Bán Nhà phố 205/5 Đường Phan Văn Hân Bình Thạnh – Cơ Hội Vàng Cho Nhà Đầu Tư
Bạn đang tìm kiếm bán nhà phố 205/5 Đường Phan Văn Hân, Phường Gia Định, Bình Thạnh với pháp lý rõ ràng và giá hợp lý? Đây chính là cơ hội mà bạn không nên bỏ qua. Ngôi nhà 4 tầng này không chỉ là một mái ấm mà còn là một tài sản đầu tư tiềm năng trong một khu vực sầm uất của thành phố.
Mua bán nhà là cái duyên. Khi bạn đã xem tin này, đó là duyên số của hai chúng ta. Hãy cùng khám phá tại sao bán nhà phố 205/5 Đường Phan Văn Hân lại thu hút sự chú ý của rất nhiều nhà đầu tư thông thái.
Thông Tin Chi Tiết Bất Động Sản
📍 Vị trí cụ thể:**
- Địa chỉ: 205/5 Đường Phan Văn Hân, Phường 17, Bình Thạnh (hay gọi là Phường Gia Định), Thành phố Hồ Chí Minh
- Tọa độ GPS: 10.798°N, 106.70571°E
📐 Thông số kỹ thuật:**
- Diện tích nền: 70 m² (kích thước 5m x 14m, nở hậu 6,5m)
- Kết cấu: Nhà phố 4 tầng, kiên cố, an toàn
- Vị trí: Hẻm đường Phan Văn Hân, khu dân cư sầm uất
📋 Pháp lý:**
- Sổ hồng riêng, chính chủ, không tranh chấp
- Hoàn công đầy đủ, pháp lý rõ ràng
- Công chứng giao dịch nhanh trong ngày – tiết kiệm thời gian, tiết kiệm chi phí
💰 Mức giá:**
- Giá bán: 15,9 tỷ đồng
- Giá trên mét vuông: 227,1 triệu đồng/m²
- Còn thương lượng cho khách hàng có thiện chí, mua bán nhanh gọn
Vị Trí Đắc Địa – Cửa Ngõ Phát Triển của Quận Bình Thạnh
Đường Phan Văn Hân không phải tên tuổi lạ lẫm trong lĩnh vực bất động sản TPHCM. Tuyến đường này là một trong những tuyến chính của quận Bình Thạnh, kết nối trực tiếp với các khu vực kinh tế trọng điểm của thành phố.
Tiềm năng kết nối giao thông:**
Sở dĩ nhà phố tại Phan Văn Hân luôn có sức hút là bởi vị trí tuyến đường này. Bạn có thể dễ dàng di chuyển đến Quận 1, Quận 3, khu trung tâm tài chính. Hệ thống đường ô tô hiện đại, giao thông công cộng phát triển giúp bạn tiết kiệm thời gian di chuyển.
Tiện ích xung quanh nổi bật:**
- Gần các siêu thị lớn như Crescent Mall, Big C Miền Đông
- Trường học uy tín: Trường THPT Chuyên Nguyễn Huệ, các trường phổ thông công lập chất lượng
- Cơ sở y tế: Bệnh viện Thạch Trí, phòng khám đa khoa gần kề
- Dịch vụ tiêu dùng: Nhà hàng, quán ăn, cà phê, dịch vụ giải trí đa dạng
- Không gian xanh: Công viên Gia Định, những khu vui chơi cho gia đình
Hạ tầng đô thị và dự án phát triển:**
Khu vực Bình Thạnh nói chung và Phan Văn Hân nói riêng đang là tâm điểm của nhiều dự án cơ sở hạ tầng lớn. Các tuyến metro (đặc biệt là Metro Tây Hà Nội) đang được triển khai, khu đô thị mới nở rộ. Điều này chứng tỏ tiềm năng tăng giá bất động sản trong khu vực sẽ còn mạnh mẽ trong những năm tới.
Phân Tích Giá Cả – Tại Sao 227,1 Triệu/m² là Mức Giá Hấp Dẫn?
So sánh với thị trường khu vực:
Hiện nay, giá nhà phố tại các khu vực gần Phan Văn Hân dao động từ 250 – 280 triệu đồng/m². Con số 227,1 triệu/m² của ngôi nhà tại 205/5 là mức giá cạnh tranh, thấp hơn khoảng 10-15% so với thị trường**, đặc biệt là với chất lượng nhà 4 tầng, pháp lý rõ ràng.
Yếu tố hỗ trợ giá:**
- Hẻm đường chính (chiều sâu hẻm tốt, giao thông thuận lợi)
- Diện tích 70m² vừa phải, dễ cho thuê hoặc sử dụng cá nhân
- Kết cấu 4 tầng cho phép linh hoạt trong công năng sử dụng
- Sổ hồng đầy đủ không phát sinh thêm chi phí pháp lý
Tiềm năng tăng giá:
Đừng chỉ nhìn vào giá bây giờ. Nhìn xa hơn, quận Bình Thạnh đang trở thành "điểm nóng" phát triển của TPHCM. Các dự án hạ tầng lớn, sự di cư của giới trẻ thành công đến khu vực này, việc bố trí quy hoạch đô thị ngày càng hoàn thiện – tất cả đều chỉ ra một điều: giá bất động sản tại đây có xu hướng tăng trưởng ổn định, dài hạn**.
Phân tích ROI – Nhà Đầu Tư Cần Biết Điều Gì?**
- Nếu cho thuê: Khu vực này có nhu cầu thuê cao (nhân viên văn phòng, sinh viên, người nước ngoài). Thu nhập cho thuê khoảng 15-20 triệu/tháng là hoàn toàn khả dĩ (tùy theo cách phân chia tầng và tiện ích nội thất).
- Tỷ suất lợi nhuận: Với mức giá hiện tại, ROI từ cho thuê có thể đạt 8-12% hàng năm, cộng với tiềm năng tăng giá 5-8% mỗi năm, tổng cộng ROI có thể lên đến 15-20% nếu sở hữu dài hạn.
- Thời gian hấp thu vốn: 5-7 năm (cộng thuê + tăng giá).
Công Năng Khai Thác – Linh Hoạt Và Đa Dạng
Để ở riêng:**
Ngôi nhà 4 tầng với 70m² kích thước 5m x 14m là hoàn toàn đủ để một gia đình của 3-4 người sống thoải mái. Mỗi tầng có thể bố trí thành các phòng chức năng khác nhau: phòng khách, phòng ngủ, bếp, phòng vệ sinh.
Để cho thuê:**
Đây là mục đích khai thác tối ưu. Bạn có thể cho thuê theo tầng (phòng cho thuê), hoặc cho thuê toàn bộ ngôi nhà cho gia đình hoặc nhóm người nước ngoài. Thu nhập từ cho thuê sẽ giúp bạn nhanh chóng hấp thu vốn đầu tư.
Để kinh doanh:**
Vị trí hẻm đường chính, gần chợ, gần các dịch vụ làm cho ngôi nhà này có tiềm năng cho các loại hình kinh doanh nhỏ như quán ăn, cà phê, tiệm tạo kiểu, dịch vụ gia đình, hoặc văn phòng cho thuê.
Đầu tư dài hạn:**
Giữ ngôi nhà 10-15 năm, vừa cho thuê vừa chờ giá tăng. Đây là chiến lược "tiền nào của nấy", an toàn và hiệu quả nhất cho nhà đầu tư không muốn mạo hiểm cao.
Tại Sao Bạn Nên Chọn Nhà Phố 205/5 Đường Phan Văn Hân – 7 Lý Do Thuyết Phục
-
Pháp lý rõ ràng, không rắc rối:**
Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ – bạn không phải lo lắng về các vấn đề pháp lý phức tạp. Công chứng giao dịch nhanh trong ngày là cam k承 từ chủ nhà, cho phép bạn sở hữu ngay mà không mất thời gian.
-
Vị trí vàng với chi phí tối ưu:
Giá 227,1 triệu/m² là mức giá dưới thị trường 10-15%**. Bạn sẽ không tìm được ngôi nhà phố 4 tầng với vị trí tương tự ở mức giá này ở Bình Thạnh.
-
Tiềm năng sinh lời cao:**
Thu nhập cho thuê 15-20 triệu/tháng + tiềm năng tăng giá 5-8% hàng năm = tổng ROI 15-20% trong tương lai. Không phải lựa chọn tồi tệ cho nhà đầu tư thông thái.
-
Diện tích vừa phải, dễ tiêu thụ:**
70m² không quá lớn, không quá nhỏ. Bất kể bạn muốn để ở hay cho thuê, nhu cầu thị trường luôn cao. Nếu sau này cần bán lại, đây cũng là loại bất động sản dễ tìm khách nhất.
-
Kết cấu 4 tầng, linh hoạt công năng:**
Với 4 tầng, bạn có thể phân chia thành nhiều không gian chức năng khác nhau. Cho thuê theo tầng, cho thuê toàn bộ, để riêng hoặc kinh doanh – tất cả đều khả thi.
-
Khu vực sầm uất với hạ tầng ngày càng hoàn thiện:**
Quận Bình Thạnh đang trở thành tâm điểm phát triển của thành phố. Các dự án metro, khu đô thị mới, cơ sở hạ tầng được ưu tiên. Điều này bảo đảm tiềm năng tăng giá lâu dài.
-
Chủ nhà sẵn sàng thương lượng:**
Mua bán nhà là cái duyên. Nếu bạn là khách hàng có thiện chí, muốn mua nhanh gọn, chủ nhà hoàn toàn sẵn sàng thương lượng giá để tìm được người phù hợp. Cơ hội này là hiếm, hãy nắm bắt.
FAQ – Những Câu Hỏi Khách Hàng Thường Gặp
❓ Câu hỏi 1: Nhà phố tại Phan Văn Hân có cho thuê được không? Thu nhập hàng tháng bao nhiêu?**
Câu trả lời: Hoàn toàn có thể. Vị trí hẻm đường chính, gần các dịch vụ, giao thông thuận lợi khiến khu vực này luôn có nhu cầu cho thuê cao. Với 70m² diện tích, bạn có thể cho thuê toàn bộ hoặc chia thành các phòng riêng. Thu nhập bình quân 15-20 triệu đồng/tháng là hoàn toàn khả dĩ, tuỳ vào cách bố trí và đối tượng khách hàng.
❓ Câu hỏi 2: Pháp lý có bảo đảm an toàn không? Có rủi ro gì không?**
Câu trả lời: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ – đây là những giấy tờ pháp lý hoàn hảo nhất trong mua bán bất động sản. Bạn sẽ không gặp rủi ro như tranh chấp hợp pháp hay vấn đề tiêu đề. Công chứng giao dịch nhanh trong ngày giúp bạn yên tâm hoàn toàn.
❓ Câu hỏi 3: Giá 15,9 tỷ có thể thương lượng thêm được không?**
Câu trả lời: Mức giá 15,9 tỷ (tương đương 227,1 triệu/m²) đã là mức giá cạnh tranh so với thị trường. Tuy nhiên, nếu bạn là khách hàng có thiện chí, sẵn sàng mua nhanh gọn không phức tạp, chủ nhà hoàn toàn sẵn sàng thương lượng. Hãy liên hệ để trao đổi cụ thể.
🏠 Cơ Hội Sở Hữu Bất Động Sản Vàng Đang Chờ Bạn
Nhà phố tại 205/5 Đường Phan Văn Hân, Phường Gia Định, Bình Thạnh không chỉ là nơi ở, mà còn là một tài sản quý giá chờ bạn phát huy. Với mức giá hấp dẫn 15,9 tỷ đồng, pháp lý rõ ràng sổ hồng riêng, và tiềm năng tăng giá lâu dài, đây là thời điểm lý tưởng để xuống tiền.
Đừng để cơ hội này trôi mất. Bạn có thể vừa có nơi ở riêng hoặc cho gia đình, vừa sinh lời từ cho thuê, vừa hưởng lợi từ sự tăng giá của bất động sản trong tương lai.
📞 Liên Hệ Ngay Để Xem Nhà Trực Tiếp:**
- Số điện thoại: 090.118.4444 (gặp Quách Cường)
- SMS - Zalo - Viber: 090.118.4444
- Địa chỉ xem nhà: 205/5 Đường Phan Văn Hân, Phường 17, Bình Thạnh, Thành phố Hồ Chí Minh
Chủ nhà sẵn sàng thương lượng với khách hàng có thiện chí. Mua bán nhanh gọn, người thật việc thật – đó là cam kết của chúng tôi.
⏰ Lưu ý quan trọng:** Tin đăng này có thể được gỡ bất cứ lúc nào sau khi bán hoặc khi chúng tôi tìm được chủ sở hữu phù hợp. Nhanh tay hãy liên hệ ngay hôm nay để không trễ hẹn cơ hội vàng này!
Hãy để chúng tôi tại Tìm Nhà Phố giúp bạn tìm được ngôi nhà đúng như ý muốn. Tiền nào của nấy, bất động sản nào sẽ có người mua – đó là triết lý của chúng tôi. Gọi ngay hôm nay!**