Cơ hội vàng sở hữu nhà phố Trần Quang Diệu - Quận 3 với tỷ suất cho thuê 3%
Bạn đang tìm kiếm một bất động sản vừa có thể ở được, vừa sinh lợi khủng? Thì tin này chắc sẽ khiến bạn chú ý. Một nhà phố 40/72 Đường Trần Quang Diệu, Phường 14, Quận 3 (gọi cách khác là Phường Nhiêu Lộc) đang chờ chủ nhân mới. Giá chỉ 8 tỷ, cho thuê được 20 triệu/tháng – con số này không phải dạo chơi, mà là tiền thật từ khách hàng. Vậy tại sao lại là cơ hội vàng? Hãy cùng tìm hiểu.
Thông tin chi tiết bán nhà phố 40/72 Đường Trần Quang Diệu Phường Nhiêu Lộc
- Địa chỉ: 40/72 Đường Trần Quang Diệu, Phường 14, Quận 3 (Phường Nhiêu Lộc), Thành Phố Hồ Chí Minh
- Diện tích: 40,5 m² (4,5 m × 9 m)
- Kết cấu: Nhà đẹp 4 tầng, 4 phòng ngủ, 5 toilets
- Hướng: Nam
- Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, công chứng giao dịch nhanh trong ngày
- Mức giá: 8 tỷ VNĐ (197,5 triệu/m²)
- Thu nhập cho thuê: 20 triệu/tháng
- Tỷ suất cho thuê: 3%
- Vị trí: Hẻm Đường Trần Quang Diệu
Một điểm cộng to lớn: pháp lý sạch sẽ. Sổ hồng đã nằm trong tay, không cần chờ đợi hay lo lắng về vấn đề quyền sở hữu. Công chứng giao dịch có thể hoàn thành trong ngày – điều này giúp bạn an tâm và nhanh chóng trở thành chủ nhân.
Vị trí và tiềm năng khu vực
Tại sao Phường Nhiêu Lộc, Quận 3 lại đắc địa?**
Quận 3 là trái tim của Thành Phố Hồ Chí Minh – nơi đâu cũng là cơ hội. Phường Nhiêu Lộc (chính thức là Phường 14) không nằm ở vùng ven, mà là trung tâm thương mại, du lịch và kinh doanh của thành phố. Đường Trần Quang Diệu là một trong những tuyến đường sầm uất nhất, với lưu lượng khách qua lại liên tục từ sáng đến tối.
Tiện ích xung quanh**
Bạn sẽ không cảm thấy thiếu thứ gì ở đây:
- Chợ Bến Thành (biểu tượng của Sài Gòn) chỉ cách vài phút
- Các tòa nhà văn phòng hạng A, trung tâm thương mại lớn đông đúc
- Siêu thị, nhà hàng, quán cà phê mọc lên như nấm
- Bệnh viện lớn, trường học chất lượng gần kề
- Hệ thống giao thông công cộng phát triển (buýt, taxi, Grab luôn sẵn)
- Công viên Tảo Đán, các khu vui chơi giải trí
Hạ tầng và dự án phát triển**
Quận 3 đang được TP.HCM ưu tiên phát triển. Dự án mở rộng các tuyến đường, xây dựng thêm các trung tâm thương mại sẽ tạo sức hút mạnh mẽ. Với pháp lý sạch sẽ, nhà phố 40/72 Đường Trần Quang Diệu, Quận 3 không phải là đầu cơ – đây là nơi có thực tế, có khách hàng, có tiền.
Phân tích giá cả và tiềm năng tăng giá
Giá tại sao lại 8 tỷ?**
197,5 triệu/m² là con số hợp lý trong bối cảnh thị trường Quận 3 hiện tại. Để so sánh: