Một Lần Gặp Gỡ Có Thể Thay Đổi Tương Lai Tài Chính Của Bạn
Những ai đã từng lỡ cơ hội "vàng thau" trong bất động sản đều biết: cơ hội không đến hai lần. Con đường Nguyễn Tiểu La, Quận 10 đã chứng tỏ năng lực kéo khách, tăng giá bền vững trong suốt mười năm qua. Và hôm nay, bạn đang đứng trước một cơ hội mà không phải ai cũng sẽ gặp.
Nhà phố này không chỉ là nơi ở – nó là tài sản sinh lời đang chờ chủ nhân biết nhìn ra tiềm năng.
Thông Tin Chi Tiết Bất Động Sản
Bán nhà phố 24 Đường Nguyễn Tiểu La, Phường 5, Quận 10 (Phường Diên Hồng), Thành Phố Hồ Chí Minh
- Diện tích đất: 7m × 10m (70m²)
- Diện tích sử dụng: 140m²
- Kết cấu: Nhà đẹp 2 tầng
- Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, công chứng giao dịch
- Giá bán: 11 tỷ đồng (1,57 tỷ/m²)
- Tọa độ Google Maps: 10.7603848, 106.6671203
Vì Sao Con Số 11 Tỷ Là "Giá Đang Chạy"?
Nếu bạn so sánh với các giao dịch cùng khu vực trong 6 tháng gần đây, mức 1,57 tỷ/m² này không phải con số ngẫu nhiên. Đó là kết quả từ việc chủ nhà hiểu rõ thị trường nhưng cũng sẵn sàng "chào thua" trước niềm vui của khách có thiện chí. Tiền nào của nấy – giá này thì phải nhanh tay.
Vị Trí & Tiềm Năng Khu Vực: Tại Sao Đây Là "Vị Trí Vàng"?
Đường Nguyễn Tiểu La – Tuyến Đường Kinh Tế Trung Tâm
Con đường này không phải bất kỳ tuyến đường nào. Nó nằm thẳng giữa lòng Quận 10, kết nối liền mạch với các tuyến giao thông chính như Đường Lê Văn Sỹ, Đường Cao Thắng, và xa hơn là Đường Nguyễn Hữu Cảnh. Mật độ lưu thông cao = khách qua lại không bao giờ cạn.
Phường 5 & Phường Diên Hồng (cùng một khu vực, tên gọi khác nhau tùy theo tài liệu) là nơi tập trung nhiều doanh nghiệp nhỏ, quán ăn, dịch vụ. Đây chính là vùng "đất nước lợi" nếu bạn muốn khai thác cho kinh doanh.
Tiện Ích Xung Quanh – Tất Cả Ở Bán Kính 500m
- Trung tâm thương mại & mua sắm: Landmark 81 (cách 3km), các tòa nhà văn phòng hạng A trên Đường Nguyễn Huệ
- Giáo dục: Trường ĐH Sư Phạm TPHCM, nhiều trường tiểu học, trung học danh tiếng
- Y tế: Bệnh viện Chợ Rẫy cách 2km, phòng khám đa khoa
- Ẩm thực & giải trí: Quán ăn vỉa hè, cà phê, nhà hàng phục vụ cả sinh viên lẫn dân văn phòng
- Giao thông công cộng: Gần nhiều tuyến xe buýt chính, cách ga Metro Bến Thành khoảng 2,5km
Hạ Tầng & Dự Án Phát Triển Đô Thị – Yếu Tố Kéo Giá Tăng
Quận 10 không phải là "vùng cũ." Trong 5 năm tới, khu vực sẽ tiếp tục nhận những đòn bổ nhân từ hạ tầng:
- Metro Tuyến 1: Mở rộng kết nối, làm tăng giá trị các tuyến đường sắc gần nhất (trong vòng 3km)