Nhà phố Mặt Tiền Đường Lũy Bán Bích Tân Phú - 6 tầng - Giá Chỉ 25,5 Tỷ

📍 716 Đường Lũy Bán Bích, Phường Phú Thọ Hòa
Phường Tân Thành, Tân Phú
Tin đã xác minh – Địa chỉ thật, Giá thật
Cập nhật: 13/05/2026
tg
25,5 Tỷi
~ 217,9 Triệu/m² (còn thương lượng)

Diện tích đất
4 x 28 m (117 m²)
🧱
Kết cấu
6 tầng

Mô tả chi tiết

Cơ Hội Vàng Sở Hữu Nhà Phố Lũy Bán Bích - Mặt Tiền Đắc Địa Tân Phú

Mua bán nhà là cái duyên. Bạn đã xem tin này, có lẽ đó không phải là sự tình cờ. Khi lướt qua hàng chục tin đăng, mắt bạn dừng lại ở Bán Nhà Phố 716 Đường Lũy Bán Bích Tân Phú - một cơ hội đầu tư thực sự hiếm hoi. Ngôi nhà này không đơn thuần là nơi ở, mà là tài sản tăng trưởng trong tay bạn.

Nằm trên Đường Lũy Bán Bích - một trong những tuyến đường chính kết nối Tân Phú với các quận lân cận - đây là vị trí mà những người thông hiểu bất động sản đều nhìn vào. Không phải tất cả nhà phố mặt tiền Tân Phú đều có những yếu tố này.

Thông Tin Chi Tiết Bất Động Sản

Bán Nhà Phố 716 Đường Lũy Bán Bích Phường Phú Thọ Hòa - Tân Phú, Thành Phố Hồ Chí Minh**

  • Địa chỉ chính xác: 716 Đường Lũy Bán Bích, Phường Tân Thành, Quận Tân Phú (Phường Phú Thọ Hòa - tên cũ), Thành Phố Hồ Chí Minh
  • Diện tích: 117 m²
  • Kích thước lô đất: 4m × 28m
  • Kết cấu: Nhà phố 6 tầng, xây dựng hoàn chỉnh, kiên cố
  • Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, sẵn sàng công chứng giao dịch nhanh trong ngày
  • Vị trí: Mặt tiền đường Lũy Bán Bích - tuyến đường chính kết nối các khu vực, giao thông thuận lợi
  • Giá bán: 25.5 Tỷ VNĐ (217.9 Triệu/m²)
  • Tính chất: Còn thương lượng mạnh cho khách hàng có thiện chí, bán nhanh gọn

Vị trí trên Google Maps:** https://maps.google.com/?q=10.79076,106.6375

Vị Trí & Tiềm Năng Khu Vực

Tuyến Đường Lũy Bán Bích - Trung Tâm Giao Thương Tân Phú

Đường Lũy Bán Bích không phải bất cứ con đường nào. Đây là tuyến đường kết nối liền mạch giữa quận Tân Phú với các khu vực phát triển mạnh như Bình Tân, Tân Bình, và trung tâm TP. Hệ thống giao thông thuận lợi, không kẹt xe quá nghiêm trọng ở các khung giờ cao điểm so với nhiều khu vực khác.

Lý do mặt tiền Lũy Bán Bích là vàng thau lẫn lộn:** nhà phố ở đây vừa có tính cư dân (thích hợp ở ổn định), vừa có tính thương mại mạnh (cho thuê hoặc kinh doanh hiệu quả). Thế nào cũng có khách.

Tiện Ích Xung Quanh Đầy Đủ

Từ vị trí này, bạn có quyền tiếp cận:

  • Khu thương mại & siêu thị: Chợ Tân Thành (gần nhất), các cửa hàng bán lẻ, quán ăn sầm uất dọc Lũy Bán Bích
  • Giao thông công cộng: Gần các tuyến xe bus chính, khả năng kết nối với Tuyến Metro 1 (Tân Phú - Suối Tiên) đang được phát triển
  • Giáo dục: Trường học công lập, tư thục trong bán kính 1-2km
  • Y tế: Phòng khám, bệnh viện quận Tân Phú gần chỉ vài phút chạy xe
  • Dịch vụ ngân hàng & bưu chính: Các chi nhánh ngân hàng lớn phục vụ
  • Khu dân cư: Môi trường dân cư ổn định, an ninh tốt

Dự Án Hạ Tầng & Phát Triển Đô Thị

Khu vực Tân Phú đang nằm trong giai đoạn phát triển bền vững của TP. Hồ Chí Minh:

  • Tuyến Metro 1: Dự án này sẽ tạo bước ngoặc lớn cho giá trị bất động sản trong bán kính 1km
  • Mở rộng hạ tầng giao thông: Nhiều dự án cải tạo đường sá đang triển khai, giúp lưu thông tốt hơn
  • Quy hoạch khu dân cư: Tân Phú được quy hoạch lại, nhất là vùng quanh Lũy Bán Bích sẽ có giá trị tăng trưởng bền vững

Những ai đã từng đầu tư vào bất động sản Tân Phú 5-10 năm trước đều có được lợi nhuận khá, bởi vì giai đoạn phát triển này là có thật, không phải lừa đảo.

Phân Tích Giá Cả & Tiềm Năng Đầu Tư

Giá So Với Thị Trường

25.5 Tỷ cho 117 m² (217.9 Triệu/m²)** - con số này có ý nghĩa gì khi so với thị trường?

Nhà phố mặt tiền khu vực Tân Phú thường dao động từ 200 triệu đến 250 triệu đồng/m² tùy vào vị trí chi tiết, độ chuẩn của nhà, pháp lý như thế nào. Mức giá 217.9 triệu/m² ở mức trung bình thị trường, thậm chí hơi thấp hơn một chút nếu tính đến các yếu tố cộng thêm như:

  • Sổ hồng riêng, pháp lý sạch sẽ (không phải tất cả nhà phố đều có được)
  • 6 tầng, xây dựng chắc chắn, không cần sửa chữa lớn
  • Mặt tiền tốt, kinh doanh dễ dàng

Yếu Tố Ảnh Hưởng Đến Giá

Giá bất động sản ở đây phụ thuộc vào:

  1. Vị trí giao thông: Lũy Bán Bích là tuyến chính, không kém so với các tuyến khác ở Tân Phú
  2. Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ - đây là tiêu chí quan trọng nhất khách hàng tìm kiếm
  3. Tính năng xây dựng: 6 tầng, diện tích sử dụng tối ưu cho kinh doanh hoặc cho thuê
  4. Xu hướng quy hoạch: Tân Phú đang lên giá, không phải thị trường bão hòa

Tiềm Năng Tăng Giá & ROI

Nếu bạn mua với mục đích giữ dài hạn, dự kiến tăng giá 8-12% mỗi năm trong 3-5 năm tới là hợp lý. Tại sao?

  • Metro sắp tới sẽ kéo giá lên
  • Tân Phú từng bị xem thường, giờ đang "lên hạng"
  • Mặt tiền kinh doanh tốt, thu nhập cho thuê ổn định

Nếu cho thuê ngay: Nhà 6 tầng ở Tân Phú, nếu chia nhỏ cho thuê phòng hoặc mặt bằng kinh doanh, thu nhập 40-80 triệu/tháng là phổ biến (tùy vào quản lý chi tiết). Đó là tỷ suất cho thuê hàng năm 19-37%** - con số khiêm tốn nhưng ổn định.

Công Năng & Phương Án Khai Thác

Nhà này không bó buộc bạn vào một cách sử dụng duy nhất. Bạn có thể:

Cho thuê mặt bằng kinh doanh:** Tầng 1 - 2 cho một thợ cắt tóc, cửa hàng quần áo, nhà hàng nhỏ. Thu nhập 15-25 triệu/tháng.

Chia tầng cho thuê:** 4 tầng còn lại chia thành 4-6 phòng cho thuê, thu nhập 50-80 triệu/tháng. Kinh doanh nhà trọ là "tiền nào của nấy" - ổn định, không có cơn sốt lạnh.