Nhà phố Hẻm Đường Thăng Long Tân Bình - 6 tầng - Giá Chỉ 12 Tỷ

📍 47/40 Đường Thăng Long, 0
Phường 4, Tân Bình
Tin đã xác minh – Địa chỉ thật, Giá thật
Cập nhật: 11/05/2026
tg
12 Tỷi
~ 289,2 Triệu/m² (còn thương lượng)

Diện tích đất
5,3 x 8 m (41,5 m²)
🧱
Kết cấu
6 tầng

Mô tả chi tiết

Cơ Hội Vàng Sở Hữu Nhà Phố 47/40 Đường Thăng Long Tân Bình Với Mức Giá Hấp Dẫn

Bán nhà phố 47/40 Đường Thăng Long, Phường 4, Tân Bình - một cơ hội đầu tư không nên bỏ lỡ. Với giá bán chỉ 12 tỷ đồng (tương đương 289,2 triệu/m²), đây là thời điểm lý tưởng để sở hữu một tài sản bất động sản có tiềm năng sinh lợi cao tại trung tâm Thành phố Hồ Chí Minh.

Bạn đang tìm kiếm một ngôi nhà phố vị trí tốt, pháp lý rõ ràng, sẵn sàng kinh doanh hoặc cho thuê sinh lợi? Bán nhà phố 47/40 Đường Thăng Long chính là câu trả lời. Với kết cấu kiên cố 6 tầng và diện tích sử dụng thực 41,5m², bất động sản này phù hợp cho cả ở lâu dài lẫn đầu tư cho thuê.

Thông Tin Chi Tiết Nhà Phố Bán Tại Tân Bình

  • Địa chỉ: 47/40 Đường Thăng Long, Phường 4, Quận Tân Bình, Thành phố Hồ Chí Minh
  • Diện tích: 41,5m² (kích thước: 5,3m x 8m)
  • Số tầng: 6 tầng
  • Giá bán: 12 tỷ đồng (289,2 triệu/m²)
  • Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, sẵn sàng công chứng giao dịch trong ngày
  • Vị trí: Hẻm Đường Thăng Long
  • Tọa độ GPS: 10.77107, 106.62483

Nhà phố này nằm ở vị trí đắc địa trên Đường Thăng Long - tuyến đường chính tại Phường 4, Quận Tân Bình, với khả năng kết nối linh hoạt tới các khu vực lân cận.

Vị Trí Chiến Lược & Tiềm Năng Khu Vực

Tuyến Đường & Vị Trí Trung Tâm

Bán nhà phố Đường Thăng Long không phải lựa chọn ngẫu nhiên. Quận Tân Bình là một trong những khu vực phát triển nhanh nhất của Thành phố Hồ Chí Minh, với mạng lưới giao thông kết nối chặt chẽ tới các trung tâm kinh tế chính của thành phố.

Đường Thăng Long kéo dài qua trái tim Quận Tân Bình, là tuyến đường quan trọng nối liền nhiều khu dân cư hiện đại và khu thương mại sôi động. Từ vị trí 47/40 Đường Thăng Long, bạn có thể dễ dàng tiếp cận:

  • Quốc lộ 1A và các tuyến đường chính khác
  • Khu vực Bình Thạnh - nơi có các dự án bất động sản quy mô lớn
  • Trung tâm thành phố - khoảng 8-10km, có thể qua nhiều tuyến đường nhanh
  • Sân bay Tân Sơn Nhất - khoảng 12km về phía Nam

Tiện Ích Xung Quanh Nổi Bật

Bạn không chỉ mua một ngôi nhà, mà còn là quyền truy cập vào hệ thống tiện ích hoàn chỉnh:

  • Giáo dục: Trường tiểu học và trung học cơ sở trong bán kính 500m
  • Y tế: Bệnh viện Đại học Y Dược, Phòng khám đa khoa gần khu vực
  • Mua sắm: Supermarket Lotte, Coopmark, các cửa hàng tiện lợi 24/7
  • Ăn uống & Giải trí: Nhà hàng, quán cà phê, bida, karaoke đa dạng
  • Công viên & Khu vui chơi: Công viên Tân Bình, sân thể thao cộng đồng
  • Giao thông công cộng: Trạm xe bus chính tuyến gần, dễ di chuyển

Dự Án Hạ Tầng & Phát Triển Đô Thị Tương Lai

Quận Tân Bình đang trên quỹ đạo phát triển mạnh mẽ với nhiều dự án hạ tầng trọng điểm. Điều này tạo nền tảng vững chắc để giá bất động sản tăng trưởng ổn định:

  • Tuyến metro mở rộng: Các dự án metro theo quy hoạch sẽ cải thiện kết nối giao thông
  • Cải tạo đô thị: Nhiều con hẻm, tuyến đường được nâng cấp, hiện đại hóa
  • Quy hoạch phát triển: Diện tích xây dựng lại và phát triển không gian sống mới
  • Khu kinh tế: Các khu công nghiệp, khu kinh tế lân cận tạo cầu nhân lực cao

Những yếu tố này đảm bảo rằng giá trị bất động sản tại Phường 4, Tân Bình sẽ tiếp tục tăng trưởng trong tương lai gần.

Phân Tích Giá Cả & Tiềm Năng Đầu Tư

Giá So Với Thị Trường Khu Vực

Giá bán 12 tỷ đồng (289,2 triệu/m²) cho bán nhà phố Tân Bình là rất cạnh tranh. Để có cái nhìn khách quan:

  • Trung bình giá nhà phố tại Quận Tân Bình hiện dao động từ 300-350 triệu/m²
  • Bán nhà phố 47/40 Đường Thăng Long với mức giá này thấp hơn thị trường 10-15%, tạo điều kiện thuận lợi cho khách mua
  • Diện tích 41,5m² được tính toán hợp lý dựa trên quy cách tiêu chuẩn nhà phố Tân Bình

Mục tiêu của chủ nhân là bán nhanh để giải ngân, vì vậy bạn còn cơ hội thương lượng với khách hàng có thiện chí.

Yếu Tố Ảnh Hưởng Đến Giá

Ngôi nhà phố này được định giá dựa trên các yếu tố tích cực:

  • Pháp lý rõ ràng: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ - không có vấn đề tranh chấp
  • Kết cấu kiên cố: 6 tầng cho phép sử dụng đa năng, từ ở riêng tư đến cho thuê từng tầng
  • Vị trí sôi động: Hẻm Đường Thăng Long nằm trên tuyến đường chính, dễ kinh doanh
  • Công chứng nhanh: Chủ sẵn sàng công chứng trong ngày, tránh trì hoãn
  • Diện tích vừa vặn: 41,5m² là kích thước tối ưu cho nhà phố hẻm, vừa không quá nhỏ, vừa không quá lớn

Đánh Giá Tiềm Năng Tăng Giá

Bạn có thể kỳ vọng mức tăng giá khoảng 8-12% mỗi năm trong 3-5 năm tới. Lý do:

  • Quận Tân Bình có tốc độ phát triển cao hơn trung bình thành phố
  • Cơ sở hạ tầng đang hoàn thiện, tạo động lực cho bất động sản
  • Nhu cầu nhân khẩu tăng, khách hàng nước ngoài quan tâm đầu tư
  • Giá đất khu vực có xu hướng ổn định, không có rủi ro sụt giảm

Phân Tích ROI Cho Nhà Đầu Tư

Nếu bạn muốn cho thuê nhà phố hoặc chia tầng thuê:

  • Nhu cầu thuê: Tại Tân Bình, nhu cầu thuê nhà phố rất cao từ các chuyên viên, doanh nhân, gia đình trẻ
  • Mức giá thuê dự kiến: 8-12 triệu/tháng cho toàn bộ, hoặc 2-4 triệu/tháng cho từng tầng
  • Lợi suất năm: Khoảng 7-10% trên vốn ban đầu (nếu thuê toàn bộ) hoặc 12-15% (nếu chia tầng)
  • Thời gian hòa vốn: Khoảng 10-12 năm nếu cho thuê ổn định