệu đồng/tháng, bạn sẽ dễ dàng tìm được khách. Diện tích 93.7m² hợp lý, không quá lớn để khó tìm người thuê.