Nhà phố Hẻm Đường Thích Quảng Đức Phú Nhuận - 4 tầng - Giá Chỉ 10,2 Tỷ
Thông tin nhanh
Mô tả chi tiết
Cơ Hội Vàng Sở Hữu Nhà Phố 4 Tầng Tại Trung Tâm Phú Nhuận – Giá Cực Hấp Dẫn!
Mua nhà không chỉ là mua một mái ấm, nó là một cuộc đầu tư thông minh cho tương lai. Và hôm nay, chúng tôi xin giới thiệu một cơ hội hiếm có – bán nhà phố 100/85b Đường Thích Quảng Đức, Phường 5, Phú Nhuận, một điểm sáng ở tâm quận Phú Nhuận, TPHCM.
Con hẻm êm ả, vị trí chiến lược, kiến trúc hiện đại, pháp lý sạch sẽ. Chỉ với 10.2 tỷ đồng (255 triệu/m²), bạn sẽ sở hữu một tài sản có mức giá rẻ hơn thị trường đáng kể. Đây không phải chỉ là một căn nhà – đây là một "kênh vàng" để nhân lợi nhuận trong tương lai.
Không có cơ hội nào tượng đương với lúc này. Hãy cùng chúng tôi khám phá tại sao bất động sản này xứng đáng trở thành ngôi nhà lý tưởng của bạn.
Thông Tin Chi Tiết Nhà Phố Bán
Dưới đây là các thông số kỹ thuật chính xác của bán nhà phố 100/85b Đường Thích Quảng Đức, Phường Đức Nhuận, Phú Nhuận:
- Địa chỉ: 100/85b Đường Thích Quảng Đức, Phường 5 (Phường Đức Nhuận), Quận Phú Nhuận, Thành phố Hồ Chí Minh
- Diện tích mặt tiền: 4m x 10m = 40m²
- Kết cấu: Nhà phố 4 tầng, xây dựng kiên cố, hiện đại
- Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, sẵn sàng công chứng giao dịch trong ngày
- Vị trí: Hẻm Đường Thích Quảng Đức (không ồn ào, yên tĩnh)
- Giá bán: 10.2 tỷ đồng (tương đương 255 triệu đồng/m²)
- Google Maps: https://maps.google.com/?q=10.80772,106.68273
Toàn bộ thông tin trên đều có thể xác minh chính thức. Pháp lý rõ ràng, không có tranh chấp hay vướng mắc. Chủ nhà muốn giao dịch nhanh gọn với người thật, việc thật.
Vị Trí Chiến Lược & Tiềm Năng Khu Vực
Tuyến Đường & Vị Trí Vàng
Đường Thích Quảng Đức** không phải tuyến đường bừa bãi. Nó là một trong những tuyến đường trục chính kết nối trung tâm TPHCM, nằm ngay lòng quận Phú Nhuận – một trong ba quận "chọn mặt gửi vàng" của Thành phố. Từ đây, bạn có thể:
- Kết nối dễ dàng đến Tân Bình, Bình Thạnh, Đống Đa
- Di chuyển nhanh chóng đến các khu trung tâm như Tao Đàn, Landmarks, Q.1
- Cách xa không xa ùn tắc – hẻm yên tĩnh là một giải pháp sống thông minh
Phú Nhuận là quận giàu người, giàu tiền, giàu văn hoá. Đừng cảm thấy xa xôi – bạn ở đây còn gần hơn một bước so với những ai sống ở quận 7 hay quận 9.
Tiện Ích Xung Quanh
Khu vực Phường 5, Phú Nhuận có sẵn các tiện ích hạng A:
- Siêu thị & Trung tâm thương mại: SC VivoCity, Crescent Mall gần đó, các cửa hàng tiện lợi đủ đầy
- Y tế: Bệnh viện Chợ Rẫy (cơ sở 2), phòng khám đa khoa uy tín
- Giáo dục: Trường quốc tế, trường chất lượng cao, các cơ sở giáo dục bậc cao
- Dịch vụ & Ăn uống: Nhà hàng, quán cà phê, những địa điểm ăn ngon nổi tiếng
- Công viên & Giải trí: Công viên Tao Đàn, Tao Đàn Park, không gian xanh mát
- Giao thông công cộng: Buýt nhanh BRT, tuyến xe bus kết nối mọi nơi
Mọi thứ bạn cần đều nằm trong một "vòng tròn lợi ích" nhỏ gọn, khiến đời sống trở nên tiện lợi và sang trọng.
Dự Án Hạ Tầng & Tiềm Năng Tăng Giá
Phú Nhuận đang chứng kiến sự bùng nổ phát triển hạ tầng:
- Metro Tuyến 1 (Red Line): Đã hoàn thành, kết nối từ Bến Thành đến Suối Tiên – nhà bạn sẽ được lợi từ khả năng tiếp cận vốn công cộng
- Các dự án căn hộ cao cấp: Các tòa nhà mới mọc lên, nâng giá trị khu vực
- Quy hoạch đô thị: Quận Phú Nhuận được xếp vào nhóm quận A, có chính sách ưu tiên phát triển từ UBND TPHCM
Những yếu tố này không chỉ giúp tài sản của bạn ổn định, mà còn tạo đà để giá trị tăng trưởng bền vững trong dài hạn.
Phân Tích Giá Cả & Tiềm Năng Đầu Tư
So Sánh Giá Thị Trường
Giá 255 triệu/m² tại Phú Nhuận không phải là giá "bình thường". Nó là mức giá ưu đãi so với thị trường:
- Giá trung bình nhà phố Phú Nhuận (2024): 300-350 triệu/m²
- Giá nhà phố cạnh Bệnh viện Chợ Rẫy hoặc gần Trường Quốc tế: 400-500 triệu/m²
- Giá của căn nhà này: 255 triệu/m² – rẻ hơn 30-40% so với khu vực
Tại sao rẻ mà vẫn tốt? Vì đây là nhà cũ hơn, nhưng vị trí lại vàng, pháp lý rõ ràng, chủ sốt ruột bán.
Yếu Tố Ảnh Hưởng Đến Giá
Giá bất động sản không phải lúc nào cũng bằng nhau. Tại vị trí này, những yếu tố sau ảnh hưởng lớn:
- Vị trí hẻm yên tĩnh: Không bị ồn ào, không giao thông cộng cộng, là lợi thế cho cộng cư dân sống lâu dài
- Sổ hồng rõ ràng: Không mất thời gian tranh chấp, giao dịch nhanh
- Diện tích hữu ích: 40m² với chiều rộng 4m là kích thước tối ưu cho nhà phố
- 4 tầng, hiện đại: Tiềm năng cho thuê phòng, chia sẻ hoặc sử dụng đa công năng
Những yếu tố này góp phần giữ cho tài sản "nóng" trong mắt nhà đầu tư khôn ngoan.
Đánh Giá Tiềm Năng Tăng Giá
Nhìn vào bối cảnh phát triển của Phú Nhuận:
- Lịch sử tăng giá: Quận này tăng 8-12% hàng năm trong 5 năm vừa qua
- Sắp tới (2-3 năm): Dự kiến tăng 10-15%/năm nhờ metro, hạ tầng hoàn thiện
- Dài hạn (5-10 năm): Có thể tăng 15-20% nếu quận Phú Nhuận tiếp tục được ưu tiên phát triển
Đầu tư vào bán nhà phố Phú Nhuận hôm nay, có thể là quyết định khôn ngoan vào ngày mai.
Phân Tích ROI Cho Nhà Đầu Tư
Nếu bạn mua giá 10.2 tỷ hôm nay:
- Cho thuê phòng/trọ: Tiềm năng 15-20 triệu/tháng (tương đương 1.8-2.4 tỷ/năm) → ROI ~18-24%/năm
- Chờ tăng giá 10 năm: Với mức tăng 12%/năm, giá sẽ lên ~28-30 tỷ → Lợi nhuận ~3x lần vốn
- Kết hợp cả hai: Thu nhập ổn định ngắn hạn + tài sản tăng giá dài hạn = Hành động kinh doanh hoàn hảo
Nhân tiền nào, trả tiền nấy. Với nhà này, "tiền nào" của bạn sẽ mang lại "tiền nấy" lợi nhuận hợp lý.
Công Năng Khai Thác & Giải Pháp Sử Dụng
Bạn sở hữu nhà phố 4 tầng tại vị trí tốt – có tính linh hoạt cao. Một số phương án khai thác:
Phương án 1: Ở & Kinh doanh** Tầng 1 làm cửa hàng, quán cà phê, showroom. Tầng 2-4 dành cho gia đình. Thu nhập thêm 10-15 triệu/tháng không quá khó.
Phương án 2: Cho Thuê Toàn Bộ** Chia thành 2-3 căn hộ nhỏ, cho thuê từng phòng. Với vị trí này, không khó tìm khách hàng là người làm việc, sinh viên, cộng tác viên.
Phương án 3: Giữ Lâu Dài** Sống trong một ngôi nhà vị trí tốt, hưởng lợi từ sự tăng giá tự nhiên. Khi có nhu cầu, bán với lợi nhuận lớn.
Linh hoạt, không bị "kềm hãm" bởi quy định hay hạn chế sử dụng.
5 Lý Do Tại Sao Bạn Nên Chọn Nhà Phố Này Ngay Hôm Nay
1. Vị Trí Vàng, Không Bao Giờ Lỗi Thời
Phú Nhuận là quận "bất tử" trong tâm người có tiền. Mua ở đây, bạn không cần lo lắng giá sẽ rơi tự do. Vị trí luôn là vị trí, và đây là một vị trí mà ít người từ chối.
2. Giá Rẻ Hơn Thị Trường 30-40%
Mua với giá 255 triệu/m² khi thị trường bán 350+ triệu/m²? Đó là lợi thế nhà đầu tư. Bạn không chỉ mua một ngôi nhà, mà mua một cơ hội chiết khấu không phổ biến.
3. Pháp Lý Sạch, Giao Dịch Nhanh
Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ – không phải loại nhà "mập mờ" cần vận động, xin xỏ. Công chứng có thể hoàn tất trong ngày. Đây là yên tâm cho nhà đầu tư bận rộn.
4. Tiềm Năng Sinh Lời Đa Chiều
Kinh doanh ngắn hạn hoặc chờ tăng giá dài hạn, bạn đều có lợi. Nhà 4 tầng cho phép bạn linh hoạt chia sẻ hoặc tập trung sử dụng theo nhu cầu.
5. Cơ Hội Khan Hiếm, Sắp Hết
Nhà tốt ở vị trí tốt với giá tốt không bao giờ nằm im trên thị trường lâu. Chủ nhà muốn bán nhanh, tin đăng này có thể được gỡ bất cứ lúc nào. Bạn chắc mình có đủ thời gian suy nghĩ không?
6. Môi Trường Sống Sang Trọng
Không chỉ về tiền, mà còn về chất lượng cuộc sống. Quận Phú Nhuận là nơi đủ yên tĩnh, đủ đông đúc, đủ văn minh. Ở đây, bạn không chỉ sở hữu căn nhà, mà chọn một lối sống.
7. Sẵn Sàng Giao Dịch, Chủ Có Thiện Chí
Chủ nhân ngôi nhà này là người thực dụng. Anh/chị sẽ thương lượng với những khách hàng có thiện chí, nên không quá khó khăn nếu bạn có kiến nghị hợp lý về giá hay điều kiện thanh toán.
3 Câu Hỏi Thường Gặp
Q1: Giá 10.2 tỷ có thể thương lượng không?
Hoàn toàn có thể. Chủ nhà sẵn sàng nghe lời đề xuất từ những khách hàng có thiện chí, mua bán nhanh gọn. Nếu bạn có khả năng thanh toán nhanh hoặc có kế hoạch kinh doanh rõ ràng, bạn sẽ có cơ hội thương lượng. Tuy nhiên, giá 255 triệu/m² đã là mức giá thị trường thấp, nên kỳ vọng giảm quá sâu có thể không khả thi.
Q2: Pháp lý nhà phố này có vấn đề gì không?
Không. Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, sẵn sàng công chứng giao dịch trong ngày. Toàn bộ giấy tờ có thể được kiểm chứng. Đây là loại nhà "sạch" mà nhà đầu tư mơ ước, không cần lo lắng tranh chấp hay vướng mắc pháp lý.
Q3: Nếu mua để cho thuê, thu nhập tháng bao nhiêu?
Tùy thuộc vào phương án chia sẻ phòng và vị trí cho thuê. Với diện tích 40m² (4 tầng), bạn có thể:
- Cho thuê toàn bộ: 8-12 triệu/tháng (nếu cho nhân viên công ty, gia đình nhỏ)
- Chia phòng & cho thuê theo phòng: 15-20 triệu/tháng (nếu chia 3-4 phòng)
Tỷ suất cho thuê có thể đạt 15-20%/năm, nhưng cần quản lý tốt và chọn khách hàng kỹ lưỡng.
🏠 Cơ Hội Vàng Đang Chờ Bạn – Hành Động Ngay!
Bán nhà phố không chỉ là một giao dịch thông thường – đây là một duyên mà khách hàng đã xem tin đã là duyên. Bạn đang đọc dòng chữ này có nghĩa là, bạn đã có một niềm muốn, một sự tò mò, một dự cảm "có thể đây chính là nó".
Đừng để cơ hội này trôi qua. Bán nhà phố 100/85b Đường Thích Quảng Đức, Phường Đức Nhuận, Quận Phú Nhuận vừa là một lựa chọn ở & sống lâu dài, vừa là một kênh đầu tư sinh lời với ROI thực tế.
Mức giá 10.2 tỷ (255 triệu/m²) – rẻ hơn thị trường 30-40% – là thời điểm lý tưởng để xuống tiền. Với tiềm năng tăng giá 10-15%/năm trong giai đoạn tới, bạn sẽ cảm ơn quyết định hôm nay.
📞 Liên Hệ Ngay Để Xem Nhà & Tư Vấn
Anh/Chị Quách Cường – Chuyên viên tư vấn bất động sản**
- 📱 Điện thoại: 090.118.4444
- 💬 Zalo / Viber: 090.118.4444
- 📍 Xem nhà trực tiếp: Theo lịch hẹn tại 100/85b Đường Thích Quảng Đức, Phường 5, Phú Nhuận
Chủ nhân ngôi nhà sẵn sàng thương lượng và giao dịch nhanh gọn với khách hàng có thiện chí.**
Hãy gọi ngay hôm nay. SMS, Zalo, Viber – chọn cách nào cũng được. Anh Quách Cường sẽ sắp xếp cho bạn xem nhà trong ngày, trả lời tất cả thắc mắc, và hỗ trợ bạn từ A đến Z trong quá trình giao dịch.
⏰ Lưu ý quan trọng:** Tin đăng này có thể được gỡ bất cứ lúc nào sau khi bán. Cơ hội vàng không chờ bất kỳ ai. Hãy nhanh tay trước khi người khác bước tới trước!
🌟 Thương hiệu uy tín: Tìm Nhà Phố** – Nơi bạn tìm thấy không chỉ ngôi nhà, mà còn cả tương lai tươi sáng.