Nhà phố Mặt Tiền Đường Huỳnh Tấn Phát Nhà Bè - 2 tầng - Giá Chỉ 87 Tỷ
Thông tin nhanh
Mô tả chi tiết
Cơ Hội Vàng Sở Hữu Nhà Phố Mặt Tiền Đường Huỳnh Tấn Phát – Đầu Tư Thông Minh Ngay Hôm Nay
Bạn đang tìm kiếm một bất động sản vừa để ở, vừa có tiềm năng sinh lời cao tại vị trí trung tâm phía nam TPHCM? Bán nhà phố 1915-1915a-185-31/2B Đường Huỳnh Tấn Phát, Thị trấn Nhà Bè, Nhà Bè chính là cơ hội không thể bỏ lỡ lần này.
Đây không chỉ là một bất động sản thông thường – đây là tài sản có thể mang lại lợi nhuận lâu dài, với vị trí mặt tiền đắc địa, pháp lý rõ ràng và sẵn sàng giao dịch nhanh chóng. Nếu bạn đang cân nhắc đầu tư vào bất động sản, bài viết này sẽ giúp bạn hiểu rõ tại sao nhà phố này xứng đáng là lựa chọn hàng đầu của bạn.
Thông Tin Chi Tiết Bất Động Sản
Dưới đây là những thông số kỹ thuật cơ bản mà bạn cần biết về bán nhà phố 1915-1915a-185-31/2B Đường Huỳnh Tấn Phát, Xã Nhà Bè:
- Loại bất động sản: Nhà phố mặt tiền 2 tầng
- Vị trí: 1915-1915a-185-31/2B Đường Huỳnh Tấn Phát, Thị trấn Nhà Bè, Quận Nhà Bè, Thành phố Hồ Chí Minh
- Diện tích đất: 638 m² (kích thước 22m × 29m)
- Kết cấu công trình: Nhà đẹp 2 tầng, xây dựng kiên cố
- Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, sẵn sàng công chứng giao dịch nhanh trong ngày
- Mặt tiền: Đường Huỳnh Tấn Phát (tuyến đường lớn, giao thông thuận tiện)
- Giá bán: 87 tỷ VNĐ (tương đương 136,4 triệu/m²)
- Tính linh hoạt: Còn thương lượng cho khách hàng có thiện chí mua bán nhanh gọn
Diện tích 638m² với mặt tiền rộng là ưu điểm hiếm có trên thị trường hiện tại. Không phải mấy người may mắn sở hữu một bất động sản có quy mô như thế này tại khu vực trung tâm phía nam Thành phố Hồ Chí Minh.
Vị Trí Chiến Lược – Lâu Dài Là Cửa Ngõ Phát Triển
Tuyến Đường Huỳnh Tấn Phát: Mạch Máu Giao Thông Của Nhà Bè
Đường Huỳnh Tấn Phát không phải là một con đường bình thường. Đây là tuyến đường lớn kết nối Thị trấn Nhà Bè với các khu vực lân cận, là một trong những trục giao thông quan trọng phía nam TPHCM. Vị trí mặt tiền trên tuyến đường này mang lại những lợi thế vàng:
- Dễ tiếp cận: Giao thông sôi động, khách hàng dễ tìm thấy
- Thương mại sôi động: Khu vực xung quanh có hoạt động kinh tế sôi động, là điểm trung chuyển quan trọng
- Nhận diện cao: Mặt tiền lớn, dễ nhận diện, phù hợp cho các mục đích kinh doanh
Thị Trấn Nhà Bè – Trung Tâm Hành Chính Sôi Động
Thị trấn Nhà Bè là trung tâm hành chính và thương mại của quận Nhà Bè. Khu vực này đang trải qua giai đoạn phát triển mạnh mẽ với sự đầu tư từ nhà nước và các nhà đầu tư tư nhân. Điều này có nghĩa là giá trị bất động sản ở đây có xu hướng tăng trưởng ổn định.
Tiện Ích Xung Quanh
Mặc dù là khu vực phía nam, Nhà Bè không kém về tiện ích:
- Trung tâm thương mại & siêu thị: Các cửa hàng, chợ mới, cửa hàng tiện lợi phát triển dần
- Dịch vụ y tế: Bệnh viện đa khoa Nhà Bè, phòng khám tư nhân
- Giáo dục: Trường học cấp 1, 2, 3 tập trung ở thị trấn
- Giao thông công cộng: Tuyến xe bus nối kết các khu vực khác
- Công viên, khu vui chơi: Không gian xanh phát triển dần
- Dịch vụ hỗ trợ: Ngân hàng, bưu điện, viễn thông, các dịch vụ hành chính công
Tiềm Năng Hạ Tầng & Phát Triển Đô Thị Trong Tương Lai
Các Dự Án Lớn Đang & Sắp Triển Khai
Quận Nhà Bè đang được nhận định là "miền đất hứa" cho đầu tư bất động sản phía nam TPHCM. Vì sao?
- Mở rộng khu đô thị: Nhiều khu đô thị mới, dự án nhà ở được quy hoạch và triển khai
- Hạ tầng giao thông: Các tuyến đường được nâng cấp, kết nối tốt hơn với các quận nội thành
- Cảng Sài Gòn & khu logistik: Phát triển các cảng cạn, khu công nghiệp, khu logistics làm tăng giá trị khu vực
- Công trình trọng điểm: Các dự án hạ tầng chính phủ ưu tiên sẽ làm tăng độ phát triển
Nhà đầu tư cơ bản có thể dễ dàng nhận thấy: khu vực này đang ở giai đoạn "trước khi bùng nổ" – tức là giá vẫn còn hợp lý, nhưng tiềm năng tăng giá trong 3-5 năm tới là rất cao.
Phân Tích Giá Cả & Tiềm Năng Đầu Tư
So Sánh Giá Khu Vực
Giá 136,4 triệu/m² có rẻ không?** Để trả lời câu hỏi này, chúng ta cần nhìn vào bối cảnh thị trường:
- Nhà phố mặt tiền ở nội thành (Q.1, Q.3, Q.5): 300-500 triệu/m²
- Nhà phố mặt tiền ở các quận gần tâm (Q.Bình Tân, Q.6, Q.7): 200-350 triệu/m²
- Nhà phố mặt tiền ở vệ tinh phía nam (Q.Nhà Bè, Q.Cần Giờ): 80-150 triệu/m²
Với mức giá 136,4 triệu/m², bất động sản này nằm ở phía trên của mức giá vệ tinh phía nam, nhưng hoàn toàn hợp lý so với mặt tiền, quy mô và tiềm năng của vị trí. Đây là mức giá "thị trường" – không phải bẻ cong, nhưng cũng không chênh lệch quá cao.
Yếu Tố Ảnh Hưởng Đến Giá
Giá 87 tỷ được định giá dựa trên:
- Diện tích lớn (638m²): Khó tìm nhà phố mặt tiền quá 600m² ở khu vực này
- Mặt tiền rộng (22m): Tuyến đường Huỳnh Tấn Phát là tuyến đường chính
- Pháp lý rõ ràng: Sổ hồng chính chủ, hoàn công – không có rủi ro pháp lý
- Kết cấu ổn định: Nhà xây 2 tầng kiên cố, có thể sử dụng ngay hoặc cải tạo
- Vị trí trung tâm: Gần thị trấn Nhà Bè, dễ kinh doanh, dễ cho thuê
Đánh Giá Tiềm Năng Tăng Giá
Theo xu hướng thị trường bất động sản TPHCM giai đoạn 2020-2024:
- Nhà phố phía nam (Nhà Bè, Cần Giờ): Tăng trưởng bình quân 5-8%/năm
- Dự báo 2025-2027: Tăng trưởng khả năng đạt 7-10%/năm do hạ tầng phát triển
Nếu mua ngay hôm nay với giá 87 tỷ, trong 3 năm:**
- Kịch bản bảo thủ (6%/năm): Giá trị khoảng 103-104 tỷ
- Kịch bản lạc quan (8%/năm): Giá trị khoảng 109-110 tỷ
Tức là có thể lãi 16-23 tỷ trong 3 năm, không tính lợi nhuận từ cho thuê.
Phân Tích ROI – Thu Nhập Từ Cho Thuê
Một lợi thế khác của nhà phố này là khả năng cho thuê cao:
- Mục đích cho thuê: Có thể chia thành các unit nhỏ, cho thuê kinh doanh (showroom, cửa hàng, văn phòng), hoặc cho thuê toàn bộ
- Mức thuê dự kiến: Tùy theo mục đích sử dụng, nhưng thường dao động 20-40 triệu/tháng cho toàn bộ hoặc tính theo từng unit
- Tỷ suất hằng năm: Khoảng 3-5% trên vốn đầu tư (tức 2,6-4,3 tỷ/năm)
Kết hợp lợi nhuận cho thuê + tăng giá trị bất động sản, tổng ROI hằng năm có thể đạt 8-12%, đó là một mức lợi nhuận rất hấp dẫn trong bối cảnh tỷ giá hối đoái và lạm phát.
Công Năng Khai Thác & Cách Sử Dụng Tối Ưu
Phương Án 1: Ở Và Kinh Doanh Kết Hợp
Sử dụng tầng 1 cho kinh doanh (cửa hàng, quán ăn, văn phòng, showroom), tầng 2 để ở hoặc cho thuê. Đây là cách tối ưu nhất vì:
- Thu nhập từ kinh doanh + cho thuê
- Sinh lợi cao mà vẫn có nơi ở
- Quen thuộc với thị trường Việt
Phương Án 2: Cho Thuê Toàn Bộ (Passive Income)
Chia nhỏ thành 2-3 unit riêng (tầng 1 một unit, tầng 2 một unit, hoặc hơn) rồi cho thuê từng unit. Phù hợp cho nhà đầu tư chỉ muốn hưởng lợi tức định kỳ.
Phương Án 3: Đầu Tư Dài Hạn Chờ Tăng Giá
Mua và giữ 3-5 năm, sau đó bán lại khi giá tăng. Trong thời gian chờ đợi, cho thuê để có dòng tiền.
7 Lý Do Thuyết Phục Để Chọn Bất Động Sản Này
1. Vị Trí Mặt Tiền Đắc Địa, Giao Thông Sôi Động
Mặt tiền Đường Huỳnh Tấn Phát là một trong những lợi thế hàng đầu. Mọi khách hàng, khách qua đường đều dễ dàng nhìn thấy. Nếu kinh doanh, việc có khách là dễ dàng hơn. Giá trị sử dụng và kinh doanh được nâng cao.
2. Diện Tích Lớn (638m²) – Hiếm Có Trên Thị Trường
Tìm một nhà phố mặt tiền trên 600m² ở Nhà Bè là bao nhiêu khó. Lựa chọn hiếm = giá trị hiếm = tiềm năng đầu tư tốt.
3. Pháp Lý Hoàn Toàn Rõ Ràng – Zero Rủi Ro
Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ. Không có tranh chấp, không có vấn đề pháp lý nào. Có thể công chứng giao dịch trong ngày. Đây là yên tâm tối cao cho bất cứ nhà đầu tư nào.
4. Tiềm Năng Tăng Giá Cao Trong 3-5 Năm Tới
Nhà Bè đang ở giai đoạn "chưa bùng nổ". Với sự phát triển hạ tầng dự kiến, giá bất động sản ở đây sẽ tăng mạnh. Mua ngay hôm nay = mua trước khi tăng giá.
5. Linh Hoạt Sử Dụng – Có Thể Ở, Kinh Doanh, Hoặc Cho Thuê
Không phải bất động sản nào cũng có tính linh hoạt cao như thế này. Bạn có thể thay đổi cách sử dụng tùy theo nhu cầu và điều kiện thị trường.
6. Tỷ Suất Cho Thuê Hấp Dẫn – Có Dòng Tiền Ngay
Thay vì chờ đợi tăng giá, bạn có thể bắt đầu thu lợi tức cho thuê ngay từ năm đầu tiên. ROI 8-12%/năm là con số không hề nhỏ.
7. Chủ Nhà Có Thiện Chí – Giao Dịch Nhanh Gọn
Chủ nhà sẵn sàng thương lượng với khách hàng có thiện chí. Nếu bạn sẵn sàng mua nhanh, có thể đàm phán giá. Không cần chờ đợi lâu dài, hạn chế trục trặc trong quá trình giao dịch.
Tại Sao Bây Giờ Là Lúc Tốt Nhất Để Quyết Định?
Thị trường bất động sản Nhà Bè hiện tại đang ở một "cửa sổ cơ hội" rất hẹp:
- Giá chưa tăng quá cao: So với các quận khác, Nhà Bè vẫn còn "giá tốt"
- Nguồn cung hạn chế: Nhà phố mặt tiền 638m² không phải dễ tìm
- Nhu cầu gia tăng: Ngày càng nhiều nhà đầu tư nhận ra tiềm năng của khu vực này
Nếu bạn chần chừ, có thể 1-2 năm nữa, giá sẽ tăng 20-30% hoặc bất động sản này đã bán cho người khác. Khi đó, bạn chỉ có thể tiếc nuối.
🏠 Cơ Hội Sở Hữu Bất Động Sản Vàng Đang Chờ Bạn
Mua bán nhà là cái duyên. Nếu bạn đang xem tin này, thì đó chính là sự kết nối giữa bạn và cơ hội này. Đừng để duyên phận trôi qua!
Với mức giá 87 tỷ VNĐ (136,4 triệu/m²) và tiềm năng tăng trưởng dự kiến 7-10%/năm, đây là thời điểm lý tưởng để xuống tiền vào bất động sản. Đó là khoản đầu tư vừa có thể sinh lợi ngay từ bây giờ (cho thuê), vừa có tiềm năng tăng giá lâu dài.
Chủ nhà sẵn sàng thương lượng với khách hàng có thiện chí. Nếu bạn là người quyết đoán, có thể thoả thuận giá tốt hơn.
📞 Liên Hệ & Xem Nhà Trực Tiếp
Người liên lạc:** Quách Cường – Chuyên viên tư vấn bất động sản
📱 Số điện thoại: 090.118.4444
💬 Hỗ trợ qua: SMS, Zalo, Viber (tất cả đều sẵn sàng)
📍 Địa chỉ xem nhà: 1915-1915a-185-31/2B Đường Huỳnh Tấn Phát, Thị trấn Nhà Bè, Quận Nhà Bè, TP. Hồ Chí Minh
⏰ Lưu ý:** Tin đăng này có thể được gỡ bất cứ lúc nào sau khi bán. Đừng chậm trễ – hãy gọi ngay hôm nay để xem nhà và có cơ hội tư vấn chi tiết từ Quách Cường. Chủ nhà sẵn sàng gặp khách hàng có thiện chí vào cuối tuần hoặc các ngày khác theo lịch hẹn.
❓ Câu Hỏi Thường Gặp (FAQ)
1. Nhà Phố Này Có Thể Cho Thuê Ngay Được Không? Dự Kiến Thu Nhập Hàng Tháng Là Bao Nhiêu?
Có, tuyệt đối có thể cho thuê ngay. Vị trí mặt tiền trên tuyến đường lớn rất hấp dẫn cho khách thuê kinh doanh. Tùy theo mục đích sử dụng:
- Cho thuê toàn bộ: 25-40 triệu/tháng
- Cho thuê tầng 1 (kinh doanh) + tầng 2 (ở hoặc cho thuê): 15-20 triệu/tháng cho tầng 1 + 8-12 triệu/tháng cho tầng 2
Lợi nhuận hằng năm khoảng 3-5% trên vốn đầu tư, đó là một mức lợi tức khá hấp dẫn.
2. Pháp Lý Của Bất Động Sản Này Có Vấn Đề Gì Không? Có Thể Giao Dịch Công Chứng Nhanh Không?
Không có vấn đề gì cả. Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, không có tranh chấp hay rủi ro pháp lý. Bạn có thể công chứng giao dịch nhanh chóng trong ngày mà không cần chờ đợi hành chính.