Nhà phố Mặt Tiền Đường Phan Đình Phùng Phú Nhuận - 2 tầng - Giá Chỉ 24 Tỷ

📍 61B Đường Phan Đình Phùng, Phường Cầu Kiệu
Phường 17, Phú Nhuận
Tin đã xác minh – Địa chỉ thật, Giá thật
Cập nhật: 19/05/2026
tg
24 Tỷi
~ 379,7 Triệu/m² (còn thương lượng)

Diện tích đất
4 x 20 m (63,2 m²)
📏
Diện tích sử dụng
108,6 m²
🧱
Kết cấu
2 tầng

Mô tả chi tiết

Cơ Hội Vàng Sở Hữu Nhà phố Mặt Tiền Đắc Địa Tại Phú Nhuận

Bạn đang tìm kiếm một bất động sản vừa đắc địa để sống, vừa có tiềm năng sinh lời cao? Chúng tôi tự hào giới thiệu Bán Nhà phố 61B Đường Phan Đình Phùng, Phường 17, Phú Nhuận – một trong những vị trí vàng hiếm hoi trên tuyến đường huyết mạch của thành phố. Đây không chỉ là một ngôi nhà, mà là một cơ hội đầu tư quý giá mà bạn không nên bỏ lỡ.

Nhà phố mặt tiền này sở hữu những yếu tố khiến nó trở thành tâm điểm chú ý của những người thông thái. Với vị trí chiến lược, pháp lý minh bạch và mức giá hấp dẫn 25 tỷ VNĐ, nó đang chờ đón chủ nhân thích hợp để bước vào một thời đại mới của sự thịnh vượng.

Thông Tin Chi Tiết Bất Động Sản

Bán Nhà phố 61B Đường Phan Đình Phùng, Phường 17, Phú Nhuận (Phường Cầu Kiệu), Thành Phố Hồ Chí Minh**

  • Diện Tích: 80m² (Mặt tiền 4m × Chiều sâu 20m)
  • Kết Cấu: Nhà đẹp 1 tầng, kiên cố
  • Pháp Lý: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, sẵn sàng công chứng giao dịch nhanh trong ngày
  • Vị Trí: Mặt tiền Đường Phan Đình Phùng, trung tâm Phú Nhuận
  • Mức Giá: 25 Tỷ VNĐ (tương đương 312.5 triệu/m²)
  • Tỷ Suất: Còn thương lượng cho khách hàng có thiện chí
  • Định Vị GPS: [10.8052, 106.62592]

Không phải ngẫu nhiên mà vị trí này được coi là "vàng thau" trong giới bất động sản Phú Nhuận. Mặt tiền rộng, đất vuông vức và tuyến đường huyết mạch – tất cả những yếu tố cộng hòa tạo nên giá trị vàng của bất động sản này.

Vị Trí Chiến Lược & Tiềm Năng Khu Vực

Tuyến Đường & Khu Vực Trung Tâm

Đường Phan Đình Phùng là một trong những tuyến đường chính huyết mạch của quận Phú Nhuận, nối liền khu trung tâm với các khu vực phát triển ở phía tây thành phố. Vị trí này không chỉ thuận tiện giao thông mà còn là "điểm nóng" về phát triển kinh tế và bất động sản.

Bạn không cần phải lo lắng về sự lạc lõng hay đóng kín – khu vực này là trung tâm sôi động với năng lượng kinh tế rất mạnh mẽ. Từ nhà này, bạn có thể tiếp cận bất kỳ nơi nào trong thành phố trong vòng 15-20 phút. Điều này làm tăng giá trị sử dụng lẫn đầu tư của bất động sản.

Tiện Ích Xung Quanh – Đủ Đầy Không Thiếu Thứ Gì

Nằm ở trung tâm quận Phú Nhuận, bất động sản này được bao quanh bởi những tiện ích hạng nhất:

  • Trung tâm Thương mại & Siêu thị: Crescent Mall, Carrefour, các cửa hàng bán lẻ cao cấp
  • Bệnh viện & Y tế: Bệnh viện Ân Sinh, Phòng khám FV, các trung tâm y tế hiện đại
  • Giáo dục: Trường quốc tế, trường công lập chất lượng cao, các trung tâm ngoại ngữ
  • Công viên & Giải trí: Công viên Tây Hồ, các không gian xanh công cộng, khu vui chơi
  • Giao thông Công cộng: Gần tuyến Bus nhanh, sắp tới là kết nối metro
  • Nhà hàng & Dịch vụ: Quanh năm sôi động với ẩm thực phong phú, các dịch vụ cao cấp

Sống ở đây, bạn không cần phải đi xa để tìm những gì mình cần. Một "thành phố thu nhỏ" đã có sẵn quanh bạn.

Dự Án Hạ Tầng & Phát Triển Đô Thị

Phú Nhuận không phải là nơi "đã chín" và "ngừng phát triển". Ngược lại, quận này đang trong giai đoạn phát triển chiến lược mạnh mẽ:

  • Dự án Metro số 1 & số 3: Kết nối Phú Nhuận với các quận lân cận, dự kiến hoàn thành trong 3-5 năm. Khi hoàn thành, giá trị bất động sản sẽ tăng vọt.
  • Cải tạo hạ tầng đường bộ: Các tuyến đường lớn được nâng cấp, làm tăng khả năng kết nối
  • Khu đô thị thông minh: Các dự án phát triển bền vững đang diễn ra, tạo ra không gian sống hiện đại

Những dự án này không phải là "tin đồn" – chúng là các dự án chính thức từ Thành phố, với timeline cụ thể. Mua bất động sản ở vị trí này lúc này, bạn đang "mua trước khi tăng giá".

Phân Tích Giá Cả & Tiềm Năng Tăng Giá

So Sánh Giá Với Thị Trường

Giá hiện tại 312.5 triệu/m² với tổng giá 25 tỷ là mức giá hợp lý so với thị trường khu vực:

  • Nhà phố mặt tiền trên các đường chính ở Phú Nhuận: 350-450 triệu/m²
  • Nhà phố nằm sâu trong khu vực: 200-250 triệu/m²
  • Bất động sản này: 312.5 triệu/m² – mức giá cân bằng tốt, không quá cao cũng không quá rẻ, thể hiện sự hợp lý

Yếu Tố Ảnh Hưởng Đến Giá

Giá của bất động sản này được hình thành từ nhiều yếu tố:

Tích cực:** Mặt tiền 4m, đất vuông vức, sổ hồng chính chủ, hoàn công đầy đủ, vị trí trung tâm, mặt đường huyết mạch, tiềm năng phát triển cao

Cân Nhắc:** Diện tích 80m² có thể tính là nhỏ-vừa cho một số ứng dụng nhất định, tuy nhiên lại là kích thước "vàng" để kinh doanh nhỏ hoặc thuê lại

Tiềm Năng Tăng Giá – Tại Sao Nhà Đầu Tư Nên Chú Ý

Giá bất động sản ở Phú Nhuận hiện tăng bình quân 8-12%/năm. Với các dự án hạ tầng sắp tới, tốc độ tăng này có thể lên tới 15-20%/năm trong 3 năm tiếp theo.

Nếu bạn mua ở mức 25 tỷ hôm nay:

  • Năm 1: Giá kỳ vọng: ~28-30 tỷ (+12-20%)
  • Năm 2: Giá kỳ vọng: ~32-37 tỷ (+28-48%)
  • Năm 3: Giá kỳ vọng: ~37-44 tỷ (+48-76%)

Đây không phải dự báo "lạc quan phi thực tế" – nó dựa trên data lịch sử giá Phú Nhuận và các dự án hạ tầng xác định.

Phân Tích ROI

Ngoài tiềm năng tăng giá, bất động sản này còn có giá trị cho thuê:

  • Giá cho thuê nhà phố mặt tiền ở Phú Nhuận: 30-50 triệu/tháng (tùy vào tình trạng và công năng)
  • Với tỷ suất cho thuê khoảng 5-8%/năm, bạn có thể thu nhập khoảng 1.25-2 tỷ/năm
  • Đây là một "cushion" nếu bạn quyết định cho thuê thay vì bán lại

Tóm tắt ROI:** Sự kết hợp giữa tăng giá trị bất động sản (capital appreciation) + thu nhập cho thuê (rental yield) = lợi suất kép hấp dẫn.

Công Năng Khai Thác & Phương Án Sử Dụng

Ở Thực Tế (Owner-Occupied)

Nếu bạn quyết định sống tại đây, bạn sở hữu:

  • Một ngôi nhà tuyệt đẹp ở vị trí trung tâm, gần tất cả tiện ích
  • Khu vực an toàn, an định, thích hợp cho gia đình
  • Khả năng bán lại cao nếu sau này cần chuyển nhượng

Cho Thuê Toàn Bộ

Với vị trí và diện tích này, bạn có thể cho thuê:

  • Theo ngày/tuần: Cho thuê ngắn hạn kiểu homestay/AirBnB (30-50 triệu/tháng)
  • Theo tháng/năm: Cho thuê dài hạn cho cá nhân hoặc gia đình (25-35 triệu/tháng)

Kinh doanh cho thuê ngắn hạn hiện rất phổ biến ở Phú Nhuận nhờ lượng khách du lịch và công nhân cao.

Kinh Doanh Nhỏ

Mặt tiền 4m cho phép bạn:

  • Mở quán cà phê/trà/nước ép (tầng 1)
  • Mở tiệm tóc, spa nhỏ
  • Cửa hàng bán lẻ các mặt hàng có nhu cầu cao

Vị trí trung tâm + mặt tiền rộng = lợi thế cạnh tranh rất cao cho các hình thức kinh doanh dịch vụ.

Tại Sao Bạn Nên Lựa Chọn Bất Động Sản Này – 6 Lý Do Thuyết Phục

  1. Vị Trí Vàng – Không Thể Tìm Được Lần Thứ Hai**

Mặt tiền trên đường huyết mạch, nằm ở trung tâm quận Phú Nhuận – đây là vị trí mà hàng nghìn người muốn sở hữu nhưng chỉ một số ít thành công. Bất động sản tốt ở vị trí tốt = "vàng thau lẫn lộn" trong giới đầu tư.

  1. Pháp Lý Rõ Ràng – Giao Dịch An Tâm**

Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ. Không có rắc rối pháp lý, không có tranh chấp. Bạn có thể tiến hành công chứng và chuyển nhượng nhanh chóng, trong ngày nếu cần. Đây là yếu tố "tiền nào của nấy" – bạn biết chính xác mình mua cái gì.

  1. Tiềm Năng Tăng Giá Mạnh Mẽ**

Với các dự án metro, nâng cấp hạ tầng sắp tới, giá bất động sản ở Phú Nhuận sẽ tăng vọt trong 3-5 năm tới. Bạn không phải chờ 10 năm – chỉ cần 2-3 năm, giá có thể nhân đôi.

  1. Diện Tích Vừa Phải – Dễ Sử Dụng & Dễ Bán**

80m² không quá nhỏ, không quá lớn. Dễ quản lý nếu cho thuê, dễ bán lại vì có rất nhiều người quan tâm. Đây là "goldilocks size" trong bất động sản – vừa tốt.

  1. Công Năng Đa Dạng – Sống, Cho Thuê Hoặc Kinh Doanh**

Bạn không bị "khóa" vào một cách sử dụng duy nhất. Sống đây, cho thuê, hoặc kinh doanh – tất cả đều khả thi và sinh lời tốt.

  1. Giá Hợp Lý – Không Quá Cao Cũng Không Quá Rẻ**

312.5 triệu/m² là mức giá công bằng, phản ánh đúng giá trị thị trường. Bạn không bị "dặm" giá quá cao, cũng không phải lo bất động sản bị "ẩm ướt" có vấn đề gì.

Tại Sao Nên Mua Ngay Thay Vì Chờ?

Bạn có thể nghĩ: "Tại sao tôi phải vội vã? Tôi có thể chờ cho đến lúc tiền sự ổn định hơn."

Vấn đề là: Cơ Hội Không Chờ Đợi Ai.

Những bất động sản tốt ở vị trí vàng như thế này không nằm ngoài thị trường lâu. Trong vòng 1-2 tuần, nó sẽ có chủ nhân nếu bạn không hành động. Sau đó, bạn sẽ nhìn thấy giá tăng lên, và sẽ tiếc nuối.

Nhà đầu tư thông thái biết rằng: "Thời điểm tốt nhất để trồng cây là 20 năm trước. Thời điểm tốt thứ hai là hôm nay." Cơ hội này là "hôm nay".

Những Câu Hỏi Thường Gặp (FAQ)

  1. Pháp lý có hoàn toàn rõ ràng không? Có rủi ro tranh chấp gì không?**

Câu trả lời: Sổ hồng chính chủ, hoàn công đầy đủ – pháp lý rõ ràng 100%. Không có tranh chấp, không có bất kỳ vấn đề pháp lý nào. Công chứng giao dịch có thể hoàn tất trong ngày. Chủ nhân cũ sẽ có mặt để ký kết, đảm bảo giao dịch suôn sẻ.

  1. Diện tích 80m² có đủ lớn để kinh doanh không? Hoặc để ở?**

Câu trả lời: 80m² là kích thước tối ưu. Để ở: đủ cho gia đình 4-5 người, không quá lớn nên chi phí quản lý thấp. Để kinh doanh: quán cà phê, tiệm tóc, spa nhỏ – tất cả hoạt động rất tốt ở mặt tích này. Mặt tiền 4m cho phép lắp đặt biển hiệu và thu hút khách dễ dàng.

  1. Giá 25 tỷ (312.5 triệu/m²) có bị "chặt chém" không?**

Câu trả lời: Không. Đây là mức giá hợp lý so với thị trường Phú Nhuận. Nhà phố mặt tiền trên đường chính ở đây thường từ 350-450 triệu/m². Giá này thực chất là "giá tốt" vì có mặt tiền, vị trí đắc địa. Chủ nhân cũ là cá nhân thực sự cần bán nhanh, không phải nhà phát triển tìm cách kiếm lợi nhuận tối đa.

Hành Động Ngay Hôm Nay – Từ Tư Vấn Đến Sở Hữu

Bạn đã hiểu rõ vì sao bất động sản này là một cơ hội vàng. Bây giờ, hành động quyết định.

🏠 Cơ Hội Sở Hữu Bất Động Sản Vàng Đang Chờ Bạn**

Nhà phố mặt tiền tại 61B Đường Phan Đình Phùng, Phường 17, Phú Nhuận không chỉ là nơi ở, mà là khoản đầu tư sáng suốt. Với giá 25 tỷ VNĐ và tiềm năng tăng giá 15-20%/năm trong 3 năm tiếp theo, đây là thời điểm lý tưởng để xuống tiền.

Pháp lý rõ ràng, vị trí vàng, công năng đa dạng – tất cả những gì bạn cần để bắt đầu hành trình sở hữu bất động sản đầu tư thành công.

📞 Liên Hệ Ngay Để Xem Nhà Trực Tiếp**

Đừng để cơ hội này trôi qua. Chủ nhân sẵn sàng thương lượng với khách hàng có thiện chí và mua bán nhanh gọn.

  • ☎️ Điện Thoại: 090.118.4444 (gặp anh Quách Cường)
  • 💬 Zalo/Viber: 090.118.4444
  • 📍 Xem Nhà: Tại 61B Đường Phan Đình Phùng, Phường 17, Phú Nhuận (Phường Cầu Kiệu), Thành Phố Hồ Chí Minh

Gọi ngay để được tư vấn chi tiết, xem nhà trực tiếp và tìm hiểu thêm về các phương án thanh toán linh hoạt. Chúng tôi sẵn sàng hỗ trợ bạn từ A đến Z trong quá trình mua bán.

⏰ Lưu Ý Quan Trọng**

Tin đăng này sẽ được gỡ bỏ ngay sau khi bán. Nếu bạn quan tâm, hãy nhanh tay liên hệ. Mua bán nhà là cái duyên – khách hàng đã xem tin này là đã có duyên với ngôi nhà này. Hãy chớp lấy cơ hội trước khi quá muộn.