Nhà phố Hẻm Đường Lê Văn Sỹ Quận 3 - 2 tầng - Giá Chỉ 12,9 Tỷ

📍 402/41 Đường Lê Văn Sỹ, Phường Nhiêu Lộc
Phường 14, Quận 3
Tin đã xác minh – Địa chỉ thật, Giá thật
Cập nhật: 15/05/2026
tg
12,9 Tỷi
~ 215 Triệu/m² (còn thương lượng)

Diện tích đất
4 x 15 m (60 m²)
🧱
Kết cấu
2 tầng

Mô tả chi tiết

Cơ Hội Vàng Sở Hữu Nhà phố 402/41 Đường Lê Văn Sỹ Quận 3 – Khu Vực Sầm Uất, Giá Hấp Dẫn Chỉ 12,9 Tỷ

Bán nhà phố 402/41 đường Lê Văn Sỹ, phường Nhiêu Lộc, quận 3 – đây là cơ hội hiếm gặp để sở hữu bất động sản tại vị trí vàng của TPHCM. Với giá 12,9 tỷ đồng (tương đương 215 triệu/m²), ngôi nhà phố này không chỉ là nơi ở tuyệt vời mà còn là khoản đầu tư sinh lợi với tiềm năng tăng giá mạnh mẽ trong tương lai gần. Nếu bạn đang tìm kiếm bất động sản chất lượng ở TPHCM, bài viết này sẽ giúp bạn hiểu rõ tại sao nhà phố này xứng đáng là lựa chọn hàng đầu.

Thông Tin Chi Tiết Bất Động Sản

Bán Nhà phố 402/41 Đường Lê Văn Sỹ Phường Nhiêu Lộc, Quận 3, Thành Phố Hồ Chí Minh**

  • Địa chỉ: 402/41 Đường Lê Văn Sỹ, Phường 14 (Phường Nhiêu Lộc), Quận 3, TPHCM
  • Diện tích đất: 60 m² (kích thước 4m × 15m)
  • Kết cấu: Nhà phố đẹp 2 tầng
  • Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, sẵn sàng công chứng giao dịch trong ngày
  • Giá bán: 12,9 tỷ đồng (215 triệu/m²)
  • Điều kiện: Còn thương lượng cho khách hàng có thiện chí
  • Vị trí: Hẻm đường Lê Văn Sỹ, nằm trong khu dân cư sầm uất

Đây là sản phẩm bất động sản hoàn thiện với hơn pháp lý minh bạch. Không phải tất cả nhà phố ở quận 3 đều có sổ đỏ riêng, nhưng ngôi nhà này có – điều đó có nghĩa là bạn sở hữu hoàn toàn quyền sử dụng đất theo luật định.

Vị Trí & Tiềm Năng Khu Vực – Tại Sao Lê Văn Sỹ Là Địa Điểm Đắc Địa?

Tuyến Đường Lê Văn Sỹ – Cầu Nối Kinh Tế Quận 3

Đường Lê Văn Sỹ không phải là con đường bình thường. Đây là tuyến đường chính kết nối nhiều khu vực sôi động của quận 3, nằm giữa các quận trung tâm như quận 1 và quận 4. Vị trí này mang lại khả năng kết nối giao thông vô cùng thuận lợi – chỉ vài phút lái xe, bạn đã có thể đến được các địa điểm kinh tế trọng yếu của thành phố.

Phường Nhiêu Lộc (chính thức là phường 14, quận 3) là vùng đô thị phát triển mạnh với mức độ sầm uất cao. Hẻm đường Lê Văn Sỹ là vị trí yên tĩnh nhưng không tách biệt – bạn vẫn có thể tiếp cận dễ dàng tất cả các tiện ích xung quanh.

Tiện Ích Xung Quanh – Đủ Đầy Cuộc Sống

Khu vực quanh 402/41 Lê Văn Sỹ tập trung nhiều tiện ích thiết yếu:

  • Trung tâm thương mại & mua sắm: Các siêu thị lớn, chợ truyền thống, cửa hàng tiện lợi nằm trong bán kính 1-2 km
  • Giáo dục: Nhiều trường học từ cấp 1 đến cấp 3 nằm gần khu vực, tạo điều kiện tốt cho gia đình có con
  • Y tế: Các bệnh viện công lập và phòng khám tư nhân ở gần, đảm bảo an toàn sức khỏe
  • Công viên & giải trí: Công viên Tao Đàn ở quận 1 chỉ cách vài km, công viên Gia Định ở quận Phú Nhuận cũng dễ tiếp cận
  • Nhà hàng & ẩm thực: Quán ăn đa dạng từ bình dân đến cao cấp phục vụ nhu cầu ăn uống

Giao thông công cộng cũng khá phát triển. Bạn có thể sử dụng xe buýt để di chuyển đến các quận khác, và tương lai có kế hoạch mở rộng hệ thống tàu điện ngầm cũng sẽ làm tăng giá trị vị trí này.

Quy Hoạch Phát Triển Hạ Tầng – Tiềm Năng Tăng Giá Dài Hạn

Quận 3 đang trải qua giai đoạn phát triển đô thị mạnh mẽ. Các dự án hạ tầng trọng điểm đang triển khai:

  • Dự án metro TPHCM: Tuyến 1 (Bến Thành - Suối Tiên) gần khi hoàn thành sẽ tạo bước ngoặt cho vận tải công cộng
  • Nâng cấp hạ tầng giao thông: Các con đường được mở rộng, cải tạo liên tục, giúp dễ dàng di chuyển
  • Phát triển thương mại & dân cư: Các dự án nhà ở mới, khu thương mại hiện đại đang lên kế hoạch trong khu vực
  • Cải thiện hạ tầng công cộng: Đường nước, điện, viễn thông được nâng cấp

Những dự án này không chỉ cải thiện chất lượng sống hiện tại mà còn tạo động lực cho bất động sản tăng giá mạnh mẽ. Những nhà đầu tư sáng suốt biết rằng vị trí hiện tại không quá đắt so với tiềm năng tăng giá.

Phân Tích Giá Cả & Tiềm Năng Đầu Tư

Giá 12,9 Tỷ – Có Phải Là Giá Tốt?

Giá 215 triệu/m² cho một nhà phố có sổ đỏ riêng ở quận 3 là mức giá hợp lý, thậm chí có phần hấp dẫn. Để so sánh:

  • Nhà phố ở quận 1, quận 4: Thường dao động từ 250-400 triệu/m² tùy vị trí
  • Nhà phố cạnh Lê Văn Sỹ ở các tuyến đường khác: Phổ biến từ 200-230 triệu/m²
  • Mức giá tại 402/41 Lê Văn Sỹ: 215 triệu/m² – nằm trong mức trung bình, thậm chí rẻ hơn một số vị trí tương đương

Điểm mạnh là nhà có sổ đỏ riêng, hoàn công đầy đủ, không vướng vòng luẩn quẩn pháp lý – những yếu tố này tạo thêm giá trị thực sự cho bất động sản.

Tại Sao Giá Sẽ Tăng?

Trong 3-5 năm tới, giá nhà phố ở khu vực này dự kiến sẽ tăng do:

  1. Phát triển hạ tầng: Metro sắp hoàn thành, đường giao thông được mở rộng → tăng tính kết nối
  2. Gia tăng cung cấp căn hộ cao tầng: Những dân cư mới tìm kiếm nhà phố từ bỏ chung cư → nhu cầu tăng
  3. Sự phát triển thương mại: Các dự án bán lẻ, dịch vụ mới tạo sức sống cho quận 3
  4. Sự khan hiếm đất: Những lô đất sạch pháp lý ở quận 3 ngày càng hiếm → giá tự nhiên tăng

Nói cách khác, nếu bạn mua ngôi nhà này với giá 12,9 tỷ hôm nay, khả năng cao là trong vòng 3-5 năm, giá trị của nó sẽ tăng lên 14-15 tỷ hoặc thậm chí cao hơn.

Phân Tích ROI – Nếu Cho Thuê

Mặc dù nhà chưa được ghi nhận trong chi tiết cho thuê, nhưng dựa trên tình hình thị trường, một nhà phố 60m² tại vị trí này có thể cho thuê với mức giá từ 15-25 triệu/tháng, tùy thuộc vào điều kiện hoàn thiện nội thất. Điều này tương đương với tỷ suất cho thuê 1,5-2% mỗi năm – mức lợi nhuận hợp lý cho bất động sản ở trung tâm thành phố.

Công Năng Khai Thác – Nhiều Lựa Chọn Sử Dụng

Nhà phố này không chỉ dùng để ở – bạn có thể tối ưu hóa sử dụng theo nhu cầu:

Nơi ở tuyệt vời:** Hai tầng đủ không gian sống, cách bố trí hợp lý cho một gia đình nhỏ hoặc vừa.

Cho thuê toàn bộ:** Với vị trí tốt, bạn có thể cho thuê nhà nguyên trạng. Khách hàng cho thuê ở đây thường là những người ngoại quốc, nhân viên công ty lớn cần nơi ở tạm thời.

Kết hợp ở + kinh doanh:** Tầng dưới có thể cải tạo thành văn phòng nhỏ, cửa hàng, hoặc dịch vụ; tầng trên để ở. Vị trí trên đường Lê Văn Sỹ rất phù hợp.

Đầu tư dài hạn:** Giữ ngôi nhà, chờ giá tăng, sau 3-5 năm bán lại với lợi nhuận. Đây là chiến lược phổ biến của các nhà đầu tư bất động sản thông minh.

Tại Sao Nên Chọn Nhà Phố 402/41 Đường Lê Văn Sỹ Quận 3?

Có 7 lý do thuyết phục bạn nên xem xét ngôi nhà này:

  1. Sổ Đỏ Riêng Chính Chủ – An Tâm Toàn Vẹn** Không phải tất cả nhà phố ở quận 3 đều có sổ đỏ riêng – một số chỉ có giấy phép sử dụng đất tạm thời. Ngôi nhà này có sổ hồng riêng, tức là bạn sở hữu hoàn toàn quyền sử dụng đất 50 năm, có thể chuyển nhượng tự do. Điều này tạo độ an tâm lớn lao cho người mua.

  2. Hoàn Công Đầy Đủ – Không Phải Nhà Tái Định Cư** Những nhà phố cũ, xây không phép hoặc xây tái định cư thường vướng rắc rối pháp lý. Ngôi nhà này hoàn công đầy đủ, tức là nó được xây dựng theo đúng quy định, có giấy phép xây dựng chính thức. Bạn không phải lo lắng về khiếu nại từ phía chính quyền.