Cơ Hội Sở Hữu Nhà Phố Mặt Tiền Quang Trung – Vị Trí Vàng Chờ Bạn
Khi nói đến đầu tư bất động sản tại Thành phố Hồ Chí Minh, có những vị trí bạn không thể bỏ qua. Bán nhà phố 1012-1014 Đường Quang Trung Gò Vấp chính là một trong những cơ hội hiếm hoi mà bất cứ ai quan tâm đến bất động sản cũng nên xem xét kỹ lưỡng.
Đây không phải chỉ là một căn nhà – đây là tài sản đang chờ để trở thành nguồn thu nhập ổn định, hoặc lựa chọn sống lý tưởng với điểm cộng là mặt tiền kinh doanh. Với mức giá 90 tỷ đồng và khả năng cho thuê lên tới 140 triệu đồng mỗi tháng, con số nói lên tất cả.
Thông Tin Bất Động Sản Chi Tiết
Bán Nhà Phố 1012-1014 Đường Quang Trung Phường Thông Tây Hội** – Tọa lạc tại:
- Địa chỉ: 1012-1014 Đường Quang Trung, Phường 8, Gò Vấp (Phường Thông Tây Hội), Thành Phố Hồ Chí Minh
- Diện tích sử dụng: 374m² (11m x 34m)
- Kết cấu: Nhà đẹp 3 tầng
- Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, sẵn sàng công chứng giao dịch nhanh trong ngày
- Giá bán: 90 tỷ đồng (tương đương 240,6 triệu đồng/m²)
- Cho thuê: 140 triệu đồng/tháng
- Tỷ suất cho thuê (ROI): 1.87% mỗi tháng
Vị trí trên Google Maps: Tọa độ chính xác
Vị Trí Chiến Lược – Lý Do Gì Mà Quang Trung Lại Đắc Địa Như Vậy?
Đường Quang Trung, Phường 8, Gò Vấp không phải là một con đường bình thường. Đây là tuyến đường sầm uất, với lưu lượng giao thông cao, quanh năm không cửa khách. Nếu là kinh doanh, đây là điểm vàng. Nếu là ở, bạn đang ở trong trung tâm mà không quá ồn ào như các quận trung tâm khác.
Kết nối giao thông:** Đường Quang Trung là tuyến chính nối liền nhiều khu vực, giúp bạn dễ dàng tiếp cận:
- Quận 1, Quận 3 qua các tuyến đường Hùng Vương, Bến Thành
- Quận Bình Thạnh, Phú Nhuận qua các đường song song
- Sân bay Tân Sơn Nhất chỉ cách vài km, khoảng 15-20 phút lái xe
Tiện ích xung quanh:**
- Trung tâm thương mại & siêu thị: Các cửa hàng bán lẻ, nhà hàng, quán ăn nằm dày đặc trên Quang Trung
- Giáo dục: Trường học từ tiểu học đến trung học phong phú trong bán kính 1-2km
- Y tế: Bệnh viện, phòng khám lân cận, dễ tiếp cận dịch vụ y tế chất lượng
- Giao thông công cộng: Các tuyến xe buýt chính đi qua, sẵn sàng cho những ngày bạn không muốn lái xe
Dự Án Hạ Tầng & Triển Vọng Phát Triển
Khu vực Gò Vấp đang trở thành tâm điểm phát triển của TP Hồ Chí Minh trong những năm gần đây. Có nhiều yếu tố hạ tầng đang triển khai hoặc hoàn thành:
- Hệ thống đường lớn: Các tuyến đường chính được mở rộng, cải thiện kết nối
- Công trình công cộng: Các công viên, khu vui chơi mới được xây dựng gần đây
- Quy hoạch đô thị: Khu vực Gò Vấp nằm trong vùng quy hoạch phát triển, tạo điều kiện cho giá bất động sản tăng trưởng bền vững
Những dự án này không chỉ cải thiện chất lượng sống mà còn tăng mạnh giá trị bất động sản trong tương lai.
Phân Tích Giá Cả & Tiềm Năng Tăng Giá
So Sánh Với Thị Trường Khu Vực**
Giá 240,6 triệu đồng/m² tại Quang Trung là mức giá khá cạnh tranh. Để so sánh:
- Nhà phố trên các tuyến đường chính khác ở Gò Vấp thường dao động từ 250-300 triệu đồng/m²
- Những bất động sản mặt tiền, kinh doanh được ở vị trí tương tự thường cao hơn
- Bạn đang nhận được một mức giá tốt cho một vị trí quá tốt
Yếu Tố Ảnh Hưởng Đến Giá**
Giá của bất động sản này được hình thành bởi:
- Mặt tiền kinh doanh: 11m x 34m, khá lý tưởng cho mục đích kinh doanh đa dạng
- Chiều sâu lô đất: Chiều dài 34m cho phép xây dựng linh hoạt
- Pháp lý rõ ràng: Sổ hồng riêng chính chủ (không phải pháp lý mập mờ) làm tăng độ tin cậy
- Trạng thái bất động sản: Nhà 3 tầng đã hoàn công, sẵn sàng sử dụng ngay
ROI & Tiềm Năng Sinh Lời – Con Số Nói Lên Sự Thực
Hãy cùng nhìn vào con số:
- Giá mua: 90 tỷ đồng
- Thu nhập cho thuê: 140 triệu đồng/tháng
- Thu nhập năm: 1.68 tỷ đồng (140 triệu x 12 tháng)
- Tỷ suất lợi nhuận hàng năm: 1.87%
Thoạt nhìn, 1.87% có vẻ không quá "khủng", nhưng cần hiểu rõ:
Thu nhập ổn định:** Bạn có nguồn thu 140 triệu đồng/tháng từ việc cho thuê. Đây là khoản tiền xác định, không phụ thuộc vào biến động thị trường (trừ khi bạn quyết định chỉnh giá cho thuê).
Tiềm năng tăng giá gốc:** Khu vực Gò Vấp đang phát triển, giá bất động sản có xu hướng tăng 5-8% mỗi năm. Có nghĩa là vốn đầu tư của bạn sẽ tăng giá theo thời gian.
Lợi nhuận kép:** Bạn vừa nhận tiền cho thuê hàng tháng, vừa hưởng lợi từ việc giá bất động sản tăng. Đó chính là lý do tại sao những nhà đầu tư thông minh chọn mặt tiền kinh doanh ở vị trí chiến lược.
Công Năng Khai Thác – Làm Gì Với Bất Động Sản Này?
Với 374m² mặt tiền 11m, bạn có rất nhiều lựa chọn:
Cho thuê toàn bộ:** Tiếp tục cho thuê kinh doanh như hiện tại, thương lượng giá tăng khi ký hợp đồng mới.
Chia nhỏ cho thuê:** Có thể tách thành các không gian nhỏ cho các tiểu thương, cửa hàng riêng lẻ.
Kinh doanh bản thân:** Mở cửa hàng, quán ăn, dịch vụ – bất cứ gì phù hợp với mục đích của bạn.
Cải tạo, nâng cấp:** Nhà đã hoàn công nhưng luôn có thể cải thiện để tăng giá cho thuê hoặc bán.
Tại Sao Lại Chọn Bất Động Sản Này? 7 Lý Do Thuyết Phục
- Vị Trí Vàng – Không Phải Ngẫu Nhiên**
Mặt tiền Quang Trung là một trong những tuyến đường sầm uất nhất Gò Vấp. Lưu lượng khách hàng cao, tiếp thị một cách tự nhiên – bạn không cần phải làm marketing, khách sẵn sàng tìm đến.
- Pháp Lý Hoàn Chỉnh – Yên Tâm Giao Dịch**
Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ – những yếu tố thường khiến giao dịch bất động sản trở thành cơ duyên khó. Ở đây, mọi thứ rõ ràng, chính chủ, công chứng nhanh trong ngày. Không lo lắng pháp lý, tập trung vào quyết định mua hay không.