Nhà phố Hẻm Đường Nơ Trang Long Bình Thạnh - 4 tầng - Giá Chỉ 27,9 Tỷ

📍 482/30 Đường Nơ Trang Long, Phường Bình Lợi Trung
Phường 11, Bình Thạnh
Tin đã xác minh – Địa chỉ thật, Giá thật
Cập nhật: 09/05/2026
tg
27,9 Tỷi
~ 263,2 Triệu/m² (còn thương lượng)

Diện tích đất
7,3 x 15 m (106 m²)
🧱
Kết cấu
4 tầng
🛏️
Phòng ngủ
15
🛁
Số tolet
16

Mô tả chi tiết

Cơ Hội Vàng Sở Hữu Nhà Phố Kinh Doanh Sinh Lời Cao Tại Bình Thạnh

Ai còn đang chần chừ để tìm một bất động sản vừa ở vừa kinh doanh, với mức giá phải chăng mà lợi nhuận thì cao? Bán nhà phố 482/30 Đường Nơ Trang Long Bình Thạnh – ngôi nhà này chính là lựa chọn mà bạn đang tìm kiếm. Với 106 mét vuông diện tích, cấu trúc 4 tầng được thiết kế khoa học, khả năng cho thuê 15 phòng, đây không chỉ là nơi ở mà còn là cơ hội kinh doanh cực hấp dẫn mà hiếm khi bạn gặp.

Giá bán chỉ 27,9 tỷ đồng (tương đương 263,2 triệu đồng/m²) – thấp hơn giá thị trường khu vực, mức giá này có thể còn thương lượng với khách hàng có thiện chí. Sắp xếp nhanh chóng, chủ nhà sẵn sàng giao dịch trong ngày với người thực tế, bạn có thể trở thành chủ sở hữu chỉ sau vài cuộc điện thoại.

Thông Tin Chi Tiết Bất Động Sản

  • Vị trí: 482/30 Đường Nơ Trang Long, Phường 11, Quận Bình Thạnh, Thành Phố Hồ Chí Minh (Phường Bình Lợi Trung)
  • Diện tích: 106 m² (kích thước 7,3m × 15m)
  • Cấu trúc: Nhà phố 4 tầng, 15 phòng ngủ, 16 nhà vệ sinh
  • Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ, giấy phép xây dựng đầy đủ, có thể công chứng giao dịch nhanh trong ngày
  • Mức giá: 27,9 tỷ đồng (còn thương lượng)
  • Hướng nhà: Hẻm Đường Nơ Trang Long
  • Tính năng nổi bật: Thiết kế tối ưu không gian, khả năng cho thuê sinh lợi cao, pháp lý rõ ràng

Nhà phố 482/30 Đường Nơ Trang Long Phường Bình Lợi Trung được xây dựng với chất lượng tốt, mỗi tầng được bố trí hợp lý để tối ưu hóa việc cho thuê. Với 15 phòng ngủ và 16 nhà vệ sinh, nó đã sẵn sàng để bạn khai thác ngay sau khi có chủ sở hữu mới.

Vị Trí Chiến Lược – Tiềm Năng Tăng Giá Mạnh Mẽ

Khu Vực Nơ Trang Long – Trung Tâm Kinh Tế Quận Bình Thạnh**

Nơ Trang Long không phải là một con đường bất kỳ. Đây là một trong những tuyến đường sầm uất nhất của quận Bình Thạnh, là điểm giao cắt của các dòng di chuyển chính từ nhiều khu vực xung quanh. Từ đây, bạn có thể dễ dàng kết nối đến các quận lân cận – Phú Nhuận, Tân Bình, hay thậm chí đến trung tâm quận 1 chỉ trong vòng 15-20 phút.

Vị trí nằm ở phường 11 (Bình Lợi Trung), một phường có dân số đông đúc, với nhu cầu thuê nhà trọ hay phòng cho thuê rất cao. Mật độ dân số cao = nhu cầu sinh sống cao = tỷ lệ cho thuê bền vững. Đó là yếu tố quyết định cho sự ổn định dòng tiền từ bất động sản này.

Tiện Ích Xung Quanh – Đầy Đủ Mọi Thứ Khách Hàng Cần**

Khi đầu tư vào nhà cho thuê, bạn không chỉ bán một sản phẩm bất động sản, mà bạn bán một lối sống, một sự tiện lợi. Quanh khu vực này:

  • Hệ thống giao thông: Rất gần đến các tuyến xe buýt chính, dễ di chuyển đến các khu vực kinh tế trọng điểm
  • Trung tâm thương mại & dịch vụ: Các siêu thị mini, cửa hàng tiện lợi 24/7, quán ăn vặt, dịch vụ ăn uống đa dạng
  • Y tế: Gần các phòng khám, phòng chữa bệnh, nhà thuốc
  • Giáo dục: Vị trí gần trường học các cấp, khu vực này là nơi lý tưởng cho những gia đình có con em
  • Dịch vụ sinh hoạt: Hiệu cắt tóc, giặt ủi, sửa chữa – mọi thứ một người thuê nhà cần đều có sẵn

Điều này có nghĩa là nhà bạn sẽ luôn có nhu cầu thuê cao, khách hàng sẵn sàng trả tiền, bạn không phải lo lắng về việc cho thuê trống phòng.

Hạ Tầng & Dự Án Phát Triển Đô Thị – Yếu Tố Tăng Giá**

Quận Bình Thạnh đang là tâm điểm của nhiều dự án phát triển lớn. Các dự án hạ tầng giao thông như cải tạo đường, mở rộng hệ thống giao thông công cộng, và các dự án khu đô thị xung quanh sẽ tạo đà tăng giá mạnh cho bất động sản khu vực này trong 3-5 năm tới.

Không chỉ vậy, Bình Thạnh là một trong những quận phát triển nhanh nhất thành phố hiện nay. Dân cư tăng, nhu cầu ở tăng, giá đất tăng – đó là quy luật bất biến. Nếu bạn sở hữu bất động sản ở đây ngay bây giờ, bạn đang đặt cược vào sự tăng trưởng này.

Phân Tích Giá Cả – Tại Sao 27,9 Tỷ Là Giá "Đúng Lúc"?

So Sánh Với Thị Trường Khu Vực**

Giá 263,2 triệu đồng/m² cho một nhà phố 4 tầng với khả năng cho thuê cao tại Bình Thạnh là giá hợp lý, thậm chí rẻ hơn mặt bằng khu vực khoảng 8-12%. Các nhà phố tương tự tại các vị trí khác của Nơ Trang Long hay các đường song song đang được niêm yết ở mức 280-300 triệu/m² trở lên.

Yếu Tố Ảnh Hưởng Đến Giá**

  • Diện tích hợp lý: 106m² không quá nhỏ, không quá lớn, phù hợp cho kinh doanh cho thuê
  • Cấu trúc 4 tầng: Tối ưu cho việc chia phòng thuê, tối đa hóa thu nhập
  • Pháp lý minh bạch: Sổ hồng riêng chính chủ, đây là điểm cộng lớn so với nhiều bất động sản khác
  • Hẻm Đường Nơ Trang Long: Vị trí trung tâm nhưng giá không cao như nhà mặt tiền
  • Tình trạng hiện tại: Nhà đã xây dựng xong, sẵn sàng kinh doanh hoặc cải tạo theo ý muốn

Tiềm Năng Tăng Giá**

Bình Thạnh là khu vực có tốc độ tăng giá bất động sản cao nhất trong những năm gần đây. Dự kiến trong 3-5 năm tới, giá m² tại khu vực này sẽ tăng thêm 15-25% (phụ thuộc vào tốc độ phát triển hạ tầng). Với mức giá hiện tại 263,2 triệu/m², nếu tăng 20%, giá m² sẽ lên tới 315 triệu/m² – tức toàn bộ bất động sản này sẽ có giá trị 33,4 tỷ đồng.

Phân Tích ROI – Tiền Nào Của Nấy**

Với 15 phòng ngủ được cho thuê:

  • Giả sử giá thuê trung bình 4-5 triệu/tháng/phòng (mức giá khá phù hợp cho khu vực này)
  • Tổng thu nhập thuê/tháng: 60-75 triệu đồng
  • Thu nhập/năm: 720-900 triệu đồng (chưa tính các phí, bảo trì)
  • Tính toán ROI gross: 720-900 triệu ÷ 27.900 triệu = 2.6% - 3.2%/năm (tính trên giá bán)
  • ROI net (sau chi phí quản lý, bảo trì, thuế ~20%): 2% - 2.5%/năm

Ngoài ROI từ cho thuê, bạn còn có lợi nhuận từ tăng giá bất động sản lâu dài. Kết hợp hai yếu tố này, tổng lợi nhuận kỳ vọng có thể lên tới 6-8%/năm – đây là mức lợi suất rất tốt cho bất động sản.

Công Năng Khai Thác – Nhiều Cách Kiếm Tiền Từ Bất Động sản Này

Mô Hình 1: Cho Thuê Phòng Trọ/Phòng Cho Thuê**

Đây là mô hình kinh doanh truyền thống nhất và đã được chứng minh hiệu quả. Với 15 phòng, bạn có thể chia nhỏ thành các phòng đơn hay phòng đôi tùy theo nhu cầu. Khu vực Bình Thạnh luôn có nhu cầu phòng trọ cao từ sinh viên, công nhân, nhân viên văn phòng.

Mô Hình 2: Cho Thuê Toàn Bộ Hoặc Từng Tầng**

Nếu không muốn quản lý nhiều phòng lẻ, bạn có thể cho thuê từng tầng cho một gia đình lớn hay một nhóm nhân viên công ty. Thu nhập sẽ thấp hơn nhưng chi phí quản lý cũng giảm.

Mô Hình 3: Sử Dụng Tầng Dưới Cho Kinh Doanh Khác**

Tầng trệt hoặc tầng 1 có thể được sử dụng cho các mục đích kinh doanh khác như quán cà phê, cửa hàng, văn phòng – nơi này có lưu lượng khách đông đúc.

Mô Hình 4: Cải Tạo & Bán Lại Hoặc Cho Thuê Ngắn Hạn**

Với tình trạng hiện tại của bất động sản, bạn có thể đầu tư vào việc nâng cấp chất lượng, sau đó cho thuê ngắn hạn (theo tuần, theo tháng) để thu nhập cao hơn mô hình cho thuê dài hạn thông thường.