Nhà phố Hẻm Đường Nữ Dân Công Bình Chánh - 1 tầng - Giá Chỉ 1,5 Tỷ
Thông tin nhanh
Mô tả chi tiết
Cơ Hội Sở Hữu Nhà Phố Vàng Tại Đường Nữ Dân Công – Bình Chánh Đã Đến
Bán nhà phố 7F/5D Đường Nữ Dân Công, Xã Vĩnh Lộc A, Bình Chánh – đây là câu chuyện về một cơ hội không phải lúc nào cũng xuất hiện. Với mức giá 1,5 tỷ đồng (tương đương 53,6 triệu/m²), bất động sản này vừa đáp ứng nhu cầu ở thực, vừa mở ra tiềm năng sinh lời cho nhà đầu tư lanh lẹ.
Ai đang tìm kiếm ngôi nhà chính chủ, pháp lý sạch sẽ, và sẵn sàng bỏ tiền vào một vị trí đắc địa quanh vùng Bình Chánh? Thì bạn đã tìm đúng tin đăng rồi.
Thông Tin Chi Tiết Nhà Phố 7F/5D Đường Nữ Dân Công, Xã Vĩnh Lộc
Để hiểu rõ giá trị của bất động sản này, chúng ta cần xem xét từng chi tiết:
- Địa chỉ chính xác: 7F/5D Đường Nữ Dân Công, Xã Vĩnh Lộc A, Quận Bình Chánh, Thành Phố Hồ Chí Minh
- Diện tích mặt tiền: 4 mét
- Diện tích sâu: 7 mét
- Tổng diện tích sàn: 28 m²
- Kết cấu: Nhà 1 tầng, xây dựng hoàn thiện
- Nội thất: 2 phòng ngủ, 1 toilet riêng
- Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, sẵn sàng công chứng giao dịch trong cùng ngày
- Vị trí: Hẻm đường Nữ Dân Công – khu dân cư yên tĩnh
- Mức giá bán: 1,5 tỷ VNĐ (tương đương 53,6 triệu VNĐ/m²)
- Vị trí Google Maps: 10.82984, 106.5661
Bất động sản này không phải là căn nhà "đột nhiên xuất hiện". Nó là một lựa chọn có chủ đích, với pháp lý rõ ràng và sẵn sàng chuyên nhượng ngay.
Vị Trí Chiến Lược & Tiềm Năng Phát Triển Khu Vực
Đường Nữ Dân Công – Cầu Nối Giữa Trung Tâm và Vùng Ngoại Ô Sắp Bùng Nổ
Đường Nữ Dân Công nằm trong Xã Vĩnh Lộc A, một phần của Quận Bình Chánh – khu vực đang trải qua giai đoạn chuyển mình mạnh mẽ. Nếu bạn theo dõi diễn biến bất động sản TPHCM, bạn sẽ biết rằng các tuyến đường ở hướng Tây, nhất là phía ngoài vòng trong, đang dần trở thành điểm nóng đầu tư.
Tại sao? Vì chi phí thấp hơn, không gian rộng hơn, nhưng mà lại gần sát các tuyến giao thông chủ yếu. Khu vực Vĩnh Lộc A, cách Trung tâm Sài Gòn khoảng 25-30 km, nhưng với hạ tầng giao thông đang hoàn thiện, khoảng cách này sẽ giảm đáng kể về mặt thời gian di chuyển.
Hạ Tầng & Dự Án Phát Triển Sắp Biến Đổi Khu Vực
Bình Chánh hiện đang là tâm điểm của nhiều dự án hạ tầng lớn:
- Tuyến Metro mở rộng: Dự án Metro TPHCM đang triển khai tuyến mới với kế hoạch kết nối sâu hơn vào các khu vực ngoại ô như Bình Chánh, dự kiến hoàn thành các giai đoạn chính từ 2025-2028. Điều này sẽ tác động trực tiếp đến giá trị bất động sản.
- Đường vành đai 4: Tuyến đường chiến lược nối các khu vực ngoại ô, giúp thông thương và lưu thông dễ dàng hơn.
- Khu đô thị mới Hóc Môn - Bình Chánh: Quy hoạch phát triển các khu dân cư, công nghiệp hiện đại trong kế hoạch 5-10 năm tới.
- Nông nghiệp công nghệ cao: Bình Chánh đang chuyển từ nông nghiệp truyền thống sang nông nghiệp hiện đại và công nghiệp nhẹ, tạo cơ hội việc làm và thu nhập cho cư dân.
Tiện Ích Xung Quanh Hẻm Đường Nữ Dân Công
Mặc dù nằm ở hẻm, vị trí này không tách biệt khỏi các dịch vụ thiết yếu:
- Siêu thị & chợ: Chợ Vĩnh Lộc A, các cửa hàng bán lẻ, cửa hàng tạp hóa gần nhất
- Y tế: Trạm y tế xã, phòng khám đa khoa, bệnh viện Bình Chánh (cách khoảng 5-8 km)
- Giáo dục: Trường tiểu học, THCS Vĩnh Lộc, các cơ sở giáo dục công lập trong bán kính 2-3 km
- Giao thông: Tuyến xe buýt công cộng kết nối Bình Chánh với các quận khác, đặc biệt là tuyến xe đi Trung tâm thành phố
- Ngân hàng & dịch vụ tài chính: Chi nhánh ATM, các điểm giao dịch ngân hàng tại trung tâm xã
- Lúa nước & không gian xanh: Khu vực Vĩnh Lộc nổi tiếng với ruộng lúa bạt ngàn, cung cấp không khí sạch và cảnh sắc yên tĩnh
Phân Tích Giá Cả & Tiềm Năng Tăng Giá
So Sánh Giá Với Khu Vực Bình Chánh
Mức giá 53,6 triệu VNĐ/m² cho nhà phố 28 m² trong khu vực Vĩnh Lộc A là mức hấp dẫn so với thị trường. Để so sánh:
- Nhà phố 3-4 tầng gần đường chính ở Bình Chánh: 60-80 triệu VNĐ/m² (tùy vị trí)
- Nhà phố hẻm trong các khu dân cư mới ở Quận 9, Bình Thạnh: 70-100 triệu VNĐ/m² trở lên
- Bất động sản Vĩnh Lộc A: Thường dao động 45-65 triệu VNĐ/m² tùy tình trạng và vị trí
Mức giá 1,5 tỷ này nằm ở phần dưới của phân khúc, đặc biệt xét đến pháp lý đầy đủ và tình trạng hoàn thiện.
Yếu Tố Tác Động Đến Giá Trị Bất động sản
Những điểm cộng:**
- Sổ hồng chính chủ, không có tranh chấp hoặc khúc mắc pháp lý
- Hoàn công đầy đủ, sẵn sàng ở ngay hoặc cho thuê
- Vị trí quận Bình Chánh, khu vực sắp bước vào giai đoạn phát triển nhanh
- Hạ tầng giao thông đang được nâng cấp
Những điểm cần xem xét:**
- Diện tích nhỏ (28 m²), phù hợp gia đình nhỏ hoặc nhà đầu tư
- Hẻm đường, không có vỉa hè rộng, di chuyển hạn chế
- Nằm xa trung tâm, thích hợp cho người làm việc ở vùng Tây Sài Gòn
Tiềm Năng Tăng Giá & Phân Tích ROI
Dự báo tăng giá trong 3-5 năm tới:**
Với những dự án hạ tầng sắp triển khai (metro, đường vành đai, khu đô thị mới), giá bất động sản ở Bình Chánh dự kiến tăng 15-25% trong vòng 3-5 năm. Nếu bạn mua ở mức giá hiện nay (1,5 tỷ), dự kiến giá trị tài sản có thể tăng lên 1,75-1,9 tỷ (tương đương giá 62-67 triệu/m²).
Phân tích thu nhập từ cho thuê:**
Mặc dù mức cho thuê chưa được cập nhật (tỷ suất 0%), nhưng dựa vào thị trường:
- Nhà phố 2 phòng ngủ ở Bình Chánh: Thuê khoảng 4-6 triệu VNĐ/tháng (với vị trí, tình trạng và tiện ích)
- Mức cho thuê dự kiến cho bất động sản này: Khoảng 3,5-5 triệu VNĐ/tháng (xét đến vị trí hẻm)
- Lợi suất hàng năm: Khoảng 4,5-5,2% (tính trên mức giá 1,5 tỷ)
Lợi suất này không cao nhất thị trường, nhưng kết hợp với tiềm năng tăng giá, tổng lợi tức (rental yield + capital appreciation) có thể đạt 10-15% hàng năm trong 3-5 năm tới.
Công Năng Khai Thác & Các Phương Án Sử Dụng
Nhà phó 7F/5D Đường Nữ Dân Công không chỉ dành riêng cho một mục đích. Bạn có thể:
-
Ở thực & xây dựng gia đình:** Với 2 phòng ngủ, nhà thích hợp cho gia đình nhỏ (cặp vợ chồng + 1-2 con). Vị trí yên tĩnh ở Vĩnh Lộc là lựa chọn tốt cho những ai muốn sống xa xôi khỏi ồn ào thành phố nhưng vẫn giữ kết nối.
-
Cho thuê toàn bộ:** Tổng cho thuê khoảng 3,5-5 triệu/tháng cho một gia đình hoặc nhóm người làm việc gần khu vực. Bạn sẽ là chủ nhà thu nhập ổn định mỗi tháng.
-
Chia chia nhỏ cho thuê phòng: Nếu bạn chỉnh sửa nội thất, có thể cho thuê từng phòng riêng biệt (phòng 1, phòng 2 + phòng khách/bếp chung) với giá 2-3 triệu/phòng, tăng tổng thu nhập lên 5-6 triệu/tháng**.
-
Đầu tư và chờ tăng giá:** Mua và giữ bất động sản, chờ giá tăng trong 3-5 năm tới khi hạ tầng hoàn thiện, sau đó bán hoặc cho thuê với mức giá cao hơn.
7 Lý Do Tại Sao Bạn Nên Lựa Chọn Nhà Phố Này Ngay Hôm Nay
1. Giá Hợp Lý Với Pháp Lý Sạch Sẽ
Mức giá 1,5 tỷ không phải cao, nhưng cái quý ở đây là sổ hồng riêng, hoàn công đầy đủ. Bạn không cần lo lắng về tranh chấp, thủ tục phức tạp hay chi phí ẩn. Tiền nào của nấy, pháp lý rõ ràng.
2. Vị Trí Sắp Tăng Giá Mạnh Mẽ
Bình Chánh đang ở "giai đoạn vàng" của phát triển. Khi metro xây xong, khi đường vành đai 4 hoàn thành, giá trị bất động sản tại đây sẽ tăng theo hệ số cộng. Mua bây giờ là mua trước cuộc tăng giá.
3. Khả Năng Cho Thuê Ổn Định
Với 2 phòng ngủ + 1 toilet, nhà này hấp dẫn nhóm cư dân đông đúc (gia đình trẻ, nhân viên, học sinh thạc sĩ). Cho thuê toàn bộ hoặc chia phòng, bạn đều có dòng tiền hàng tháng.
4. Kích Thước Nhỏ = Chi Phí Vận Hành Thấp
Diện tích 28 m² có nghĩa là chi phí bảo trì, sửa chữa, và quản lý cũng thấp hơn. Lợi nhuận ròng từ cho thuê sẽ cao hơn so với nhà lớn.
5. Giao Dịch Nhanh, Không Cần Trung Gian
Chủ nhà sẵn sàng giao dịch trực tiếp, công chứng trong ngày. Bạn tiết kiệm thời gian, tiền trung gian (thường 3-5% giá trị giao dịch), và tránh được các công đoạn phiền phức.
6. An Cư Lạc Nghiệp Cho Gia Đình Nhỏ
Nếu bạn đang tìm nhà ở không quá lớn, không quá đắt đỏ, nhưng đủ tiện nghi, Vĩnh Lộc A là nơi bạn có thể xây dựng tổ ấm riêng với môi trường yên tĩnh.
7. Tiềm Năng Sinh Lời Kép: Ở + Tăng Giá + Cho Thuê
Không phải chỉ đầu tư chờ tăng giá, bạn còn có thể ở luôn hoặc cho thuê từng ngay. Tổng lợi tức có thể lên tới 10-15% mỗi năm nếu kết hợp cả ba phương án.
FAQ: Những Câu Hỏi Thường Gặp
1. Pháp lý của nhà này có rõ ràng không? Có rủi ro tranh chấp không?
Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, và sẵn sàng công chứng nhanh trong ngày. Điều này có nghĩa là pháp lý 100% rõ ràng, không có tranh chấp hoặc vấn đề ẩn. Chủ nhà cũng sẵn sàng cho bạn kiểm tra tất cả giấy tờ trước khi ký hợp đồng. Bạn có thể yên tâm.
2. Giá 1,5 tỷ có hợp lý với diện tích 28 m² không? Liệu mua ngay hay nên chờ?
Giá 53,6 triệu/m² nằm ở mức dưới so với các khu vực tương tự ở TPHCM. Nếu bạn chờ, bạn rủi ro giá tăng (dù chậm). Tuy nhiên, nên chờ để thương lượng? Có thể được. Chủ nhà có viết "còn thương lượng cho khách hàng có thiện chí", có nghĩa là còn khoảng cọc duyên cho bạn đàm phán. Lợi ích lớn nhất là giao dịch nhanh, pháp lý sạch sẽ, nên việc phải chờ để tiết kiệm 50-100 triệu là không đáng.
3. Cho thuê bao nhiêu tiền/tháng? Có đảm bảo khách thuê không?
Dựa vào thị trường, bạn có thể cho thuê 3,5-5 triệu/tháng (nếu cho thuê toàn bộ) hoặc 5-6 triệu/tháng (nếu chia phòng). Khu vực Vĩnh Lộc A có nhu cầu nhà ở ổn định từ công nhân, nhân viên, sinh viên, nên tìm khách thuê không quá khó khăn. Bạn có thể đạt lợi suất 4-5%/năm chỉ từ cho thuê, chưa tính tiền tăng giá.
Thông Tin & Cách Thức Liên Hệ
🏠 Cơ Hội Sở Hữu Bất Động Sản Vàng Đang Chờ Bạn
Đừng để cơ hội này trôi qua! Nhà phố tại vị trí đắc địa đường Nữ Dân Công không chỉ phù hợp để ở thực, mà còn mở ra tiềm năng đầu tư lợi nhuận kép (cho thuê + tăng giá).
Với mức giá 1,5 tỷ VNĐ và tiềm năng tăng 15-25% trong 3-5 năm tới (nhờ hạ tầng sắp triển khai), đây chính là thời điểm lý tưởng để xuống tiền.
📍 Địa chỉ xem nhà:** 7F/5D Đường Nữ Dân Công, Xã Vĩnh Lộc A, Quận Bình Chánh, Thành Phố Hồ Chí Minh
📞 Liên hệ trực tiếp với Quách Cường:**
- Điện thoại: 090.118.4444
- Zalo: 090.118.4444
- Viber: 090.118.4444
💬 Hỗ trợ từ Tìm Nhà Phố:** Truy cập timnhapho.vn để xem thêm các bất động sản và nhận tư vấn từ các chuyên gia môi giới hàng đầu. Chúng tôi cam kết giúp bạn tìm được ngôi nhà hoàn hảo với giá hợp lý.