53/77a Đường Trần Khánh Dư, Phường Tân Định
Ảnh thật Tìm Nhà Phố
53/77a Đường Trần Khánh Dư, Phường Tân Định
53/77a Đường Trần Khánh Dư, Phường Tân Định

Nhà phố Mặt Tiền Đường Trần Khánh Dư Quận 1 - 1 tầng - Giá Chỉ 9,5 Tỷ

📍 53/77a Đường Trần Khánh Dư, Phường Tân Định
Phường Tân Định, Quận 1
Tin đã xác minh – Địa chỉ thật, Giá thật
Cập nhật: 18/05/2026
tg
9,5 Tỷi
~ 234,2 Triệu/m² (còn thương lượng)

Diện tích đất
3,6 x 15 m (40,56 m²)
📏
Diện tích sử dụng
18,2 m²
🧱
Kết cấu
1 tầng

Mô tả chi tiết

🏠 Cơ Hội Sở Hữu Nhà Phố Mặt Tiền Đắc Địa Tại Trân Trọng Khu Vực Quận 1

Bán nhà phố 53/77a Đường Trần Khánh Dư, Phường Tân Định, Quận 1 – một vị trí kinh doanh vàng thau lẫn lộn trong lòng Thành phố Hồ Chí Minh. Nếu bạn đang tìm kiếm một tài sản bất động sản với mặt tiền thực, pháp lý rõ ràngtiềm năng sinh lời cao, thì đây chính là duyên nợ mà bạn đang chờ đợi.

📋 Thông Tin Chi Tiết Bất Động Sản

Bán nhà phố 53/77a Đường Trần Khánh Dư, Quận 1 với những thông số kỹ thuật cụ thể như sau:

  • Địa chỉ: 53/77a Đường Trần Khánh Dư, Phường Tân Định, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
  • Diện tích: 40,56 m² (chiều ngang 3,6 m × chiều dài 15 m)
  • Diện tích sử dụng: 18,2 m²
  • Kết cấu: Nhà đẹp 1 tầng, bê tông cốt thép
  • Mặt tiền: Đường Trần Khánh Dư (tuyến đường chính huyết mạch)
  • Pháp lý: Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ
  • Giao dịch: Công chứng nhanh trong ngày, sẵn sàng thương lượng

💰 Giá bán:** 9,5 tỷ VNĐ (tương đương 234,2 triệu VNĐ/m²)

Mức giá này không phải ngẫu nhiên. Nó phản ánh chính xác giá trị thực của mặt tiền Trần Khánh Dư trong bối cảnh bất động sản Quận 1 năm 2024.

🌍 Vị Trí & Tiềm Năng Khu Vực

Tuyến Đường Trần Khánh Dư – Động Mạch Kinh Tế Của Quận 1

Đường Trần Khánh Dư là tuyến đường buôn bán sầm uất, kết nối trực tiếp các khu vực thương mại chính của Quận 1. Vị trí này không chỉ là nơi ở, mà là điểm giao thương lý tưởng với lưu lượng khách đi lại liên tục hàng ngày.

Khoảng cách từ đây tới các trung tâm chính:

  • Quận 1 – Khu dân cư + mua sắm: 0,8 – 1,5 km
  • Ben Thanh Market (Chợ Bến Thành): ~2 km (nước ngoài hoạt động thương mại 24/7)
  • Saigon Square (Tòa nhà thương mại): ~1 km
  • Trung tâm TPHCM: ~3 km

Tiện Ích Xung Quanh – Đủ Kinh Doanh, Đủ Sống

Phường Tân Định là phường trọng điểm, nơi tập trung:

  • Cơ sở y tế: Phòng khám đa khoa, bệnh viện tư, dược phòng
  • Giáo dục: Các trường tiểu học, trung học công lập và tư thục
  • Mua sắm: Các cửa hàng bán lẻ, quán ăn, cà phê hợp tác xã
  • Giao thông: Trạm xe buýt công cộng, dễ di chuyển
  • Dịch vụ: Ngân hàng, bưu điện, các dịch vụ tài chính

Thực tế, bất kỳ ai làm ăn buôn bán đều muốn một mặt tiền sầm uất như thế này. Bạn có nó rồi.

Hạ Tầng & Phát Triển Đô Thị – Giá Trị Tăng Trưởng

Quận 1 đang trong giai đoạn tái cấu trúc hạ tầng đô thị với nhiều dự án lớn:

  • Dự án Metro số 1 (Ben Thanh – Suối Tiên): Hoàn thành, đã tạo bước nhảy giá
  • Dự án Metro số 2 (Bến Thành – Tham Lương): Đang triển khai gần Quận 1
  • Nâng cấp hạ tầng giao thông: Các tuyến đường được mở rộng, cải thiện
  • Phát triển không gian xanh: Công viên, khu vui chơi được xây dựng

Những dự án này sẽ gia tăng giá trị bất động sản trong khu vực từ 15-25% trong 3-5 năm tới.

💹 Phân Tích Giá Cả & Tiềm Năng Đầu Tư

So Sánh Với Thị Trường

Giá 234,2 triệu/m² là hợp lý khi so với các giao dịch gần đây:

  • Nhà phố Quận 1 (tương tự) hiện dao động 200-260 triệu/m²
  • Bán nhà phố 53/77a Đường Trần Khánh Dư, Phường Tân Định với mức giá này đang nằm dưới mức trung bình thị trường 8-12%
  • Lý do: Pháp lý rõ ràng, sẵn sàng giao dịch nhanh, chủ nhân cần thanh khoản

Yếu Tố Tác Động Đến Giá

Yếu tố tăng giá:**

  • Mặt tiền đường Trần Khánh Dư (kinh doanh liên tục)
  • Vị trí trung tâm Quận 1, gần các dự án phát triển
  • Sổ đỏ rõ ràng, hoàn công đầy đủ
  • Dân số dày đặc, nhu cầu cao

Yếu tố ổn định giá:**

  • Thị trường bất động sản TP Hồ Chí Minh tương đối bền vững
  • Quận 1 là khu vực hạt nhân không bao giờ giảm giá trị

Tiềm Năng Tăng Giá & ROI

Theo dự báo từ các chuyên gia bất động sản TP Hồ Chí Minh:

  • Kỳ vọng tăng giá 3 năm: 18-22%
  • Kỳ vọng tăng giá 5 năm: 35-45%

Nếu mua ở 9,5 tỷ ngày hôm nay:

  • Sau 3 năm: ~11,2-11,6 tỷ (lãi 1,7-2,1 tỷ)
  • Sau 5 năm: ~12,8-13,8 tỷ (lãi 3,3-4,3 tỷ)

Chưa kể thu nhập từ cho thuê.**

🏢 Công Năng Khai Thác – Sinh Lời Đa Chiều

Không phải chỉ để ở, bạn có thể khai thác nhà phố này theo nhiều hình thức:

  1. Cho Thuê Kinh Doanh:**
  • Mặt tiền Trần Khánh Dư rất hợp cho cửa hàng bán lẻ, quán ăn, quán cà phê
  • Giá cho thuê dự kiến: 15-20 triệu/tháng (tùy loại hình kinh doanh)
  • ROI cho thuê: ~2-2,5% trên năm (ổn định, an toàn)
  1. Bán Lại (Flipping):**
  • Tiềm năng lời 500 triệu – 1 tỷ sau 2-3 năm nếu thị trường tốt
  1. Hỗn Hợp (Phần Tầng Dưới Cho Thuê + Tầng Trên Ở):**
  • Thu nhập bộ đôi: cho thuê kinh doanh + giữ tài sản tăng giá
  1. Phát Triển Tiểu Chủng Loại:**
  • Nếu pháp lý cho phép, có thể xây thêm tầng (cần xem xét quy hoạch địa phương)

Tại Sao Nên Chọn Bất Động Sản Này?

7 Lý Do Thuyết Phục Để Xuống Tiền Ngay

  1. Vị Trí Vàng Không Thể Thay Thế** Mặt tiền Trần Khánh Dư, Phường Tân Định là vị trí kinh doanh số 1 ở Quận 1. Không phải tất cả mọi người đều có cơ hội sở hữu mặt tiền thực ở đây.

  2. Pháp Lý Hoàn Toàn Rõ Ràng** Sổ hồng riêng chính chủ, hoàn công đầy đủ, không có tranh chấp. Công chứng giao dịch nhanh trong ngày – điều này rất hiếm gặp.

  3. Giá Hợp Lý So Với Thị Trường 234,2 triệu/m² thấp hơn mức bình quân thị trường 8-12%. Đây là thời điểm vàng** để mua.

  4. Tiềm Năng Tăng Giá Cao** Quận 1 đang được phát triển hạ tầng mạnh mẽ (Metro, đường lớn). Giá sẽ tăng 35-45% trong 5 năm.

  5. Linh Hoạt Khai Thác** Cho thuê kinh doanh (2-2,5% ROI/năm), bán lại sau 2-3 năm, hoặc phát triển tiểu chủng loại – tất cả đều khả thi.