30/12 Đường Calmette, Phường Sài Gòn
Ảnh thật Tìm Nhà Phố
30/12 Đường Calmette, Phường Sài Gòn
30/12 Đường Calmette, Phường Sài Gòn
30/12 Đường Calmette, Phường Sài Gòn

Nhà phố Hẻm Đường Calmette Quận 1 - Giá Chỉ 17 Tỷ

📍 30/12 Đường Calmette, Phường Sài Gòn
Phường Nguyễn Thái Bình, Quận 1
Tin đã xác minh – Địa chỉ thật, Giá thật
Cập nhật: 13/05/2026
tg
17 Tỷi
~ 354,2 Triệu/m² (còn thương lượng)

Diện tích đất
4 x 12 m (48 m²)

Mô tả chi tiết

Cơ Hội Sở Hữu Nhà Phố Tại Vị Trí Vàng Đường Calmette – Quận 1

Khi bạn tìm kiếm nhà phố tại trung tâm Sài Gòn với pháp lý sạch và giá hợp lý, bán nhà phố 30/12 Đường Calmette Quận 1 chính là viên ngọc quý mà bạn không nên bỏ qua. Đây không chỉ là một bất động sản có giá trị sử dụng, mà còn là một khoản đầu tư có tiềm năng gia tăng giá trị vượt trội trong những năm tới. Với mức giá 17 tỷ đồng và pháp lý hoàn toàn rõ ràng, sở hữu ngôi nhà này có thể trở thành quyết định tài chính thông minh nhất của bạn lúc này.

Tin đăng này là dành cho những ai đang tìm kiếm một bất động sản thực thụ, có giá trị thật, không phải những con số trên giấy tờ. Hãy để chúng tôi từ Tìm Nhà Phố giới thiệu chi tiết về cơ hội này.

Thông Tin Chi Tiết Bất Động Sản

Bán nhà phố 30/12 Đường Calmette Phường Sài Gòn** mang những đặc điểm nổi bật:

  • Địa chỉ: 30/12 Đường Calmette, Phường Nguyễn Thái Bình, Quận 1, Thành Phố Hồ Chí Minh
  • Diện tích: 48m² (chiều ngang 4m × chiều sâu 12m)
  • Kết cấu: Nhà đẹp, kiên cố, bao đủ tiện nghi
  • Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, công chứng giao dịch trong ngày
  • Mức giá: 17 tỷ đồng (354,2 triệu đồng/m²)
  • Liên hệ: Quách Cường - 090.118.4444 (SMS, Zalo, Viber)

Với giá trị 354,2 triệu/m², bán nhà phố 30/12 Đường Calmette không chỉ ngang với thị trường mà còn có lợi thế về pháp lý và tình trạng bất động sản. Chủ nhân là người có thiện chí, sẵn sàng thương lượng và giao dịch nhanh gọn cho khách hàng thực tế.

Vị Trí Chiến Lược – Trái Tim Kinh Tế Thành Phố

Đường Calmette là một trong những con đường có lịch sử lâu đời nhất tại Sài Gòn, nằm ở Phường Nguyễn Thái Bình, Quận 1**. Vị trí này không phải ngẫu nhiên mà là hệ quả của sự phát triển kinh tế liên tiếp trong hàng trăm năm.

Tuyến đường và khu vực:**

Đường Calmette là động mạch giao thương của Sài Gòn cổ, nối liền các khu vực kinh doanh sầm uất. Khu vực Phường Sài Gòn (tên gọi quen thuộc cho Phường Nguyễn Thái Bình) nổi tiếng với mật độ thương mại cao, lưu lượng khách hàng liên tục quanh năm. Từ vị trí này, bạn có thể tiếp cận:

  • Trung tâm tài chính Sài Gòn: Ben Thành, Bến Nghé cách chỉ 1-2km
  • Khu vực hành chính Quận 1: Tòa nhà Unilever, các cơ quan chính phủ, ngân hàng lớn
  • Các tuyến đường chính: Đường Pasteur, Đường Tôn Đức Thắng, Đường Nguyễn Huệ gần kề

Tính kết nối của bán nhà phố 30/12 Đường Calmette Quận 1 là tuyệt vời – bạn có thể di chuyển dễ dàng về mọi hướng, từ phía đông (Bến Thành) đến phía tây (Công viên Tao Đàn).

Tiện ích xung quanh:**

Sống hoặc kinh doanh tại địa chỉ này, bạn sẽ hưởng lợi từ:

  • Siêu thị và trung tâm thương mại: Saigon Square, Diamond Plaza, Bitexco chỉ cách vài phút di chuyển
  • Hệ thống bệnh viện: Bệnh viện FV, Bệnh viện Chợ Rẫy, Bệnh viện Thống Nhất trong bán kính 2km
  • Giáo dục: Trường quốc tế, trường cấp 1-3 hàng đầu Quận 1
  • Nhà hàng, quán cà phê: Hàng nghìn lựa chọn từ ẩm thực Việt tới quốc tế
  • Giao thông công cộng: Dừa xe bus nhanh chóng, dễ bắt taxi, sắp tới còn có tuyến metro

Dự án hạ tầng và phát triển:**

Quận 1 đang bước vào giai đoạn tái cấu trúc với nhiều dự án trọng điểm:

  • Tuyến Metro Bến Thành - Suối Tiên: Khi hoàn thành, sẽ tăng kết nối và giá trị bất động sản lân cận vọt lên
  • Dự án phục hồi sông Sài Gòn: Tạo không gian sống xanh, tăng giá trị môi trường
  • Kế hoạch nâng cấp hạ tầng đô thị: Đầu tư mạnh vào đường sá, hệ thống nước, điện

Những dự án này là yếu tố đẩy giá bất động sản tại Quận 1 tăng liên tục, đặc biệt là những vị trí chiến lược như Đường Calmette.

Phân Tích Giá Cả và Tiềm Năng Đầu Tư

So sánh giá thị trường:**

Tại Quận 1, giá nhà phố dao động từ 300 triệu đến 450 triệu đồng/m² tùy vào vị trí, pháp lý và tình trạng. Nhà phố 30/12 Đường Calmette với mức 354,2 triệu/m² đứng ở vị trí trung bình-khá, nhưng điều khiến nó đặc biệt là:

  • Pháp lý sạch, sổ hồng riêng (không có tranh chấp)
  • Hoàn công đầy đủ (có thể kinh doanh ngay)
  • Vị trí đường chính, không phải hẻm sâu

Yếu tố ảnh hưởng đến giá:**

  1. Pháp lý: Sổ hồng riêng có giá trị gấp 1,2-1,5 lần so với nhà không có sổ
  2. Vị trí: Đường Calmette là tuyến đường thương mại, tăng giá trị cho kinh doanh
  3. Diện tích: 48m² là kích thước tối ưu cho kinh doanh nhỏ (ăn, quán cà phê, shop)
  4. Hạ tầng: Sắp có metro gần, tăng sức hút dài hạn
  5. Tình trạng vật lý: Nhà đẹp, kiên cố giảm chi phí sửa chữa

Tiềm năng tăng giá:**

Trong 3-5 năm tới, giá nhà phố Quận 1 dự kiến tăng từ 7-12% hàng năm (theo xu hướng lịch sử). Điều này có nghĩa 17 tỷ đồng hôm nay có thể trở thành 21-22 tỷ đồng vào năm 2028-2029. Nếu metro hoàn thành, con số này có thể tăng nhanh hơn.

Phân tích ROI ngắn hạn:**

Nếu bạn có ý định cho thuê, không gian 48m² này có thể:

  • Mô hình quán cà phê: Thu nhập 30-50 triệu/tháng (3-6% lợi nhuận trên vốn)
  • Mô hình phòng trọ/mini apartment: Thu nhập 20-35 triệu/tháng
  • Mô hình ăn uống + bán hàng: Thu nhập 40-70 triệu/tháng tùy theo kinh doanh

Với mức giá 17 tỷ, khoảng thời gian hoàn vốn từ cho thuê là 20-30 năm, nhưng chi phí này được bù đắp bởi sự gia tăng giá bất động sản và sự ổn định của Quận 1 là địa điểm kinh doanh hàng đầu.

Gợi Ý Khai Thác Kinh Doanh

Diện tích 48m² có chiều sâu 12m mở ra nhiều khả năng kinh doanh:

  1. Quán cà phê, trà chiều: Thu hút khách văn phòng, kinh doanh nhân viên
  2. Cửa hàng bán lẻ (fashion, phụ kiện, mỹ phẩm): Vị trí đường chính đảm bảo khách qua lại
  3. Phòng khám, dịch vụ chuyên ngành: Vị trí Quận 1 lý tưởng cho dịch vụ cao cấp
  4. Văn phòng cho thuê nhỏ: Chia nhỏ cho các công ty startup, tự do nghề
  5. Nhà hàng/ăn uống nhỏ: Chiều sâu 12m cho phép bố trí quầy bếp, phòng ăn riêng

Mỗi mô hình đều có thợ – chỉ cần bạn lựa chọn đúng ngành hàng phù hợp với thị trường địa phương.

Tại Sao Nên Chọn Bất Động Sản Này?

Việc mua bán nhà phố 30/12 Đường Calmette Phường Sài Gòn không phải quyết định ngẫu nhiên – đây là lựa chọn được tính toán. Dưới đây là 7 lý do thuyết phục:

  1. Pháp lý tuyệt đối sạch sẽ**

Sổ hồng riêng chính chủ là giấy phép cho phép bạn yên tâm về quyền sở hữu. Không có tranh chấp, không có người khác tuyên bố quyền lợi. Công chứng nhanh trong ngày có nghĩa bạn không phải chờ đợi lâu để trở thành chủ nhân.