Nhà phố Hẻm Đường Trần Nhật Duật Quận 1 - 3 tầng - Giá Chỉ 39 Tỷ

📍 10/2 Đường Trần Nhật Duật, Phường Tân Định
Phường Tân Định, Quận 1
Tin đã xác minh – Địa chỉ thật, Giá thật
Cập nhật: 14/05/2026
tg
39 Tỷi
~ 541,7 Triệu/m² (còn thương lượng)

Diện tích đất
5 x 16 m (72 m²)
📏
Diện tích sử dụng
266,5 m²
🧱
Kết cấu
3 tầng

Mô tả chi tiết

Cơ Hội Vàng Sở Hữu Nhà Phố 10/2 Trần Nhật Duật – Quận 1 Chỉ Với 39 Tỷ

Bạn đang tìm kiếm một ngôi nhà vừa có địa vị, vừa thích hợp để ở lâu dài hay kinh doanh cho thuê? Tin rằng bạn chưa bao giờ bỏ lỡ cơ hội như thế này – một nhà phố hẻm Trần Nhật Duật tại Quận 1, nơi mà giá trị tăng trưởng không bao giờ ngừng, đang chờ người chủ nhân may mắn.

Đây không phải là một tin đăng thông thường. Đây là một cơ hội đầu tư bất động sản tại vị trí vàng giữa lòng Sài Gòn, với pháp lý trong sáng, sẵn sàng giao dịch nhanh. Nếu bạn đang tính chuyện mua nhà hay tìm kênh đầu tư an toàn, bài viết này dành cho bạn.

Thông Tin Chi Tiết Bất Động Sản

Bán Nhà Phố 10/2 Đường Trần Nhật Duật, Phường Tân Định, Quận 1, TPHCM**

  • Địa chỉ: 10/2 Đường Trần Nhật Duật, Phường Tân Định, Quận 1, Thành Phố Hồ Chí Minh
  • Loại bất động sản: Nhà phố 3 tầng
  • Diện tích đất: 80m² (kích thước 5m x 16m)
  • Kết cấu: Nhà đẹp 3 tầng, xây dựng chắc chắn, hoàn công đầy đủ
  • Vị trí: Hẻm Đường Trần Nhật Duật – tuyến đường chính trung tâm Quận 1
  • Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công toàn bộ, sẵn sàng công chứng giao dịch trong cùng ngày
  • Giá bán: 39 Tỷ VNĐ (tương đương 487,5 triệu/m²)
  • Google Maps: https://maps.google.com/?q=10.79224,106.68979

Mức giá này đã là mức giá hấp dẫn nhất so với thị trường hiện tại tại khu vực, và chủ nhà có mong muốn thương lượng với khách hàng có thiện chí muốn giao dịch nhanh gọn.

Vị Trí Và Tiềm Năng Khu Vực

Vị Trí Chiến Lược Tại Trung Tâm Quận 1

Bán nhà phố 10/2 Đường Trần Nhật Duật Quận 1 không phải ngẫu nhiên trở thành một lựa chọn sáng suốt. Tuyến đường Trần Nhật Duật là một trong những con đường sầm uất nhất của Quận 1**, nối liền khu vực Ben Thành – Hàm Nghi – Nguyễn Huệ.

Bạn sẽ cảm nhận được sự kết nối hoàn hảo từ các tuyến đường lớn như Đại lộ Thống Nhất, Nguyễn Huệ, và các khu vực quanh Hồ Guom. Đây là tuyến đường truyền thống của Saigon – nơi mà bất động sản luôn duy trì giá trị cao.

Tiện Ích Xung Quanh – Tất Cả Nằm Lòng Bàn Tay

Sống tại nhà phố Phường Tân Định có nghĩa là bạn không bao giờ thiếu thứ gì:

  • Trung tâm mua sắm & giải trí: Tòa nhà Ben Thành, Bitexco, Diamond Plaza, các trung tâm thương mại cao cấp chỉ cách vài phút đi bộ
  • Cơ sở y tế hạng nhất: Bệnh viện Chợ Rẫy, Bệnh viện Nhân Dân Gia Định, các phòng khám quốc tế lân cận
  • Giáo dục chất lượng: Trường quốc tế, các trường cấp 1, 2, 3 uy tín trong khu vực
  • Ẩm thực & dịch vụ: Hàng quán quanh Trần Nhật Duật nổi tiếng với ẩm thực tạp chế, quán cà phê, nhà hàng cao cấp
  • Hệ thống giao thông: Gần tuyến Bus nhanh, dễ dàng di chuyển đến Tân Sơn Nhất, Bến xe, các khu vực khác
  • Không gian xanh: Công viên Tao Đàn gần kề, khu vực ưa thích của cư dân Quận 1

Dự Án Hạ Tầng & Phát Triển Đô Thị Sắp Tới

Quận 1 hiện đang là trung tâm phát triển đô thị mới của TPHCM. Các dự án quy mô lớn sắp khởi động như:

  • Dự án Metro Tuyến 1 (Ben Thành – Suối Tiên): Đã hoàn thành các đoạn chính, tăng cộng sự kết nối và giá trị BĐS
  • Tuyến đường mới kết nối Quận 1 – Quận 7: Dự kiến hoàn thành sẽ mở rộng cơ hội kinh doanh
  • Khu phát triển ven sông Sài Gòn: Các dự án cải tạo không gian công cộng sẽ nâng cao giá trị khu vực

Những dự án này sẽ tăng giá trị bất động sản Quận 1 đáng kể trong 3-5 năm tới, và nhà phố Tân Định sẽ là những tài sản được hưởng lợi trực tiếp.

Phân Tích Giá Cả & Tiềm Năng Tăng Giá

So Sánh Giá Với Thị Trường Hiện Tại

Mức giá 39 tỷ (487,5 triệu/m²) tại nhà phố Trần Nhật Duật Quận 1 hiện nay là giá tốt hơn thị trường 8-12%.

Để so sánh:

  • Nhà phố 80m² tại các khu vực lân cận (Nguyễn Hue, Đông Du) đang được rao bán ở mức 43-45 tỷ
  • Các BĐS cùng khoảng cách từ Ben Thành có giá thậm chí cao hơn 50-55 tỷ

Điều này có nghĩa: bạn đang mua ở mức giá rất cạnh tranh so với các nhà phố tương tự tại khu vực.

Yếu Tố Ảnh Hưởng Đến Giá & Tiềm Năng Tăng Trưởng

Tại sao giá có khả năng tăng mạnh trong thời gian tới?**

  1. Hiếm hòi các BĐS pháp lý trong sáng: Sổ hồng riêng chính chủ + hoàn công đầy đủ = bảo lãnh giao dịch an toàn (đây là yếu tố làm tăng giá 5-8% so với BĐS còn chờ hoàn công)

  2. Vị trí trung tâm vừa kín tiếng vừa sầm uất: Hẻm Trần Nhật Duật không quá ồn ào như các đại lộ, nhưng vẫn kết nối tốt – đây là điểm cộng lớn cho cư dân

  3. Nhu cầu nhà phố tăng cao: Giới đẹp, nhà đầu tư thích nhà phố hơn chung cư do tính độc lập, có sân, không cần chia sẻ không gian chung

  4. Quy hoạch Quận 1 ngày càng cao cấp: Các BĐS tại đây đều tăng giá liên tục mỗi năm 8-15%

Phân Tích ROI – Tính Toán Cụ Thể

Nếu bạn mua BĐS Trần Nhật Duật này để cho thuê**:

  • Dự kiến cho thuê: 20-25 triệu/tháng (căn nhà 80m², 3 tầng tại vị trí này có thể chia làm 3-4 phòng cho thuê hoặc cho thuê nguyên căn cho khách nước ngoài, startup)
  • Thu nhập năm: ~240-300 triệu/năm
  • Tỷ suất sinh lợi (Gross Yield): 6-7.7% năm (tính trên giá 39 tỷ)
  • Thời gian hồi vốn: ~13-17 năm (không tính tăng giá trị BĐS)

Nhưng đây chỉ là tính toán bảo thủ. Nếu bạn nắm giữ 3-5 năm rồi bán**, với tốc độ tăng giá bình quân 8-10%/năm tại Quận 1, bạn có thể:

  • Giá trị sau 5 năm: ~57-60 tỷ
  • Lợi nhuận từ tăng giá: ~18-21 tỷ (gấp 3-4 lần vốn đầu tư ban đầu)
  • Cộng thêm thu nhập cho thuê: ~60-75 triệu/năm x 5 năm = ~300-375 triệu
  • Lợi nhuận ròng: 18-21 tỷ + 300-375 triệu = ~18.3 – 21.4 tỷ (tương đương ROI 47-55% sau 5 năm)

Công Năng Khai Thác & Cách Sử Dụng Tối Ưu

Một trong những lợi thế lớn của nhà phố 80m² Trần Nhật Duật là tính linh hoạt sử dụng:

1. Ở Riêng Lẻ – Tối Ưu Cho Gia Đình Trẻ

Với 3 tầng, bạn có thể tính bố cục:

  • Tầng 1: Phòng khách, bếp, WC
  • Tầng 2: 1-2 phòng ngủ
  • Tầng 3: Phòng ngủ chính, lounge riêng tư

Vị trí hẻm yên tĩnh nhưng không bị cảm giác xô sát – lý tưởng cho gia đình muốn sống tại trung tâm mà vẫn có không gian riêng tư**.

2. Cho Thuê Phòng – Sinh Lời Liên Tục

Chia làm 3-4 phòng cho thuê cho nhân viên công sở, du học sinh, lao động tay nghề:

  • Thu nhập 20-25 triệu/tháng (có thể cao hơn với khách nước ngoài)
  • Quản lý dễ dàng nhờ vị trí trung tâm, cơ sở hạ tầng đầy đủ

3. Kinh Doanh Dịch Vụ – Nâng Cao Giá Trị

  • Văn phòng chia sẻ (co-working): Quân Quận 1 là tâm điểm startup, nhu cầu không gian làm việc luôn cao
  • Căn bộ bán hàng online hoặc dịch vụ khác: Không gian 80m² 3 tầng đủ để làm văn phòng nhỏ gọn
  • Homestay cao cấp: Với khách nước ngoài, mỗi phòng có thể cho thuê 1-1.5 triệu/đêm