Nhà phố Mặt Tiền Đường Nguyễn Ngọc Nhựt Tân Phú - 4 tầng - Giá Chỉ 17,5 Tỷ

📍 131 Đường Nguyễn Ngọc Nhựt, Phường Phú Thạnh
Phường Phú Thọ Hòa, Tân Phú
Tin đã xác minh – Địa chỉ thật, Giá thật
Cập nhật: 13/04/2026
tg
17,5 Tỷi
~ 194,4 Triệu/m² (còn thương lượng)

Diện tích đất
4,5 x 20 m (90 m²)
🧱
Kết cấu
4 tầng

Mô tả chi tiết

Cơ Hội Vàng Sở Hữu Nhà Phố Mặt Tiền Kinh Doanh tại Tân Phú - Sinh Lời Liên Tục

Bạn đang tìm kiếm một bất động sản vừa có thể ở, vừa có thể kinh doanh sinh lợi? Đây là lúc! Bán nhà phố 131 Đường Nguyễn Ngọc Nhựt Tân Phú không phải chỉ một nơi ở bình thường. Đây là một tài sản có giá trị thực, nằm trên con đường vàng của quận Tân Phú, với tiềm năng sinh lời liên tục từ cho thuê hoặc kinh doanh.

Với mức giá 17,5 tỷ đồng (194,4 triệu/m²) và vị trí mặt tiền đắc địa, căn nhà này không chỉ phù hợp cho nhà đầu tư mà còn là lựa chọn thông minh cho những ai muốn có không gian sống kết hợp kinh doanh. Đây là thời điểm lý tưởng để xuống tiền, vì bất động sản mặt tiền luôn là tài sản nóng hổi trên thị trường.

Thông Tin Chi Tiết Bất Động Sản

  • Địa chỉ: 131 Đường Nguyễn Ngọc Nhựt, Phường Phú Thọ Hòa, Tân Phú (nằm trong khu vực Phường Phú Thạnh), Thành Phố Hồ Chí Minh
  • Loại bất động sản: Nhà phố mặt tiền
  • Diện tích đất: 90m² (kích thước 4,5m x 20m)
  • Số tầng: 4 tầng, kết cấu nhà đẹp, hiện đại
  • Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, sẵn sàng công chứng giao dịch trong ngày
  • Mức giá bán: 17,5 tỷ đồng (194,4 triệu/m²)
  • Hình thức: Còn thương lượng cho khách hàng có thiện chí, bán nhanh gọn

Không phải tất cả mọi người đều có cơ hội tìm được một căn nhà phố với pháp lý sạch sẽ như vậy. Sổ hồng riêng chính chủ không phải là điều hiếm, nhưng kết hợp với vị trí mặt tiền tại Tân Phú thì đó là một hiếm hoi.

Vị Trí Chiến Lược - Nằm Trên Tuyến Đường Vàng

Đường Nguyễn Ngọc Nhựt** không phải là đường bất kỳ. Đây là một trong những con đường hiếm hoi ở Tân Phú có tiềm năng kinh doanh cao, liên tục được phát triển hạ tầng xung quanh. Căn nhà ở vị trí mặt tiền chính, tức là bạn có lợi thế về tầm nhìn, ánh sáng và – quan trọng nhất – lợi thế kinh doanh.

Phường Phú Thọ Hòa và khu vực Phú Thạnh là vùng đất được quy hoạch để phát triển thương mại, dịch vụ, và cư dân tập trung. Mật độ dân số cao, sức tiêu thụ cao, tiềm năng cho thuê tốt. Nói cách khác, vị trí này có "máu" kinh doanh.

Tiện Ích Xung Quanh - Đầy Đủ Mọi Thứ Bạn Cần

Sống tại 131 Đường Nguyễn Ngọc Nhựt Phường Phú Thạnh không phải bị cô lập:

  • Giao thông: Đường chính dễ di chuyển, kết nối nhanh đến các tuyến đường lớn của Tân Phú
  • Trung tâm thương mại: Gần các khu mua sắm, siêu thị mini, các cửa hàng tiện lợi
  • Y tế: Các phòng khám, nhà thuốc phân bố khắp khu vực, dễ tiếp cận
  • Giáo dục: Trường học từ tiểu học đến trung học phổ thông gần nhất
  • Dịch vụ ăn uống: Quán ăn, nhà hàng, quán cà phê phục vụ nhu cầu cộng đồng
  • Công viên & giải trí: Các khu vui chơi, công viên xanh không xa

Điểm cộng: vị trí này vừa gần, vừa không bị quá náo nhiệt. Phù hợp cho cả gia đình muốn yên tĩnh và người kinh doanh cần giao thông thuận tiện.

Hạ Tầng & Phát Triển Khu Vực

Tân Phú không phải là khu vực đang chình ình. Gần đây, Thành Phố Hồ Chí Minh đã và đang đầu tư mạnh vào:

  • Quy hoạch giao thông: Các tuyến đường được nâng cấp, các tuyến buýt nhanh BRT được mở rộng
  • Dự án đô thị: Các dự án căn hộ, thương mại mọc lên, làm gia tăng mật độ cư dân
  • Hạ tầng công cộng: Trường học, bệnh viện được xây mới, làm tăng giá trị khu vực

Nói tóm lại, Tân Phú đang ở giai đoạn tăng trưởng. Những ai đầu tư vào bất động sản mặt tiền ở đây ngay hôm nay rất có khả năng hưởng lợi từ sự phát triển này.

Phân Tích Giá Cả - Tại Sao 17,5 Tỷ Là Giá Hợp Lý?

Giá 17,5 tỷ cho một căn nhà phố 90m² tại Tân Phú, cụ thể là bán nhà phố 131 Đường Nguyễn Ngọc Nhựt Tân Phú, cần được nhìn nhận qua nhiều góc độ.

So sánh thị trường**: Nhà phố mặt tiền ở các quận khác như Bình Tân, Gò Vấp có giá trong khoảng 150-180 triệu/m². Tại Tân Phú, giá 194,4 triệu/m² là cạnh tranh được, đặc biệt nếu tính đến:

  • Mặt tiền rộng (4,5m) cho phép kinh doanh dễ dàng
  • Chiều sâu 20m, tạo không gian sử dụng tối ưu
  • Sổ hồng riêng, pháp lý rõ ràng
  • Hoàn công đầy đủ, không có rủi ro pháp lý

Yếu tố ảnh hưởng đến giá**:

  • Vị trí mặt tiền: Tăng giá trị khoảng 20-30% so với nhà hẻm
  • Kết cấu 4 tầng: Cho phép đa dạng công năng sử dụng
  • Pháp lý sạch sẽ: Không phải chiết khấu do tranh chấp pháp lý

Tiềm năng tăng giá**: Khu vực Tân Phú dự kiến tăng giá 8-12% mỗi năm trong 3-5 năm tới, nhờ các dự án hạ tầng sắp hoàn thành. Bất động sản mặt tiền lợi suất tăng còn cao hơn.

Phân tích ROI - Để Ý Ngay**:

Nếu cho thuê toàn bộ: Với vị trí mặt tiền và 4 tầng, có thể cho thuê các mục đích khác nhau (tầng 1 kinh doanh, các tầng còn lại nhà ở). Dự kiến thu nhập cho thuê 30-40 triệu/tháng, tương đương 3.5-4% lợi suất/năm.

Nếu chuyển nhượng ngắn hạn (2-3 năm): Với tiềm năng tăng giá 8-12%/năm, bạn có thể kỳ vọng lợi nhuận từ 16-36% tổng cộng.

Nếu kết hợp: Cho thuê tầng 1, giữ tài sản, rồi bán sau 3-5 năm khi giá đã tăng. Đây là cách nhiều nhà đầu tư thực sự kiếm tiền.

Công Năng Khai Thác - Vô Vàn Cách Sử Dụng Hiệu Quả

Đây là điểm độc đáo của nhà phố 131 Đường Nguyễn Ngọc Nhựt Phường Phú Thạnh. Một bất động sản có thể được khai thác theo nhiều cách:

Tầng 1 - Kinh Doanh**:

  • Mở cửa hàng bán lẻ (quần áo, đồ gia dụng, điện tử)
  • Quán ăn, cà phê
  • Salon, spa, dịch vụ
  • Văn phòng cho thuê

Tầng 2-3 - Cho Thuê Nhà Ở**:

  • Chia thành các căn hộ nhỏ cho thuê, thu nhập tối ưu