Cơ Hội Vàng Sở Hữu Nhà Phố Mặt Tiền 134A Đường Nguyễn Tri Phương
Bạn đang tìm kiếm bất động sản Quận 5 với giá hợp lý, vị trí đắc địa và tiềm năng sinh lời mạnh? Nhà phố 134A Đường Nguyễn Tri Phương chính là câu trả lời hoàn hảo cho những ai muốn đầu tư bất động sản thông minh tại trung tâm Sài Gòn.
Với mức giá 42 tỷ đồng (464,6 triệu/m²) và pháp lý hoàn toàn rõ ràng, đây không chỉ là ngôi nhà mà còn là tài sản sinh lợi đáng nắm bắt ngay hôm nay.
Thông Tin Chi Tiết Bất Động Sản
Bán Nhà phố 134A Đường Nguyễn Tri Phương, Phường 9, Quận 5, Thành Phố Hồ Chí Minh**
- Địa chỉ: 134A Đường Nguyễn Tri Phương, Phường 9, Quận 5
- Diện tích đất: 90,4 m² (4 m × 22,6 m)
- Diện tích xây dựng: 81 m²
- Diện tích sử dụng: 563 m²
- Kết cấu: 6 tầng, 10 phòng ngủ, kiến trúc bền vững
- Hướng nhà: Tây Nam, lấy sáng tốt
- Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, công chứng giao dịch nhanh
- Giá bán: 42 tỷ đồng (464,6 triệu/m²)
- Tình trạng: Sẵn sàng bán nhanh, còn thương lượng cho khách hàng có thiện chí
Vị Trí Chiến Lược Và Tiềm Năng Khu Vực
Đường Nguyễn Tri Phương – Tuyến Đường Trọng Yếu Của Quận 5**
Bản chất của một bất động sản Quận 5 lợi nhuận cao nằm ở vị trí. Đường Nguyễn Tri Phương là một trong những tuyến đường huyết mạch của quận, nối liền trung tâm quận 5 với các khu vực lân cận. Từ vị trí này, bạn có thể:
- Tiếp cận nhanh chóng các công viên lớn như Công viên Tao Đàn (cách 1.2 km)
- Kết nối dễ dàng tới các trung tâm thương mại nổi tiếng: Diamond Plaza, Saigon Trade Center
- Di chuyển thuận tiện qua các tuyến đường chính: Lê Duẩn, Nguyễn Hữu Cảnh, Hai Bà Trưng
- Hơn nữa, mặt tiền đường Nguyễn Tri Phương là ưu thế lớn cho bất kỳ hoạt động kinh doanh nào
Tiện Ích Xung Quanh Toàn Diện**
- Trường học danh tiếng: Trường Quốc tế Mỹ (ACS), Trường Nhật Bản
- Y tế chất lượng: Bệnh viện Chợ Rẫy, Phòng khám Đa khoa khu vực
- Mua sắm hiện đại: Siêu thị Big C, các cửa hàng bán lẻ cao cấp
- Ẩm thực đa dạng: Nhà hàng, quán cà phê, dịch vụ ăn uống phong phú
- Giao thông công cộng: Nhiều tuyến xe bus, dễ đi lại
Phát Triển Hạ Tầng & Tiềm Năng Tăng Giá**
Quận 5 đang là vùng đất được nhà nước ưu tiên phát triển hạ tầng. Các dự án trọng điểm như:
- Metro tuyến 1 (Bến Thành – Suối Tiên) sắp hoàn thành sẽ tăng giá trị khu vực đáng kể
- Nâng cấp các tuyến đường chính trong khi vẫn bảo vệ đặc trưng văn hóa truyền thống
- Phát triển không gian công cộng, công viên giải trí
Những yếu tố này khiến bất động sản Phường 9 Quận 5 không chỉ là nơi ở mà còn là khoản đầu tư dài hạn với triển vọng tăng giá liên tục.