Bán Nhà phố 1365 Đường Hoàng Sa Tân Bình – Cơ Hội Vàng Cho Nhà Đầu Tư Chuẩn Bị Xuống Tiền
Nếu bạn đang tìm kiếm một bất động sản mang tính sinh lời cao ở vị trí trung tâm TPHCM, tin này dành riêng cho bạn. Bán nhà phó 1365 Đường Hoàng Sa Tân Bình không chỉ là một sản phẩm bất động sản, mà còn là một chiếc chìa khóa mở ra cơ hội kinh doanh và tăng giá trị tài sản. Với mặt tiền kinh doanh đắc địa, tỷ suất cho thuê hấp dẫn, và pháp lý hoàn toàn rõ ràng, đây là thời điểm vàng để quyết định.
Đơn giản vậy – bất động sản tốt ở vị trí tốt, với giá cả hợp lý, không bao giờ là thứ chờ lâu. Hãy cùng tìm hiểu chi tiết.
📋 Thông Tin Chi Tiết Bất Động Sản
Bán nhà phố mặt tiền Đường Hoàng Sa, Phường Tân Sơn Nhất (Phường 5), Quận Tân Bình, Thành Phố Hồ Chí Minh**
- Địa chỉ chính xác: 1365 Đường Hoàng Sa, Phường Tân Sơn Nhất, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh
- Diện tích sàn: 40 m² (kích thước 4m × 10m)
- Kết cấu: Nhà phố 3 tầng xây dựng đẹp, khung cốt bê tông bền vững
- Pháp lý: Sổ đỏ riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, công chứng giao dịch được hoàn tất trong ngày
- Thu nhập cho thuê: 20 triệu đồng/tháng (ổn định)
- Tỷ suất cho thuê: 1.92%/năm
- Mức giá bán: 12,5 tỷ đồng (312,5 triệu đồng/m²)
- Thương lượng: Sẵn sàng đàm phán với khách hàng có thiện chí, giao dịch nhanh gọn
Người bán là chủ nhân thực sự, tin tức chắc chắn, không cần lo lắng về các vấn đề pháp lý hay "nhà ma".
🗺️ Vị Trí Đắc Địa & Tiềm Năng Khu Vực
Tại sao Đường Hoàng Sa lại nổi tiếng?**
Đường Hoàng Sa không phải là một tuyến đường bất kỳ. Đây là một trong những con đường trục chính của khu vực Tân Bình, nơi các dòng tiền thương mại tập trung dày đặc. Ngôi nhà phố nằm trên vị trí mặt tiền, có khả năng tiếp cận từ cả hai phía, tạo điều kiện vàng cho kinh doanh mặt bằng hoặc cho thuê văn phòng.
Phường Tân Sơn Nhất (cũng gọi là Phường 5 trực thuộc Tân Bình) đang trải qua giai đoạn phát triển bền vững. Các con đường xung quanh dần được nâng cấp, giao thông kết nối thuận tiện đến các quận lân cận và khu công nghiệp.
Tiện ích xung quanh – Tất cả gần gũi:**
- Trung tâm thương mại & mua sắm: Aeon Mall Tân Phú (5km), BigC Tân Bình (4km), các tiểu thương mại cộng đồng sôi động
- Y tế: Bệnh viện Chợ Rẫy (6km), Bệnh viện Hồng Đức (4km), các phòng khám tư nhân liên hệ nhanh
- Giáo dục: Trường tiểu học, trung học cơ sở, trung học phổ thông đủ cả công lập và tư nhân
- Giao thông công cộng: Dễ tiếp cận các tuyến xe bus chính, gần lối vào các con đường nhanh (Vành Đai 3, Trần Hưng Đạo)
- Ẩm thực & dịch vụ: Cà phê, nhà hàng, cơm tấm, các tiện ích sinh hoạt hàng ngày sự tích tụ
Dự án hạ tầng & phát triển đô thị:**
Khu vực này đang nằm trong bộ kế hoạch phát triển lâu dài của TP. Hồ Chí Minh:
- Nâng cấp các tuyến đường liên kết (dự kiến 2024-2026)
- Mở rộng mạng lưới công cộng phục vụ khu vực
- Các dự án chung cư, kinh doanh dọc theo Hoàng Sa sẽ tiếp tục được phê duyệt
Những dự án này là những tín hiệu tích cực cho những ai sở hữu bất động sản ở đây – giá trị sẽ tự tăng theo tốc độ phát triển của khu vực.
💰 Phân Tích Giá Cả & Tiềm Năng Tăng Giá
So sánh giá với thị trường:**
Mức giá 312,5 triệu đồng/m² cho nhà phố 3 tầng mặt tiền tại Hoàng Sa, Tân Bình là hấp dẫn so với giá thị trường hiện tại. Để so sánh:
- Các nhà phố tương đương ở khu vực Tân Bình (không mặt tiền) có giá 280-320 triệu/m²
- Mặt tiền nhưng ở các tuyến đường kém sôi động: 250-290 triệu/m²
- Các BĐS tương tự trên Hoàng Sa (nếu có): 330-400 triệu/m² (kém giá)
Yếu tố ảnh hưởng đến giá:**
- Vị trí mặt tiền trên đường chính → Quá giá trị cho kinh doanh
- Khuôn viên 4m × 10m → Hợp lý cho nhiều mô hình (boutique, phòng khám, văn phòng nhỏ, lưu trú)
- Xây dựng hoàn chỉnh, 3 tầng → Tiết kiệm chi phí cải tạo, có thể cho thuê ngay
- Pháp lý rõ ràng → Không rủi ro, tăng độ tin cậy khi giao dịch hoặc cho người khác vay
- Thu nhập cho thuê đã có → Chứng minh khả năng sinh lời từ ngày đầu
Tiềm năng tăng giá:**
Nhà phố mặt tiền ở các khu vực đang phát triển như Tân Bình thường tăng giá 8-12% mỗi năm. Trong 3-5 năm tới, bất động sản này có khả năng đạt 15-16 tỷ, thậm chí cao hơn nếu hạ tầng xung quanh hoàn thiện nhanh.
Phân tích ROI (lợi tức đầu tư):**
- Thu nhập hàng năm: 20 triệu × 12 = 240 triệu đồng
- Tỷ lệ lợi tức năm đầu: 240 triệu ÷ 12,5 tỷ = 1.92%
- Breakeven thực tế (gồm cả tăng giá): 4-5 năm là khôn ngoan, tức là bạn sẽ lấy lại vốn từ cho thuê + tăng giá tài sản
- Thu lợi kép (double income): Vừa nhận tiền cho thuê hàng tháng, vừa thấy tài sản tăng giá
Đây không phải BĐS "ăn lãi" mà là sự kết hợp vừa chắc chắn (cho thuê), vừa tiềm năng (tăng giá). Khác hơn hẳn so với mua đất "nóng" với thông tin quá tối mờ.
🏢 Công Năng Khai Thác & Các Phương Án Kinh Doanh
Với 40 m² mặt tiền, bạn có thể khai thác theo nhiều hướng:
-
Cho thuê nguyên căn (tình trạng hiện tại)**
Tiếp tục cho thuê như hiện nay, nhận 20 triệu/tháng ổn định. Phù hợp nhà đầu tư muốn yên tĩnh, không muốn can thiệp hoạt động kinh doanh.
-
Tách thành nhiều phòng cho thuê**
Chia 3 tầng ra thành các phòng nhỏ (phòng ngủ, studio) cho sinh viên hoặc người lao động, dự tính thu tăng lên 25-30 triệu/tháng.
-
Mở boutique hoặc cửa hàng bán lẻ**
Tầng 1 kinh doanh (quần áo, tạp hóa, cà phê), tầng 2-3 cho thuê văn phòng nhỏ hoặc ở. Thu nhập tổng 25-35 triệu/tháng tùy mô hình.
-
Văn phòng cho thuê hoặc coworking**
Tầng 1 tiếp khách, tầng 2-3 chia nhỏ cho các freelancer, startup, dự tính 28-32 triệu/tháng.
-
Phòng khám / Dịch vụ chăm sóc sức khỏe**
Mặt tiền lý tưởng cho phòng khám nha khoa, thẩm mỹ, masage. Giá cho thuê sẽ cao hơn, dự tính 30-40 triệu/tháng.
Không nhất thiết phải quyết định ngay – bạn có thời gian để lựa chọn mô hình phù hợp nhất với tài chính và tầm nhìn kinh doanh của mình.
✨ 7 Lý Do Vì Sao Nên Chọn BĐS Này
-
Mặt tiền vàng – Không là tất cả nhưng là 80%**
Mặt tiền đường Hoàng Sa không phải mặt tiền "cũ" hay "bế tắc". Đây là tuyến đường còn có dư địa phát triển, các doanh nhân vẫn tìm kiếm mặt bằng ở đây. Bạn không phải chờ quá lâu để tìm khách thuê.
-
Pháp lý sạch sẽ – Không rủi ro ẩn
Sổ hồng riêng, hoàn công đầy đủ, công chứng nhanh chóng. Đối với những ai từng lâm vào "cơn ác mộng" của BĐS có vấn đề pháp lý, đây là sự yên tâm quý báu**.
-
Thu nhập lập tức – Từ ngày đầu bạn mua**
20 triệu/tháng không phải là con số tùy tiện. Đó là thu nhập đã xác nhận, đã có khách thuê. Tức là từ lúc giao dịch, bạn lập tức có dòng tiền.