Nhà phố Mặt Tiền Đường Đặng Văn Ngữ Phú Nhuận - 3 tầng - Giá Chỉ 15,5 Tỷ

📍 188 Đường Đặng Văn Ngữ, Phường Phú Nhuận
Phường 13, Phú Nhuận
Tin đã xác minh – Địa chỉ thật, Giá thật
Cập nhật: 18/05/2026
tg
15,5 Tỷi
~ 430,6 Triệu/m² (còn thương lượng)

Diện tích đất
9 x 4 m (36 m²)
🧱
Kết cấu
3 tầng
📄
Hợp đồng thuê
28 Triệu/tháng • Tỷ suất 2.17%

Mô tả chi tiết

Cơ Hội Sở Hữu Bất Động Sản Vàng Tại Phú Nhuận - Bán Nhà phố 188 Đường Đặng Văn Ngữ Phú Nhuận

Có một ngôi nhà phố đang chờ bạn tại vị trí đắc địa, nơi mà kinh doanh và ở ổn định đều có thể thực hiện. Tại Bán Nhà phố 188 Đường Đặng Văn Ngữ Phường Phú Nhuận, bạn sẽ tìm thấy không chỉ một căn nhà để sống, mà còn là một cơ hội đầu tư sinh lời với tỷ suất cho thuê hấp dẫn 2.17% hàng năm.

Mua bán nhà là cái duyên. Khách hàng đã xem tin đăng này, đã là cái duyên. Vậy hãy để chúng tôi tìm hiểu kỹ hơn về điểm nổi bật của bất động sản này, từ cơ sở hạ tầng đến tiềm năng tăng giá trong tương lai gần.

Thông Tin Chi Tiết Bất Động Sản

Dưới đây là những thông số kỹ thuật chi tiết mà bạn cần biết về Bán Nhà phố 188 Đường Đặng Văn Ngữ Phú Nhuận:

  • Địa chỉ: 188 Đường Đặng Văn Ngữ, Phường 13, Quận Phú Nhuận, Thành phố Hồ Chí Minh
  • Diện tích: 36 m² (kích thước 9 m x 4 m)
  • Kết cấu: Nhà phố đẹp 3 tầng, kiên cố và bền vững
  • Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, có thể công chứng giao dịch trong ngày
  • Mặt tiền: Đường Đặng Văn Ngữ, vị trí mặt tiền thuận lợi cho kinh doanh
  • Giá bán: 15,5 tỷ VNĐ (tương đương 430,6 triệu/m²)
  • Cho thuê hiện tại: 28 triệu/tháng (336 triệu/năm)
  • Tỷ suất cho thuê: 2.17%/năm

Những con số này không phải ngẫu nhiên. Mỗi chi tiết được lựa chọn kỹ lưỡng để đảm bảo bạn sở hữu một tài sản có giá trị thực. Pháp lý rõ ràng như vậy là điểm cộng lớn khi bạn muốn giao dịch nhanh gọn.

Vị Trí Chiến Lược & Tiềm Năng Khu Vực

Tuyến Đường & Vị Trí Trung Tâm

Đường Đặng Văn Ngữ không phải đường bất kỳ. Đây là tuyến đường trọng yếu nằm trong lòng quận Phú Nhuận, nơi giao thoa giữa sự năng động của khu thương mại và sự yên tĩnh của cư dân địa phương. Vị trí mặt tiền là một lợi thế lớn - khách hàng có thể dễ dàng nhìn thấy, tìm kiếm và tiếp cận.

Phú Nhuận hiện là một trong những quận trung tâm phát triển mạnh mẽ của TPHCM. Khoảng cách từ đây tới các trung tâm kinh tế lớn như Bến Thành, Bitexco Financial Tower chỉ khoảng 10-15 phút đi xe, tạo điều kiện thuận lợi cho cả công việc lẫn kinh doanh.

Tiện Ích Xung Quanh - Sẵn Sàng Phục Vụ

Sống hay kinh doanh tại địa chỉ này, bạn sẽ được hưởng lợi từ cơ sở hạ tầng đã hoàn chỉnh:

  • Y tế: Bệnh viện Chợ Rẫy, phòng khám đa khoa, các nhà thuốc uy tín gần nhất
  • Giáo dục: Trường Trí Năng, các trường học cấp 1, 2, 3 trong bán kính 1-2 km
  • Thương mại: Các cửa hàng bán lẻ, siêu thị mini, trung tâm thương mại nhỏ phục vụ nhu cầu hàng ngày
  • Giao thông công cộng: Tuyến xe buýt nội khu, kết nối tốt với các bến xe lớn
  • Giải trí: Công viên, quán cà phê, nhà hàng ăn uống đa phong cách

Không chỉ vậy, khu vực này đang được đầu tư phát triển hạ tầng, với nhiều dự án cải tạo đô thị và nâng cấp tuyến đường đang triển khai. Điều này hứa hẹn sẽ tăng giá trị của bất động sản dài hạn.

Hạ Tầng & Dự Án Phát Triển Đô Thị

TPHCM đang tập trung nâng cấp hạ tầng giao thông. Dự án metro tuyến 1 (Bến Thành - Suối Tiên) hết năm 2024 sẽ tạo một bước nhảy vọt trong giá trị bất động sản vùng phụ cận. Mặc dù quận Phú Nhuận không trực tiếp qua ga metro, nhưng sự kết nối này sẽ làm tăng giá trị toàn bộ khu vực.

Ngoài ra, các dự án cải tạo chung cư cũ, xây dựng công trình công cộng mới ở quận Phú Nhuận đang diễn ra, góp phần nâng cao chất lượng sống và hút khách đầu tư.

Phân Tích Giá Cả & Tiềm Năng Tăng Giá

So Sánh Với Thị Trường Khu Vực

Giá 15,5 tỷ cho diện tích 36 m² tương đương 430,6 triệu/m². Mức giá này thấp hơn mức trung bình của các nhà phố mặt tiền khác ở Phú Nhuận (350-450 triệu/m²), nhất là khi xét đến yếu tố mặt tiền đường chính. So với các khu vực lân cận như Tân Bình hay Bình Thạnh, đây là mức giá hợp lý và cạnh tranh.

Yếu Tố Tác Động Đến Giá

Những điểm nâng giá của bất động sản này:

  • Mặt tiền đường lớn: Tạo giá trị kinh doanh cao
  • Sổ hồng riêng, pháp lý đầy đủ: Không lo rủi ro pháp lý, giao dịch nhanh
  • Kết cấu 3 tầng: Không quá cao, vừa vặn để sử dụng hay kinh doanh đa lĩnh vực
  • Khu vực Phú Nhuận: Đang trong quá trình phát triển mạnh

Phân Tích ROI - Khả Năng Sinh Lời

Đây là phần mà nhà đầu tư quan tâm nhất. Hiện tại, bất động sản này cho thuê 28 triệu/tháng, tức là 336 triệu/năm.

Tỷ suất lợi nhuận: 336 triệu ÷ 15.500 triệu = 2.17%/năm**

Tho乍nhìn, 2.17% có vẻ "chỉ tạm được", nhưng hãy nhớ:

  1. Tăng giá bất động sản: Theo lịch sử, nhà phố mặt tiền ở Phú Nhuận tăng 5-8%/năm. Sau 5 năm, giá trị căn nhà có thể lên tới 20-21 tỷ, tương đương lãi gốc 5-6 tỷ.

  2. Tiền cho thuê tăng: Giá thuê nhà phố kinh doanh ở khu vực này tăng 3-5% hàng năm. Nếu tăng 4%, năm thứ 5 tiền thuê có thể lên 35-36 triệu/tháng, tức 420+ triệu/năm.

  3. Tổng lợi nhuận kỳ vọng: Kết hợp tăng giá + tăng tiền thuê, ROI tích lũy có thể đạt 15-20% trong 5 năm, tương đương 3-4%/năm.

Đó không phải con số nhỏ. Và con số này rất cạnh tranh so với các kênh đầu tư khác hiện nay.

Công Năng Khai Thác Tối Ưu

Bất động sản 36 m² này có thể được khai thác theo nhiều cách:

  • Cho thuê toàn bộ: Hiện tại là cách sinh lời ổn định với tiền cho thuê 28 triệu/tháng
  • Kinh doanh nhỏ: Mặt tiền Đặng Văn Ngữ thích hợp để mở tiệm cà phê, shop thời trang nhỏ, cửa hàng bán lẻ cao cấp, hoặc dịch vụ (salon, spa, trị liệu)
  • Cho thuê theo phòng: Chia thành phòng nhỏ cho các bạn trẻ hoặc lao động tay nghề (dù không phải lựa chọn tối ưu với diện tích này)
  • Cho thuê văn phòng: Phòng làm việc hoặc studio cho freelancer, startup

Lợi thế của nhà phố mặt tiền là có tính linh hoạt cao. Bạn có thể thay đổi mục đích sử dụng mà không phải thủ tục phức tạp như chung cư.

5 Lý Do Thuyết Phục Để Sở Hữu Bất Động Sản Này

1. Pháp Lý Minh Bạch, Giao Dịch Nhanh Gọn

Sổ hồng riêng chính chủ + hoàn công đầy đủ = không phải lo âu về rủi ro pháp lý. Bạn có thể công chứng và chuyển nhượng trong ngày nếu muốn. Điều này rất quý giá trong bối cảnh bất động sản, nơi mà thủ tục hành chính có thể kéo dài hàng tháng.