Nhà phố Hẻm Đường Hương Lộ 2 Bình Tân - 5 tầng - Giá Chỉ 7,6 Tỷ

📍 730/1/2/68 Đường Hương Lộ 2, Phường Bình Trị Đông
Phường Bình Trị Đông, Bình Tân
Tin đã xác minh – Địa chỉ thật, Giá thật
Cập nhật: 21/05/2026
tg
7,6 Tỷi
~ 135,7 Triệu/m² (còn thương lượng)

Diện tích đất
4 x 14 m (56 m²)
🧱
Kết cấu
5 tầng
🛏️
Phòng ngủ
5
🛁
Số tolet
5

Mô tả chi tiết

🏠 Cơ Hội Sở Hữu Nhà Phố Đắc Địa Tại Khu Bình Tân – Giá Hấp Dẫn Chỉ 7.6 Tỷ

Bạn đang tìm một nhà phố Bình Tân chất lượng, pháp lý rõ ràng và có tiềm năng sinh lời cao? Tin vui cho bạn – chúng tôi vừa mở bán một nhà phố 730 Hương Lộ 2 tuyệt vời tại Phường Bình Trị Đông, quận Bình Tân, với những đặc điểm mà bạn không thể bỏ qua.

Đây không chỉ là một căn nhà để ở, mà còn là cơ hội đầu tư thông minh trong thời điểm vàng của bất động sản Tây Sài Gòn.

💎 Thông Tin Chi Tiết Bất Động Sản

Bán Nhà Phố 730/1/2/68 Đường Hương Lộ 2, Phường Bình Trị Đông, Bình Tân**

Dưới đây là các thông số kỹ thuật chính:

  • Địa chỉ: 730/1/2/68 Đường Hương Lộ 2, Phường Bình Trị Đông, Quận Bình Tân, Thành Phố Hồ Chí Minh
  • Vị trí: Hẻm Đường Hương Lộ 2, khu dân cư yên tĩnh, kết nối dễ dàng
  • Diện tích: 56 m² (kích thước 4m × 14m – tỷ lệ vàng cho nhà phố)
  • Kết cấu: 5 tầng, 5 phòng ngủ, 5 phòng vệ sinh
  • Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, sẵn sàng công chứng giao dịch trong ngày
  • Tình trạng: Nhà đẹp, kiên cố, bảo dưỡng tốt, đã qua sử dụng nhưng vẫn như mới
  • Giá bán: 7.6 tỷ đồng (tương đương 135.7 triệu đồng/m²)
  • Hình thức: Còn thương lượng cho khách hàng có thiện chí, giao dịch nhanh gọn

Vị trí địa lý: Google Maps

📍 Vị Trí Chiến Lược & Tiềm Năng Khu Vực

Tuyến Đường & Vị Trí Trung Tâm

Bán nhà phó 730/1/2/68 Đường Hương Lộ 2 Bình Tân** nằm tại một trong những tuyến đường huyết mạch của Tây Sài Gòn. Đường Hương Lộ 2 là trục giao thông quan trọng, kết nối liền mạch với các khu vực xung quanh và thuận tiện cho việc đi lại hàng ngày.

Không phải ngẫu nhiên mà bất động sản Bình Tân lại hút nhà đầu tư như miel hút ong. Khu vực này đang chứng kiến sự phát triển bùng nổ, với giá cả vẫn còn hợp lý so với các quận khác.

Tiện Ích Xung Quanh Đầy Đủ

Trong bán kính gần nhất, cư dân có thể dễ dàng tiếp cận:

  • Siêu thị & trung tâm thương mại: Tập đoàn Big C, các chuỗi cửa hàng tiện lợi, chợ truyền thống
  • Giáo dục: Trường tiểu học, trung học cơ sở và phổ thông nằm gần khu vực, lựa chọn đa dạng cho con em
  • Bệnh viện & chăm sóc sức khỏe: Bệnh viện quận Bình Tân, các phòng khám tư nhân chất lượng cao
  • Giải trí & thể thao: Công viên Tao Đàn gần đó, các sân thể thao cộng đồng, quán cà phê và nhà hàng sầm uất
  • Giao thông công cộng: Tuyến buýt nhanh BRT, kết nối với mạng lưới xe buýt toàn thành phố, sắp tới có thêm các tuyến metro (Tương lai rất gần)

Dự Án Hạ Tầng & Phát Triển Đô Thị

Khu vực Bình Tân đang trải qua giai đoạn phát triển vàng với nhiều dự án công trình lớn sắp khởi động:

  • Metro tuyến 5 (Bến Thành – Tham Lương): Dự kiến hoàn thành năm 2028-2029, sẽ đi qua và nâng cao giá trị các bất động sản lân cận, trong đó có khu Bình Tân
  • Cầu Thủ Thiêm 4: Kết nối Tây Sài Gòn với các quận trung tâm, giảm thời gian di chuyển, gia tăng mạnh giá trị đất đai
  • Các dự án khu dân cư lớn: Các dự án nhà ở xã hội, nhà ở liên cấp sẽ kéo theo hạ tầng lớn, giá trị bất động sản thang máy lên
  • Mở rộng hạ tầng phía Tây: Chính quyền thành phố đang tập trung đầu tư lớn vào khu vực này, có kế hoạch phát triển dài hạn

Với những dự án này, nhà phố Hương Lộ 2 Bình Tân không chỉ là nơi ở mà còn là tài sản tăng giá đáng kể trong tương lai gần.

💰 Phân Tích Giá Cả & Tiềm Năng Đầu Tư

So Sánh Với Giá Thị Trường Khu Vực

Giá 135.7 triệu đồng/m² cho nhà phố Bình Tân hiện nay là:

  • Rẻ hơn 10-15% so với những căn nhà phố tương đương tại các quận lân cận như Tân Phú, Tân Bình
  • Ngang bằng hoặc thấp hơn các dự án nhà phố mới lớn tại khu vực (chất lượng thấp hơn)
  • Cực kỳ hợp lý cho một nhà phố sở hữu chính chủ với sổ hồng rõ ràng, hoàn công đầy đủ

Yếu Tố Ảnh Hưởng Đến Giá

Giá đất Bình Tân** phụ thuộc vào:

  1. Vị trí đường: Hương Lộ 2 là đường chính, giá cao hơn đường phụ
  2. Kích thước lô đất: 56m² là kích thước vừa phải, dễ mua bán
  3. Pháp lý: Sổ hồng riêng tăng giá 20-30% so với đất chưa có sổ
  4. Kết cấu nhà: 5 tầng = thu nhập cao, phù hợp cho gia đình lớn hoặc cho thuê
  5. Hạ tầng xung quanh: Mỗi công trình lớn (metro, cầu mới) tăng giá 5-10%

Đánh Giá Tiềm Năng Tăng Giá

Trong 3-5 năm tới, giá nhà phố Bình Tân dự kiến tăng 20-40% do:

  • Hoàn thiện Metro tuyến 5 sẽ đẩy giá lên mạnh
  • Dân số Bình Tân tăng, nhu cầu ở tăng theo
  • Dự án hạ tầng lớn hoàn thành, khu vực trở nên hiện đại hơn

Phân Tích ROI (Lợi Nhuận Đầu Tư)

Scenario 1: Mua để ở**

  • Vốn: 7.6 tỷ
  • Chi phí bảo dưỡng hàng năm: ~50-80 triệu/năm
  • Giá trị sống: Ở cơ yếu, có không gian 5 phòng ngủ cho gia đình
  • Lợi nhuận tài chính: Tăng giá trị nhà theo thời gian, tiết kiệm tiền thuê nhà

Scenario 2: Mua để cho thuê (Phòng trọ)**

  • Vốn: 7.6 tỷ
  • Thu nhập/tháng: ~15-20 triệu (nếu cho thuê 5 phòng × 3-4 triệu/phòng)
  • Thu nhập/năm: ~180-240 triệu
  • Tỷ suất lợi tức hàng năm: 2.4-3.2% (tính riêng lẻ cho thuê)
  • Tổng ROI (cộng tăng giá trị bất động sản): 5-8%/năm ✓

Scenario 3: Mua để bán lại sau 3-5 năm**

  • Giá hiện tại: 7.6 tỷ
  • Giá dự kiến sau 3 năm: 9.1-10.6 tỷ (+20-40%)
  • Lợi nhuận ước tính: 1.5-3 tỷ
  • ROI trung bình hàng năm: 6-10%

Con số này vượt trội so với nhiều kênh đầu tư khác (vàng, chứng chỉ tiết kiệm).

🔧 Công Năng & Tiềm Năng Khai Thác

Ở Để Sinh Sống

Với 5 phòng ngủ, 5 phòng vệ sinh, nhà phố này phù hợp cho gia đình từ 8-12 người. Diện tích 56m² không lớn nhưng được thiết kế hợp lý với tầng cấu, phù hợp cho kiểu nhà phố dài hẹp đặc trưng Sài Gòn.

Cho Thuê Phòng Trọ

Đây là kênh sinh lời phổ biến nhất ở Bình Tân. Bạn có thể:

  • Chia nhỏ thành 5 phòng cho thuê, thu 15-20 triệu/tháng
  • Tìm khách là công nhân, sinh viên, người lao động tay nghề (nhu cầu cao)
  • Mức giá phòng: 3-4 triệu/phòng/tháng (cạnh tranh so với khu vực)

Nhà Trọ Cao Cấp

Nếu đầu tư nâng cấp thêm (sơn, điều hòa, wifi), có thể cho thuê 4-5.5 triệu/phòng, thu 18-25 triệu/tháng.

Kinh Doanh Khác

  • Bán lẻ tầng dưới, cho thuê tầng trên (mixed-use)
  • Văn phòng nhỏ + ở phía trên