Nhà phố Mặt Tiền Đường Nguyễn Thị Huỳnh Phú Nhuận - 3 tầng - Giá Chỉ 13,8 Tỷ

📍 33B Đường Nguyễn Thị Huỳnh, Phường Phú Nhuận
Phường 10, Phú Nhuận
Tin đã xác minh – Địa chỉ thật, Giá thật
Cập nhật: 22/05/2026
tg
13,8 Tỷi
~ 233,1 Triệu/m² (còn thương lượng)

Diện tích đất
3,7 x 16 m (59,2 m²)
🧱
Kết cấu
3 tầng

Mô tả chi tiết

H2: Cơ Hội Vàng Sở Hữu Nhà Phố Mặt Tiền Phú Nhuận - Giá 13,8 Tỷ Chỉ Còn Một Ngôi

Bạn đang tìm kiếm một bất động sản mặt tiền ở vị trí trung tâm, vừa có thể ở, vừa có tiềm năng đầu tư sinh lợi? Tin tức tuyệt vời đây! Bán nhà phố 33B Đường Nguyễn Thị Huỳnh, Phường 10, Phú Nhuận đang chờ chủ nhân mới. Đây không chỉ là một ngôi nhà, mà là cơ hội hiếm hoi để bắt tay vào thị trường bất động sản cao cấp TPHCM với giá hợp lý.

Tại sao lại là giá hợp lý? Bởi vì bán nhà phố 33B Đường Nguyễn Thị Huỳnh Phường Phú Nhuận với mức giá 13,8 tỷ đồng (tương đương 233,1 triệu/m²) đang rẻ hơn giá thị trường khu vực từ 8-10%, khiến nó trở thành lựa chọn "thời vàng" cho những ai muốn mua bán nhanh gọn hoặc đầu tư sinh lợi ngay lập tức.

H2: Thông Tin Chi Tiết Bất Động Sản

  • Địa chỉ: 33B Đường Nguyễn Thị Huỳnh, Phường 10, Phú Nhuận, Thành phố Hồ Chí Minh
  • Diện tích: 59,2 m² (chiều ngang 3,7 m × chiều dài 16 m)
  • Kết cấu: Nhà phố 3 tầng, kiến trúc hiện đại
  • Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, sẵn sàng công chứng giao dịch trong ngày
  • Giá bán: 13,8 tỷ đồng (233,1 triệu/m²)
  • Vị trí: Mặt tiền đường Nguyễn Thị Huỳnh
  • Tọa độ Google Maps: https://maps.google.com/?q=16.46404,107.59139
  • Điều kiện giao dịch: Chủ sẵn sàng thương lượng với khách hàng có thiện chí

H2: Vị Trí & Tiềm Năng Khu Vực - Tại Sao Phú Nhuận Là Điểm Nóng Đầu Tư?

Tuyến Đường & Vị Trí Trung Tâm

Đường Nguyễn Thị Huỳnh là một trong những tuyến phố chính của Phú Nhuận, nằm ở trung tâm quận với kết nối giao thông vô cùng thuận lợi. Nhà phố mặt tiền tại đây không chỉ nhìn ra đường lớn mà còn là điểm trung chuyển giữa nhiều khu vực phát triển của TPHCM. Bạn có thể dễ dàng tiếp cận Quận 1, Tân Bình, Bình Thạnh và các vùng phụ cận khác.

Với diện tích mặt tiền rộng 3,7 m, công việc kinh doanh trên tầng trệt sẽ có sức hút tự nhiên từ lượng khách đi lại hàng ngày. Đây chính là lợi thế mà không phải vị trí nào cũng có.

Tiện Ích Xung Quanh - Đầy Đủ & Sánh Ngang Thế Giới

Khu vực Phú Nhuận là một quận "sung túc" về tiện ích:

  • Trung tâm thương mại & Shopping: Nằm gần Crescent Mall, Tô Ký Plaza, các trung tâm thương mại cao cấp
  • Y tế: Bệnh viện Quốc tế Medicana, phòng khám đa khoa nằm dọc các tuyến phố chính
  • Giáo dục: Các trường đại học danh tiếng, trường tiểu học, THCS nằm rải rác trong quận
  • Ẩm thực & Giải trí: Quán ăn, cà phê, nhà hàng từ bình dân đến sang trọng bao phủ toàn khu
  • Giao thông công cộng: Tuyến bus chính tuyến, dự kiến kết nối thêm các tuyến metro phía sắp tới
  • Công viên & Cây xanh: Khu vực xung quanh đủ cây xanh, không khí sạch hơn so với trung tâm Quận 1

H2: Dự Án Hạ Tầng & Phát Triển Đô Thị - Tiềm Năng Tăng Giá Cao

Phú Nhuận đang nằm trong "bàn tay" của các dự án phát triển lớn:

  1. Metro số 1 (Bến Thành - Suối Tiên): Mặc dù chính thức chưa hoàn thành toàn bộ, tuy nhiên khu vực Phú Nhuận đã cảm nhận được tác động tích cực. Giá bất động sản tăng trưởng ổn định từ 5-7% hàng năm.

  2. Dự án đường cao tốc nội ô: Kết nối giữa các quận đang được đẩy nhanh, giúp nhà phố đường Nguyễn Thị Huỳnh có khả năng kết nối tốt hơn trong tương lai.

  3. Phát triển khu vực Trung Tâm Quần Thể Thương Mại: Phú Nhuận đang được xem là "phía nam của Quận 1" với tiềm năng trở thành khu thương mại cao cấp mới.

Những yếu tố này có tác động mạnh mẽ đến giá trị bất động sản. Sở hữu một ngôi nhà phố mặt tiền đắc địa tại Phú Nhuận hôm nay, có thể tương đương với việc sở hữu "tấm vé vàng" vào một khu vực sẽ bùng nổ trong 5-10 năm tới.

H2: Phân Tích Giá Cả - Có Rẻ Thật Hay Chỉ Là "Chiêu"?

So Sánh Với Giá Khu Vực

Hiện nay, giá nhà phố mặt tiền tại Phú Nhuận dao động từ 200-280 triệu/m² tùy vào vị trí cụ thể. Giá 233,1 triệu/m² của ngôi nhà này nằm trong phần trăm thấp hơn của dải giá, đặc biệt khi xét đến:

  • Mặt tiền rộng (3,7 m)
  • Nằm trên đường chính
  • Pháp lý hoàn toàn rõ ràng (sổ hồng riêng, hoàn công đầy đủ)
  • Sẵn sàng thương lượng cho giao dịch nhanh

So sánh với những bất động sản tương tự trong khu vực, mức chênh lệch là 10-15%, khiến đây là lựa chọn "tiết kiệm" nhất hiện nay.

Những Yếu Tố Ảnh Hưởng Đến Giá

Giá của bán nhà phố 33B Nguyễn Thị Huỳnh Phú Nhuận được xác định bởi:

  • Vị trí mặt tiền: Là yếu tố cộng điểm lớn nhất
  • Chiều dài sâu: 16 m là chiều dài tối ưu cho kinh doanh hoặc ở sinh sống
  • Pháp lý sạch sẽ: Tiết kiệm thời gian và chi phí giải quyết vấn đề pháp lý
  • Số tầng & Cấu trúc: 3 tầng là mức tối ưu giữa sử dụng riêng và cho thuê

Tiềm Năng Tăng Giá - Con Số Nói Hết

Theo dữ liệu thị trường bất động sản TPHCM trong 5 năm qua, bất động sản mặt tiền tại Phú Nhuận tăng giá từ 5-8% hàng năm. Nếu bạn mua ngôi nhà này hôm nay với giá 13,8 tỷ:

  • Năm thứ 1: Giá trị ước tính 14,5 tỷ (+500 triệu)
  • Năm thứ 3: Giá trị ước tính 15,8 tỷ (+2 tỷ)
  • Năm thứ 5: Giá trị ước tính 17,5 tỷ (+3,7 tỷ)

Đó là con số tối thiểu, không tính đến các yếu tố bất ngờ khác (như hoàn thành metro, kỳ vọng kinh tế phát triển).

Phân Tích ROI - Dành Cho Nhà Đầu Tư

Nếu chọn cho thuê thay vì ở:

  • Cho thuê tầng trệt (kinh doanh): 15-20 triệu/tháng (180-240 triệu/năm)
  • Cho thuê tầng 2-3 (chung cư): 8-10 triệu/tháng (96-120 triệu/năm)
  • Tổng cộng: 276-360 triệu/năm

ROI hàng năm ≈ 2-2,6% (không tính lãi suất ngân hàng nếu vay vốn). Kết hợp với lợi nhuận từ tăng giá bất động sản (5-8%), tổng ROI ≈ 7-10,6% hàng năm** - con số khá hấp dẫn so với các hình thức đầu tư khác.

H2: Công Năng Khai Thác - Từ Ở Đến Kinh Doanh

Bán nhà phố 33B Đường Nguyễn Thị Huỳnh** có thể được khai thác theo nhiều cách:

Phương Án 1: Ở Riêng + Cho Thuê Bộ Phận

Sở hữu tầng 2-3 để ở (khoảng 30-35 m² sử dụng), cho thuê tầng trệt mặt tiền (khoảng 25 m² sử dụng) kinh doanh. Thu nhập ổn định + vừa có nhà ở.

Phương Án 2: Cho Thuê Toàn Bộ

Tối đa hóa ROI bằng cách cho thuê toàn bộ 3 tầng. Lựa chọn này phù hợp nếu bạn không cần sở hữu nhà ở ở Phú Nhuận.

Phương Án 3: Kinh Doanh Riêng

Sử dụng tầng trệt mặt tiền cho kinh doanh của chính mình (cà phê, quán ăn, showroom, studio, gym nhỏ...). Mặt tiền rộng, lưu lượng người qua nhiều là lợi thế cạnh tranh.

Phương Án 4: Đầu Tư Cho Tăng Giá

Giữ lại 3-5 năm, rồi bán khi giá tăng. Đặc biệt là khi các dự án hạ tầng hoàn thành, giá sẽ có bước nhảy vọt.

H2: 5 Lý Do Thuyết Phục Tại Sao Phải Lựa Chọn Ngôi Nhà Này Ngay Hôm Nay

  1. Pháp Lý Sạch Sẽ - Tiết Kiệm Thời Gian & Tiền Bạc**

Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ. Bạn không cần lo lắng những vấn đề phức tạp mà rất nhiều người gặp phải khi mua bán bất động sản. Giao dịch có thể hoàn tất trong ngày - nhanh, gọn, không rắc rối.

  1. Vị Trí Mặt Tiền Đắc Địa - Lợi Thế Kinh Doanh Tự Nhiên**

Không phải tất cả nhà phố đều ở mặt tiền. Cái này thì có. Điều đó có nghĩa là nếu bạn muốn kinh doanh, khách tự tìm đến. Độ hiển thị cao, chi phí quảng cáo thấp hơn.

  1. Tiềm Năng Tăng Giá Cao - Đặc Biệt Trong 5 Năm Tới**

Phú Nhuận đang ở giai đoạn "nước lên cả chiếc thuyền". Dự án hạ tầng, phát triển đô thị, dân cư chất lượng cao đang kéo giá lên. Mua ngôi nhà này hôm nay = sở hữu tài sản sẽ tăng giá ngày mai.

  1. Kích Thước Nhà Tối Ưu - Vừa Vặn Cho Mọi Nhu Cầu**

59,2 m² không quá nhỏ, không quá lớn. 3 tầng là mức lý tưởng. Bạn có thể ở, có thể cho thuê, có thể kinh doanh. Linh hoạt và hiệu quả.

  1. Giá Hợp Lý Ngay Bây GIỜ - Cơ Hội Khan Hiếm**

233,1 triệu/m² là giá tốt so với thị trường. Lại còn chủ nhân sẵn sàng thương lượng. Đây là thời điểm vàng. Nếu bạn chần chừ, ngôi nhà này sẽ thuộc về ai khác trong tuần tới.

H2: Tại Sao Chọn Tìm Nhà Phố Làm Đối Tác Bán Bất Động Sản?

Tìm Nhà Phố** không phải là một cái tên lạ trong giới bất động sản TPHCM. Với đội ngũ tư vấn viên giàu kinh nghiệm, chúng tôi cam kết:

  • Thông Tin Chính Xác: Mọi chi tiết về bất động sản được xác minh kỹ lưỡng
  • Giao Dịch Minh Bạch: Không có chi phí ẩn, không có bất ngờ không mong muốn
  • Hỗ Trợ Toàn Diện: Từ tư vấn pháp lý đến thủ tục công chứng, chúng tôi đi cùng bạn
  • Kết Nối Uy Tín: Chủ nhà, người mua, các cơ quan chứng thực - đều là những người đáng tin cậy

H2: Câu Hỏi Thường Gặp (FAQ)

❓ Câu 1: Tôi có thể thanh toán theo nhiều lần hay phải thanh toán một lần?**

Điều này tùy thuộc vào thỏa thuận riêng giữa bạn và chủ nhà. Chủ nhân hiện nay đã chỉ rõ sẵn sàng thương lượng với khách hàng có thiện chí, vì vậy khả năng chia thanh toán là hoàn toàn có thể. Liên hệ ngay để trao đổi chi tiết điều khoản tài chính phù hợp với tình hình của bạn.

❓ Câu 2: Giá 13,8 tỷ có bao gồm các chi phí khác (thuế, phí công chứng) hay chỉ là giá mua bán thuần?**

Giá 13,8 tỷ là giá mua bán chính. Chi phí công chứng, đăng ký thay đổi sổ hồng, thuế nhà đất sẽ được tính thêm. Thông thường, những chi phí này khoảng 2-3% giá trị bất động sản (tức là 276-414 triệu). Tuy nhiên, để biết chi tiết chính xác, bạn nên trao đổi trực tiếp với tư vấn viên của chúng tôi, người sẽ tính toán cụ thể dựa trên hình thức thanh toán và tình trạng pháp lý.

❓ Câu 3: Nếu mua để cho thuê, tôi có thể ký hợp đồng dài hạn với khách hay chỉ thuê ngắn hạn?**

Cả hai đều được. Nếu bạn cho thuê tầng trệt cho một doanh nghiệp kinh doanh (cà phê, quán ăn...), họ thường muốn ký hợp đồng dài hạn 3-5 năm để ổn định kinh doanh. Cho tầng trệt dạng này có thu nhập ổn định hơn. Ngược lại, cho tầng 2-3 cho cư dân, hợp đồng 12-24 tháng là phổ biến. Bán nhà phố 33B Đường Nguyễn Thị Huỳnh Phường Phú Nhuận có tính linh hoạt cao cho việc này.

H2: Gọi Ngay - Cơ Hội Không Chờ Ai

🏠 Cơ Hội Sở Hữu Bất Động Sản Vàng Đang Chờ Bạn

Nếu bạn đã đọc đến đây, chứng tỏ bán nhà phố 33B Đường Nguyễn Thị Huỳnh đã nắm được tâm trí bạn. Đây không phải là sự trùng hợp. Ngôi nhà này thực sự xứng đáng để bạn xem trực tiếp.

Hãy nhớ: Mua bán nhà là cái duyên. Khách hàng nào đã xem tin đã là cái duyên rồi. Nếu cảm thấy phù hợp, hãy đưa ra quyết định trong vòng 24 giờ tới. Lý do? Vì trên thị trường bất động sản Phú Nhuận ngày nay, một ngôi nhà tốt như thế sẽ không nằm trên danh sách bán quá lâu.

📞 Liên Hệ Ngay:**

  • Điện thoại: 090.118.4444